แดนนิพพาน "โมทนาทุกดวงจิตถึงซึ่งแดนนิพพาน"

ค้นหา
เจ้าของ: Mettatham
go

ข่าวมหากุศล:รับสมัครวิศวกรและผู้ใจบุญช่วยสร้างเจดีย์หลวงตามหาบัว ที่วัดภูผาแดง [คัดลอกลิงค์]

Rank: 1

กราบขอประทานโทษครับ ผมพิมพ์ผิดไป ขอแก้ไขครับ  ชื่อวัด ภูผาแดง ครับ ไม่ใช่หนองวัวซอ  ขอแก้ไขนะครับ หนองวัวซอเป็นชื่อ อำเภอในจังหวัดอุดรครับ ไม่ใช่ชื่อวัด  

ผมคงจะมีเรื่องราวกลับมาเล่าให้เพื่อนสมาชิกได้รับทราบ หลังจากได้กลับมาแล้วนะครับ และหากว่าท่านใดมีความประสงค์ที่จะมีส่วนร่วมในการก่อสร้างนี้ ก็มีหลายวิธีหลายหนทางดังที่ผู้ประกาศได้นำมาลงไว้ในบอร์ดนี้แล้ว  ก็ขอเรียนเชิญนะครับ มาร่วมบุญกัน ในช่วงชีวิตที่ยังเหลืออยู่นี้ หากท่านได้มีส่วนร่วมสร้างพระเจดีย์ที่ศักดิ์สิทธิ์ และเป็นพระเจดีย์ที่สร้างถวายพระิอริยะ ผู้ที่ละสังขารไปแล้ว ผมว่าเป็นมหากุศลที่ยิ่งใหญ่ที่ได้ปฏิบัติน่ะครับ............ขออนุโมทนาบุญกับทุกท่านที่ร่วมสร้างพระเจดีย์ที่ชืี่อว่า พระพุทธมหาเจดีย์หลวงตามหาบัว แห่งวัดภูผาแดง.........................................

ต้นฉบับโพสต์โดย thamma02 เมื่อ 2013-6-12 21:16
ได้อ่านหัวข้อกระทู้ของท่านแล้ว ผมอยากมีส่วนร่วมในก ...

ข้าพเจ้ารู้สึกปลาบปลื่มปิติใจมาก ที่ได้คนเก่งคนมีความสามารถอย่างท่านวิวรรธน์ที่มีความศรัทธาที่จะร่วมเป็นส่วนหนึ่งในการก่อสร้างพระเจดีย์ และรู้สึกอิ่มเอิบในมหากุศลที่ได้เป็นส่วนหนึ่งในการสร้างพระเจดีย์ที่ภูผาแดง โดยข้าพเจ้าได้มีโอกาสไปร่วมแรงกายก่อสร้างองค์พระเจดีย์หลายหน และได้บริจาคเงินเพื่อร่วมสร้างองค์พระเจดีย์หลายหน แต่ต้องบอกตามตรงว่า การได้ร่วมแรงกายก่อสร้างพระเจดีย์ มีความปิติมากกว่าการบริจาคเงินมาก และการที่เดินทางไปร่วมแรงกายก่อสร้างองค์พระเจดีย์ แต่ละครั้งจะได้เจอพุทธศาสนิกชนที่มีความศรัทธาที่จะร่วมเป็นส่วนหนึ่งในการก่อสร้างพระเจดีย์ ไม่ว่าจะเป็นเด็ก หรือผู้สูงอายุ ต่างร่วมแรงกาย ขนอิฐ ขนหิน ขนปูน เป็นภาพที่ปลาบปลื่มปิติใจมาก ประทับใจมาก
   ข้าพเจ้าขอขอบคุณจากใจจริง ขออนุโมทนาบุญ กับท่านวิวรรธน์ที่มีความศรัทธาที่จะร่วมเป็นส่วนหนึ่งในการก่อสร้างพระเจดีย์ที่ภูผาแดงในคราวนี้ และขออนุโมทนาบุญกับท่านวิวรรธน์ ที่ได้มีส่วนร่วมในการก่อสร้างเจดีย์ทุกประการ จำนวน 7 องค์ ขอให้ท่านวิวรรธน์มีความสุขความเจริญในทางโลกและทางธรรม ปรารถนาสิ่งใดขอให้สมความปรารถนาทุกประการเทอญ

ข้าพเจ้าคิดว่า เราคงได้เจอกัน ได้ก่อสร้างพระเจดีย์ด้วยกันที่ภูผาแดง ขออนุโมทนาบุญสาธุการด้วยเทอญ

นอกจากท่านวิวรรธน์ที่จะไปช่วยสร้างพระเจดีย์คราวนี้ ในวันที่ 5 กรกฏาคม 2556    ข้าพเจ้าได้รับแจ้งมาว่า ท่านนิพพานะได้มีความศรัทธาที่จะร่วมเป็นส่วนหนึ่งในการก่อสร้างเจดีย์ ซี่งท่านนิพพานะเป็นวิศวกรโยธา โดยท่านนิพพานะจะเดินทางไปช่วยดูเบื้องต้นก่อน ในวันศุกร์ที่ 14  มิถุนายน 2556

ข้าพเจ้าขออนุโมทนาบุญกับท่านนิพพานะด้วย ที่จะไปช่วยดูเบื้องต้นก่อน ความรู้ทางด้านวิศวะของท่านนิพพานะเป็นประโยชน์มากในการสร้างพระเจดีย์คราวนี้ ขอขอบคุณจากใจจริง ขอให้ท่านนิพพานะมีความสุข ความเจริญในทางโลกและทางธรรม ปรารถนาสิ่งใดขอให้สมความปรารถนาทุกประการ

เชิญร่วมอนุโมทนาบุญกับท่านวิวรรธน์และท่านนิพพานะที่ได้บำเพ็ญมหากุศลร่วมสร้างพระเจดีย์คราวนี้ด้วยเทอญ สาธุ สาธุ สาธุ

คืนนี้วันพระ ขอให้ทุกท่านนอนหลับฝันดีด้วยเทอญ

ขออนุโมทนาบุญทุกๆท่าน ที่ได้สนใจข่าวนี้ด้วยเทอญ ขอให้ทุกท่านจงมีความสุขความเจริญในทางโลกและทางธรรม ปรารถนาสิ่งใด ขอให้สมความปรารถนาทุกประการเทอญ 17/6/2556

คืนนี้ ขอให้ทุกท่านนอนหลับฝันดีด้วยเทอญ

สาธุๆ อนุโมทนาครับ

ขออนุโมทนาบุญทุกๆท่าน ที่ได้สนใจข่าวนี้ด้วยเทอญ ขอให้ทุกท่านจงมีความสุขความเจริญในทางโลกและทางธรรม ปรารถนาสิ่งใด ขอให้สมความปรารถนาทุกประการเทอญ 24/6/2556

ต้นฉบับโพสต์โดย Teerapat เมื่อ 2013-6-18 10:57
สาธุๆ อนุโมทนาครับ

สาธุ สาธุ สาธุ

‹ ก่อนหน้า|ถัดไป

สมาชิกที่เพิ่งอ่านหัวข้อนี้

คุณต้องเข้าสู่ระบบก่อนจึงจะสามารถตอบกลับ เข้าสู่ระบบ | สมัครสมาชิก

แดนนิพพาน ดอท คอม

GMT+7, 2024-5-4 04:34 , Processed in 0.025048 second(s), 14 queries .