แดนนิพพาน "โมทนาทุกดวงจิตถึงซึ่งแดนนิพพาน"

ค้นหา
ดู: 1386|ตอบ: 1
go

การพิสูจน์วิชาส่งบุญและอุทิศบุญ [คัดลอกลิงค์]

Rank: 1

เมื่อผมได้ทิพย์จักษุญาณแล้วผมพบเห็นวิญญาณที่เดือดร้อนเป็นจำนวนมากที่เดินตามถนนเห็นแล้วเป็นที่น่าเวทนาเป็นอย่างยิ่งผมเลยขอพิสูจน์วิชาส่งบุญหน่อยโดยเมื่อผมพบวิญญาณต่าง ๆ ที่เขาเดือดร้อนผมก็จะอธิฐานว่า "ข้าพเจ้าขออำนาจพระพุทธ  พระธรรม  พระสงฆ์  โปรดดลบันดาลให้บุญของข้าพเจ้าส่งไปถึงวิญญาณดวงนั้น" ปรากฏว่าวิญญาณดวงที่ผมอุทิศบุญให้เขากลายสภาพจากสภาวะหิวโซกลายสภาพเป็นคนธรรมดา มีสภาพที่ดีขึ้นกว่าเดิมจากนั้นมาผมเองผมเชื่ออย่างสนิทใจเลยว่าได้ผลจริงตามที่เคยเรียนรู้มา ผมเองก็ได้พิสูจน์อีกหลายครั้งจนเป็นที่แน่ใจแล้วหลังจากได้ทิพย์จักษุญาณเห็นสภาพของวิญญาณต่างๆมากมายไม่ว่าจะเป็นวิญญาณที่ดีและวิญญาณที่มีสภาพที่น่าเกลียดน่ากลัวมากมายจนเป็นที่น่าเวทนาเป็นอย่างยิ่งวิญญาณบางดวงก็มีสภาพที่น่าขยะแขยงมากเพราะเนื้อตัวเต็มไปด้วยเลือดเนื้อตัวสกปรกบางตัวก็เนื้อตัวเน่าเปื่อยน่าเวทนาเป็นที่สุด  จากการพูดคุยกับวิญญาณที่เดือนร้อนที่ผมพบทำให้ผมได้ทราบว่าวิญญาณมีความแตกต่างกันไปตามสภาพของกรรม  คือ  วิญญาณบางดวงก็เป็นวิญญาณที่พึ่งขึ้นมาจากนรกเพื่อขึ้นมาชดใช้กรรมที่เหลือบนโลกมนุษย์วิญญาณบางดวงก็พึ่งตายจากร่างมนุษย์โดยอายุยังไม่ถึงฆาตก็มีเราเรียกวิญญาณกลุ่มนี้ว่าสัมภเวสีเป็นกลุ่มที่ไม่รู้เรื่องของโลกทิพย์สักเท่าไรนักเพราะเขาก็เหมือนคนเรานี้แหล่ะไม่ว่าจะเป็นความรู้สึกการนึกคิดเหมือนตอนเป็นคนทุกอย่างความรู้สึกร้อน ความรู้สึกหิวพวกเขาเหล่านั้นมีความรู้สึกเช่นเดียวกับเราทุกอย่างยังมีวิญญาณอีกจำนวนหนึ่งก็คือพวกวิญญาณของสัตว์ที่ตายลงเมื่อวิญญาณออกจากร่างวิญญาณที่ออกมาก็คือคนเรานี่เองกลุ่มนี้สัมภเวสีเช่นกันผมเองได้ทำการพิสูจน์การส่งบุญมาหลายต่อหลายครั้งจนเป็นที่แน่ชัดแล้วว่าผลบุญไปถึงผู้ที่เราต้องการให้แน่นอนแล้วคนที่รับก็สามารถรับได้จริง ๆ และเขาสามารถนำผลบุญที่ได้ไปใช้ได้จริง ๆ

Rank: 1

โมทนาสาธุค่ะ
‹ ก่อนหน้า|ถัดไป

สมาชิกที่เพิ่งอ่านหัวข้อนี้

คุณต้องเข้าสู่ระบบก่อนจึงจะสามารถตอบกลับ เข้าสู่ระบบ | สมัครสมาชิก

แดนนิพพาน ดอท คอม

GMT+7, 2024-5-5 19:47 , Processed in 0.033084 second(s), 14 queries .