แดนนิพพาน "โมทนาทุกดวงจิตถึงซึ่งแดนนิพพาน"

ค้นหา
เจ้าของ: NOOKFUFU2
go

รูปท่านปู่ท่านย่า เวอร์ชั่นเวปแดนพระนิพพาน [คัดลอกลิงค์]

nalatae สมาชิกนี้ถูกลบไปแล้ว
หมายเหตุ: ผู้โพสต์ถูกแบนหรือถูกลบ โพสต์นี้ถูกปิดโดยอัตโนมัติ

Rank: 1

ท่ามปู่ท่านย่า องค์จริงงามกว่านี้มากครับ

แสดงความคิดเห็น

zero  มโทนา คุณนพดลด้วย ครับ ที่ได้พบองค์ จริง สาธุๆๆ  โพสต์เมื่อ 2013-9-15 10:35
นพ
wikorn สมาชิกนี้ถูกลบไปแล้ว
หมายเหตุ: ผู้โพสต์ถูกแบนหรือถูกลบ โพสต์นี้ถูกปิดโดยอัตโนมัติ
nalatae สมาชิกนี้ถูกลบไปแล้ว

โมทนาครับ

สวยทั้งสองแบบเลยครับ ทั้งท่านปู่ท่านย่าสวยสง่าครับ โมทนาด้วยครับ

ตอบกลับ NOOKFUFU2 ตั้งกระทู้ชอบแบบยิ้มหวานมากค่ะ ขออนุญาตจัดเก็บไว้กราบบูชานะคะ

เห็นท่านปู่ ท่านย่า เหมือนในรุปที่ส่งมาให้ดู นี้ ก็พอจะนึกภาพออก แต่พอไปฝึกมโนมยิทธิ ครุูบอกดูท่านแม่ซิ
งามไหม ดิฉัน นึกไม่ออกจริงๆ ว่า ท่านแม่มีหน้าตาแบบไหนเพราะหลวงพ่อไม่ได้ ให้ช่างวาดภาพมาให้ดูขึ้น
ไปทีไร ดิฉันไม่เคยได้ไปกราบท่านแม่เลย เพราะนึกภาพท่านไม่ออก แต่ก็ไม่ย่อท้อ ฝึกไปเรื่อยๆ มีวันหนึ่ง
นอนจับอารมณ์ สมาธิอยู่ ท่านแม่คงจะสงสารก็เลยมาสงเคราะห์ ว่ารูปร่างหน้าตาของท่านเป็นแบบนี้ ท่าน
งามมาก อายุ ราวๆ 20 ต้น ท่านนั่งบนตั่งเตียง แบบเรียบร้อยกุลสตรีไทยเลยแหละคะ ท่านมองมาที่ดิฉันยิ้ม
หวานเลยทีเดี๋ยวคะ เมื่อเห็นวันนั้น ซุ้มซื่นใจมาก พอขึ้นไปกราบท่านปู่ท่านย่า แบบในภาพ ตอนนี้ก็เลยมี
ท่านแม่นั่งอยู่ด้วยทุกครั้งเลยคะ ดิฉันขออนุโมทนากับภาพท่านปู่ ท่านย่า กับภาพสวยๆ ด้วยนะคะ

แสดงความคิดเห็น

zero  โมทนา คุณใจใส ด้วย ครับ ที่ได้มโนยิทธิ สาธุๆๆ  โพสต์เมื่อ 2013-9-15 10:34

ขอกราบท่านปู่ท่านย่า ด้วยเศียรเกล้าค่ะ ท่านทั้งสองดูมีเมตตาและสง่างามมากค่ะ....

อนุโมทนา สาธุ ค่ะ

‹ ก่อนหน้า|ถัดไป

สมาชิกที่เพิ่งอ่านหัวข้อนี้

คุณต้องเข้าสู่ระบบก่อนจึงจะสามารถตอบกลับ เข้าสู่ระบบ | สมัครสมาชิก

แดนนิพพาน ดอท คอม

GMT+7, 2024-4-24 02:25 , Processed in 0.050060 second(s), 15 queries .