แดนนิพพาน "โมทนาทุกดวงจิตถึงซึ่งแดนนิพพาน"

ค้นหา
เจ้าของ: Mr_Romeo
go

วัดโพธาราม (ป่าจี้) บ.ป่าจี้ ม.๑ ต.อินทขิล อ.แม่แตง จ.เชียงใหม่ [คัดลอกลิงค์]

Rank: 8Rank: 8

อุโบสถทันใจ วัดโพธาราม (ป่าจี้) อยู่ด้านข้าง ศาลาการเปรียญ ครับ

ประวัติพระอุโบสถทันใจ วัดโพธาราม (ป่าจี้) วางศิลาฤกษ์เมื่อวันที่ ๑๒ พฤศจิกายน ๒๕๔๘ เริ่มก่อสร้างเมื่อ ๑ มกราคม ๒๕๔๙ กำหนดแล้วเสร็จพฤศจิกายน ๒๕๕๐ ช่างก่อสร้าง นายเสาร์ และนายทิน ศรีบุญเรือง พร้อมครอบครัว ผู้อำนวยการก่อสร้างหลวงพ่อฐิชกร อาภัสสโร

ลูกนิมิต อุโบสถทันใจ วัดโพธาราม (ป่าจี้) ครับ

พระเจ้าเมตตาศักดิ์สิทธิ์ วัดโพธาราม (ป่าจี้) ครับ

คำไหว้พระพุทธเมตตาศักดิ์สิทธิ์

(กล่าวนะโม ๓ จบ) อะหัง  วันทามิ  สิระสา  ป่าจี้  ฐะปิตัง  เมตตาสักสิทธินามัง  พุทธรูปัง  สะทา  โสตถี  ภะวันตุ  เม  อะหังวันทามิ  สัพพะทาฯ

ข้าพเจ้าขอกราบไหว้พระพุทธรูปเมตตาศักดิ์สิทธิ์ ซึ่งประดิษฐาน ณ วัดป่าจี้ แห่งนี้ด้วยเศียรเกล้าขอความสุขสวัสดีจงบังเกิดมีแก่ข้าพเจ้าตลอดกาลทุกเมื่อเทอญ

การเดินทางมากราบนมัสการพระบรมธาตุ วัดโพธาราม (ป่าจี้) วันนี้ก็ขอสิ้นสุดการเดินทางเพียงเท่านี้ครับ สวัสดีครับ

ขอขอบพระคุณและโมทนาบุญอย่างสูงสำหรับข้อมูลจาก :
        •  วัดโพธาราม (ป่าจี้) อ.แม่แตง จ.เชียงใหม่
        •  เจ้าอาวาส วัดโพธาราม (ป่าจี้)
        •  และทุกท่านที่มีส่วนร่วมในการท่องเที่ยวทำบุญครั้งนี้

หมายเหตุ   
ถ้าหากข้าพเจ้าพบข้อผิดพลาดจากภาพที่ลงบอร์ดไปเรียบร้อยแล้วว่าไม่ตรงกับข้อมูลที่ถูกต้องในภายหลัง หรือพบว่าสถานที่นั้นมีโบราณวัตถุ โบราณสถาน ฯลฯ ที่สำคัญแต่ยังไม่ได้นำมาลงบอร์ด ข้าพเจ้าขออนุญาตนำภาพหรือข้อมูลที่เป็นประโยชน์ต่อสถานที่นั้นนำมาลงบอร์ดเพิ่มเติมในภายหลัง เพื่อประโยชน์สูงสุดในการเผยแผ่พระศาสนาสืบต่อไป และขออภัยในความบกพร่องต่างๆ ในฐานะปุถุชนที่ย่อมทำผิดและถูกสลับกันไป หวังว่าสมาชิกและท่านผู้อ่านทุกท่านจะให้อภัยในความบกพร่องทั้งปวงแก่ข้าพเจ้าด้วย

ถ้าหากสมาชิกท่านใดมีข้อมูลเพิ่มเติมเกี่ยวกับวัดพระธาตุหรือรอยพระพุทธบาทที่ลงบอร์ดนี้เรียบร้อยแล้ว สามารถโพสข้อมูลเพิ่มเติมนั้นต่อจากบอร์ดข้างล่างนี้ได้เลย เพื่อประโยชน์สูงสุดในการเผยแผ่พระพุทธศาสนาสืบต่อไป ขอขอบพระคุณและโมทนาบุญเป็นอย่างสูงสำหรับธรรมทาน

‹ ก่อนหน้า|ถัดไป

สมาชิกที่เพิ่งอ่านหัวข้อนี้

คุณต้องเข้าสู่ระบบก่อนจึงจะสามารถตอบกลับ เข้าสู่ระบบ | สมัครสมาชิก

แดนนิพพาน ดอท คอม

GMT+7, 2024-4-29 22:13 , Processed in 0.095319 second(s), 15 queries .