แดนนิพพาน "โมทนาทุกดวงจิตถึงซึ่งแดนนิพพาน"

ค้นหา
ดู: 4331|ตอบ: 9
go

หลวงพ่อมาเข้าฝัน [คัดลอกลิงค์]

Rank: 1

ครั้งแรกที่ผมได้มีโอกาส ไปที่วัดท่าซุง ผมอาศัยรถคนรู้จักไป แต่ครั้งนั้นผมไม่ได้ไปที่วิหารร้อยเมตร ไม่ได้ไปกราบหลวงพ่อ หลังจากที่ผมกลับมา ในคืนเดียวกันนั้นผมฝันเห็นหลวงพ่อมาหา โดยที่หลวงพ่อลอยมาจากอากาศ มาพร้อมกับลูกศิษย์ที่เป็นผู้หญิง ประมาณ 3-4 คน โดยท่านเหล่านั้นใส่ชุดขาวหมดทุกท่าน เมื่อหลวงพ่อลอยมาใกล้ ผมก็เข้าไปจับที่ขาของหลวงพ่อ ความรู้สึกในฝันตอนนั้น ขาของหลวงพ่ออุ่นอยู่เลยครับ ทำให้ผมคิดว่าผมก็เป็นลูกหลานหลวงพ่อเหมือนกัน เพราะผมไม่เคยได้พบหลวงพ่อสมัยที่ท่านยังมีชีวิตอยู่ครับ ผมก็พยายามศึกษา และปฏิบัติธรรมที่หลวงพ่อสอนไว้ให้ดีที่สุดเท่าที่กำลังใจ จะทำได้ครับ

ส่วนอีกครั้งนึง ก็คือก่อนงานมโนมยิทธิเต็มกำลังที่วัดท่าซุง เมื่อ 13-14 ธ.ค 51 ที่ผ่านมานี่เอง
ตอนนั้นผมทราบข่าวงานฝึกมโนมยิทธิเต็มกำลัง ผมก็ลังเลใจว่าจะไปดีหรือเปล่า ปรากฎว่าคืนนั้นผมฝันว่าโดนทหารหิ้วปีกขึ้นรถไปถึงวัดท่าซุงเลยครับ และผมก็เห็นหลวงพ่อกำลังพรมน้ำมนต์ให้ลูกศิษย์อยู่  ตื่นขึ้นมาก็เลยตัดสินใจไปงานฝึกมโนมยิทธิครับ  แต่ผมฝึกแล้วไปไม่ได้นะครับ หิหิ
บารมียังไม่พอ

โมทนาสาธุๆ ด้วยครับ ผมเองก็ฝันถึงหลวงพ่อหลายครั้งอยู่เหมือนกัน
เนี้ยแหละเนอะ ที่เขาว่า พ่อไม่ทิ้งลูก ^^ ปลื้มใจจัง

เคยฝันเห็นท่านเหมือนกันค่า ตื่นขึ้นมาก็ปิติสุข อิ่มใจทู๊กที

masss สมาชิกนี้ถูกลบไปแล้ว
หมายเหตุ: ผู้โพสต์ถูกแบนหรือถูกลบ โพสต์นี้ถูกปิดโดยอัตโนมัติ

Rank: 9Rank: 9Rank: 9

สาธุ สาธุ ความพยายามอยู่ที่ไหน ความสำเร็จย่อมอยู่ที่นั่น

noone สมาชิกนี้ถูกลบไปแล้ว
หมายเหตุ: ผู้โพสต์ถูกแบนหรือถูกลบ โพสต์นี้ถูกปิดโดยอัตโนมัติ

1# tiansong

ฝันดีนะครับเนี่ย

แต่ส่วนใหญ่ผมฝันเห็นพระท่าน มาเตือน มาบอก มาสอนซะมากกว่าซึ่งก็ไม่บ่อยนัก และมีอยู่ช่วงนึง ที่ ผมภาวนาใช้คำ กสินน้ำ โอ้วว .. ฝันเป็นน้ำ เลย เห็นทะเล ด้วย

....
tommy สมาชิกนี้ถูกลบไปแล้ว

อยากไปงานนี้บ้างจังเลยครับ อนุโมทนานะครับ

ของตุ้ยก็เคยฝันเห็นท่านค่ะ ในฝันได้เข้าไปกราบท่าน
ใบหน้าท่านเปี่ยมเมตตามากค่ะ
ฝันแค่ครั้งนั้น ครั้งเดียวค่ะ บุญยังน้อยค่ะ

‹ ก่อนหน้า|ถัดไป

สมาชิกที่เพิ่งอ่านหัวข้อนี้

คุณต้องเข้าสู่ระบบก่อนจึงจะสามารถตอบกลับ เข้าสู่ระบบ | สมัครสมาชิก

แดนนิพพาน ดอท คอม

GMT+7, 2024-5-7 11:01 , Processed in 0.112998 second(s), 14 queries .