แดนนิพพาน "โมทนาทุกดวงจิตถึงซึ่งแดนนิพพาน"

ค้นหา
ดู: 1465|ตอบ: 4
go

เรียนรู้วิชาส่งบุญและการเบิกบุญ [คัดลอกลิงค์]

Rank: 1

จากนั้นมาอีกประมาณ 4 ปี เมื่อผมจบการศึกษาระดับปริญญาตรี ผมได้มาทำงานอยู่ที่ จ.ชัยนาท วันหนึ่งเพื่อนได้ชวนผมไปพบผู้ใหญ่บ้าน ผู้ใหญ่บ้านท่านนั้นได้คุยกับพวกเราและได้นำพระหลวงปู่ศุข วัดปากคลองมะขามเฒ่ามาให้พวกเราดู ผมเองก็ได้หยิบออกมา 1 องค์ เพื่อมาดู เพื่อนที่ชวนมาดูถามผมว่าดีไหม ผมบอกว่าขอเช็คดูก่อน ผมก็ตั้งจิตอธิษฐานขอชมบารมีหลวงปู่ จากนั้นผมก็บอกว่าใช้ได้ ผมเองในตอนนั้นยังไม่รู้จักการทำสมาธิเลย แต่เป็นความรู้สึกที่เกิดขึ้นเท่านั้น วันต่อมาเพื่อนคนเดิมมาหาผม มาบอกว่ามีคนอยากพบเป็นจังหวะที่ผมว่างพอดีผมเลยไปพบท่าน ผมได้ไปพบท่านถามผมว่าสัมผัสได้หรือผมตอบว่าไม่ได้หรอกเป็นความรู้สึกเท่านั้น ท่านถามผมว่าเคยเห็นผีไหม ผมตอบว่าเคยแต่ไม่บ่อยนาน ๆ ครั้ง (แต่ถ้าเดี๋ยวนี้นะเห็นทุกวันเลย) ท่านแนะนำว่าการทำบุญนะจะเกิดแสงบุญขึ้นที่ผู้ทำ หากเราไม่อุทิศให้ใครบุญนั้นก็จะถูกเก็บไว้ที่ธนาคารบุญไว้ให้เราเมื่อเราตายนั่นเอง ดังนั้นเวลาเราทำบุญเมื่อของที่เราทำบุญหลุดมือเมื่อใดให้เราอุทิศให้กับผู้ที่เราต้องการให้ทันที เช่นนายเวร ผู้คุ้มครองเรา ผู้คุ้มครองบ้านเรือนเหล่านี้ทันทีเลย โดยบอกไปว่าบุญนี้ให้ใครก็ว่าไป คนที่เราจะต้องการให้เขาได้บุญนั้นทันทีเลย บุญที่ให้นั้นก็จะไปถึงผู้รับทันทีแล้วท่านก็เล่าถึงประสบการณ์ต่าง ๆ ที่พบเจอมาให้ฟัง ในตอนแรกผมเองก็ยอมรับว่าไม่เข้าใจมากนัก ต่อมาท่านก็พูดถึงเรื่องของการเบิกบุญ ให้เราเบิกบุญมาให้วิญญาณที่เราต้องการจะให้คนที่ตายไปแล้ว เขาก็จะได้รับบุญนั้นได้เช่นกัน ท่านก็เล่าประสบการณ์ที่พบเจอมาให้ฟัง ผมก็ฟังอย่างตื่นเต้น และได้นำเอาวิชาส่งบุญและเบิกบุญมาใช้ตลอดจนถึงทุกวันนี้ ได้พิสูจน์เองและผู้อื่นพิสูจน์เห็นผลแล้วมากมาย
$ ]0 }# ?- d: f$ f8 d3 R* U& n

โมทนาสาธุค่ะ

สาธุครับ อนุโมทนาสาธุครับ

สาธุ..เป็นกำลังใจให้นะ สู้สู้จ้า

สาธุๆ อนุโมทนาครับ
‹ ก่อนหน้า|ถัดไป

สมาชิกที่เพิ่งอ่านหัวข้อนี้

คุณต้องเข้าสู่ระบบก่อนจึงจะสามารถตอบกลับ เข้าสู่ระบบ | สมัครสมาชิก

แดนนิพพาน ดอท คอม

GMT+7, 2024-5-5 21:07 , Processed in 0.048057 second(s), 14 queries .