แดนนิพพาน "โมทนาทุกดวงจิตถึงซึ่งแดนนิพพาน"

ค้นหา
ดู: 4768|ตอบ: 7
go

พระเครื่องปลอม [คัดลอกลิงค์]

Rank: 1

0 L0 z% k; p. L0 ?5 L- U$ C1 r& z. R; \                ปัจจุบันนี้มีบุคคลบางคน  เห็นแก่ประโยชน์ที่ได้รับโดยมิได้คำนึงถึงความผิดถูกบาปกรรม  เราจะพบได้ทั่วไปในสังคมปัจจุบันที่โลกเจริญด้วยวัตถุ เงินเป็นสิ่งที่ปรารถนามากที่สุด  จะได้มาโดยสุจริต ทุจริต เอาทั้งนั้น/ V0 n+ Y4 r0 a! U  p5 e
                อย่างวงการข้าราชการไทย  ทั้งข้าราชการการเมือง,  ข้าราชการประจำ,  ข้าราชการส่วนท้องถิ่น  มีบางท่านใช่อำนาจหน้าที่หาประโยชน์รายได้ให้ตรงกับตัวเองทำให้ได้มาซึ่งเงินเท่านั้น  ท่านผู้อ่านอย่าไปอิจฉาความร่ำรวยที่เขาเป็นอยู่เลย ให้สังเกตดูชีวิตครอบครัวหาความสุขไม่ได้และบั้นปลายชีวิตจะพบแต่ทุกข์  ต้องใช้เงินที่หามาไม่สุจริตให้หมดไปจากการป่วยหรือลูกผลาญหมด  ครอบครัวล้มเหลวสารพัดที่จะเกิด  ดูภายนอกเหมือนเขาจะมีความสุข  แต่ดูลึกๆเกิดจิตใจร้อนสุ่มทั้งนั้นเพราะบาปที่เขาโกงชาติโกงแผ่นดินบาปหนักมาก 2 |5 \1 J+ Z9 ~( y1 @: A+ j
                ในโลกวิญญาณ  องค์พยายมราชท่านบันทึกความผิดมหันตโทษของคนเหล่านั้นไว้หมดทุกคน  โทษหรือหนักมากปัจจุบันที่นรกมีราชการหลายท่านถูกเผาด้วยไฟนรกอยู่ทุกวันนี้ก็ยังเผากันอยู่  ร้อนมากๆ แต่ไม่ตายทรมานมาก  เมื่อบาปบรรเทาเบาลงก็ต้องมาเป็นเปรตต่อมาจากเปรตก็มาเป็นอสุรกาย ต่อจากอสุรกายก็มาเป็นสัตว์เดรัจฉานและที่แน่ๆ เฉพาะกรรมที่โกงชาติโกงแผ่นดินนี้ต้องมาเกิดเป็นสัตว์ที่เป็นอาหารของมนุษย์ เช่น ไก่ เป็ด หมู วัว ปลา ให้คนได้กินเลือดกินเนื้อทดแทนความผิดที่โกงชาติโกงแผ่นดิน ดังนั้นทุกวันนี้ที่เรากินเนื้อสัตว์  อาจเป็นผีโกงชาติโกงแผ่นดินที่มาเกิดให้เรากินก็ได้  อร่อยดีนะครับ
$ G4 e4 |+ k8 k. D9 Y                จะเขียนเรื่องพระปลอมดันเฉไปเรื่องอื่นเสียนี่ เอาที่คนปลอมพระก่อน ที่ผมเคยติดต่อวิญญาณของคนที่ปลอมพระหลวงปู่ศุขขาย ปรากฏว่าเขาอยู่ที่นรกขุมลึกไม่รู้ชื่อขุมอะไรแต่บุญมิอาจส่งถึงเขาได้เลย  แม้จะขอบารมีพระพุทธองค์ส่งลงไปช่วยก็ไม่สามารถรับได้ เพราะเป็นนรกขุมลึกมากคงอีกหมื่นปีมนุษย์ถึงจะขึ้นมาได้มั๊ง  ใครที่ปลอมพระเป็นอาชีพโปรดทราบว่าท่านกำลังทำบาปหนักมาก  โทษที่ได้รับมากมายเหลือเกินไม่คุ้มเลยกับรายได้ที่ได้รับอยู่
- m7 g$ c, o4 [3 M6 M) i! a                พระปลอมมีความศักดิ์สิทธิ์หรือไม่  ผมพบจากการตรวจพลังพระเครื่อง  เช่น  6 G1 A" U( G7 H/ p
                        หลวงปู่เทพโลกอุดร  ปลอมชัดๆพอตรวจสอบพลังปรากฏว่ามีพลังเท่าองค์แท้  ผมงง ก็ผมรู้ว่าพระของหลวงปู่ เขาทำปลอมขึ้นวางอยู่ที่แผงพระ ผมเห็นเป็นรูปหลวงปู่ใหญ่ ไม่อยากให้กองอยู่อย่างนั้น  ก็เลยเหมามาเลยองค์ละ 20 บาท  สงสัยมากเลยขอติดต่อกราบเรียนถามหลวงปู่ใหญ่ ท่านตอบว่า ท่านรู้ว่าเขาทำพระรูปท่านปลอมมาขาย  ท่านกลัวคนที่นับถือท่านนำไปติดตัว ท่านเลยแอบไปแผ่พลังลงที่พระปลอมรูปท่านและพิมพ์วังหน้าทั้งหมดที่เขาทำ
/ s' e' F0 g6 P                        หลวงปู่ทวด   จริงปลอมพบพลังเท่ากันเลยแสดงว่าท่านแผ่บารมีพระโพธิสัตว์ของท่าน ลงในรูปท่านที่คนทำปลอมขึ้น ผมพบรูปขาวดำ ขนาดเล็กห้อยคอ มีกระจกปิดหน้าหลัง รู้ว่าเขาทำปลอมขึ้นมาขายแต่ภาพเล็กสวยดีซะด้วย เลยซื้อมา 10 บาทเอง มีขายเป็นกองเลย  พอนำมาตรวจสอบพลังก็เท่ากับของแท้ที่มีอยู่  ตรวจออร่าก็พบบารมีของท่านเป็นสีขาว เหมือนกันทั้งของแท้ของปลอม  อีกองค์คือ หลวงปู่ปานวัดบางนมโค  พระเนื้อสี่เหลี่ยมพิมพ์ขี่สัตว์ชนิดต่างๆ  กองขายองค์ละ 10 บาท ลองเอามาดูเล่นพอตรวจสอบพลังเอ๊ะ! ทำไมมีพลังเท่าของจริงเลย  แสดงว่าท่านมาลงของท่านเองแน่นอน  แต่ไม่ไปรบกวนถามท่านหรอก  พวกของผมเคยขึ้นไปขอเรียนกับปู่ปาน ท่านเป็นโพธิสัตว์อยู่ที่ชิ้นดุสิต ท่านใจดี มีคนที่ถอดจิตขึ้นไปเรียนกับท่านด้วยผมขึ้นไปเรียนท่านเริ่มสอนวิชาประวัติศาสตร์ของชาติไทยก่อน โดยแสดงเป็นภาพให้ดูเลย เหมือนดูหนังนั่นแหละแต่ภาพนั้นคือเหตุการณ์จริงที่เกิดขึ้นในประวัติศาสตร์  โดยไม่ต้องพึ่งท่านมุ้ย สร้างเป็นหนังเรื่ององค์พระนเรศวรขึ้นมา สร้างดีมากแต่มันไม่เหมือนเหตุการณ์จริงหลายอย่างไม่เหมือนภาพที่หลวงปู่ปานท่านให้ดูภาพในสงครามไทยพม่าจริงๆ เป็นอย่างไร เห็นหมด  พวกผมก็สงสัยเหมือนกันคิดว่าหลวงปู่ปานจะสอนสมาธิ อภิญญาให้ กลับมาสอนประวัติศาสตร์ หลวงปู่คงรู้ว่าพวกผมยังเป็นนักเรียนมัธยมอยู่ เลยสอนประวัติศาสตร์ให้ก่อน เอาละแค่นี้ก็ยังดีได้มีโอกาสเห็นฉากการรบกันจริงๆ น่ากลัวสยดสยองมากๆ5 p' w4 Z; B% \/ G/ d
                อีกองค์คือ จตุคามรามเทพ มีคนเอามาให้ตรวจสอบเป็นของปลอมครับแต่ตรวจแล้วพลังเท่าของแท้  ทุกวัดที่สร้างกันในประเทศไทย ในช่วงปี 2549 – 2550 ดังมากๆ  พิธีใหญ่เล็กไม่สำคัญ ตรวจพลังดูแล้วพบพลังเทพมีออร่าสีขาว  เท่ากันทุกวัด ของปลอมของจริงพลังเท่ากันหมด เนื่องจากองค์เทพจตุคามท่านแผ่บารมีลงมา แถมยังมีเทวดารักษาประจำอยู่ด้วยทุกองค์
7 N$ |- I8 U8 G- W4 k                อีกองค์แปลกมากๆ รูปองค์พระเป็นพระขุนแผนกรุบ้านกร่างและมีพิมพ์หลายคู่  เนื้อเป็นเหมือนอิฐป่นๆ ผมได้มาก็ไม่รู้ของจริงของปลอมพอเอามาตรวจพลังที่บ้าน โอ้โฮ!  พลังแรงมาก มีทั้งพระธาตุกับผงเหล็กไหลอยู่ในเนื้อองค์พระแถมมีเทพรักษาประจำองค์พระด้วย ทีนี้เรื่องละพบเท่าไรเหมาเรียบ องค์ละ 10 บาทเอง ได้มาทีละ 50 องค์ บ้าง 30 องค์บ้าง  ผมเอามาทำอะไรหรือ  บอกก็ได้ผมไปเช่าพระมาเก็บไว้ที่ห้องพระ และได้เทวดาติดตามองค์พระมาเยอะมาก ผมขอให้ท่านมาช่วยงานบุญเก็บวิญญาณซึ่งทุกท่านเต็มใจช่วยงานบุญกันทุกท่านเลย  สมาชิกร่วมงานผมเลยมีเพียบเลย นี่คือวิธีหาเทวดาเข้าบ้านครับ  อยู่มาวันหนึ่ง ไปเดินเล่นดูพระตามแผง ปรากฏว่าพบพระขุนแผนอย่างที่ได้มาเป็นกองเลย คนขายเขาบอกพี่นี่ของฝีมือผมทำกันเองที่สุพรรณ เอาอิฐเก่าที่อยุธยามาทำเป็นพระเอาทรายกับผงเหล็กไหลใส่ไว้ด้วย ทำแล้วฝังดินไว้ 5 ปีจึงขุดขึ้นมาขาย ถ้าพี่เหมาผมขายให้ไม่แพง ผมนี่ยืนงงเลย ยังไงกันว่ะก็ตรวจพลังดูตั้งหลายเที่ยวหลายองค์พลังเยี่ยมเลย พระธาตุก็พบผงเหล็กไหลก็พบ เทวดาก็มีตามมาอยู่ด้วยเพียบแล้วนี่หมายความว่าเป็นของปลอม มันยังไงกันวะ  อุตส่าห์หามาไว้ร่วม 500 องค์ ปลอมเรียบเลย  งง! มาก ไม่ได้คืนนี้ต้องหาคำตอบ! V  D) K8 z# j0 Y
                พอตกค่ำ ผมเรียกพวกมานั่งในห้องพระ ขอกราบทูลถามท่านผู้อยู่สูงสุดเบื้องบนว่าพระที่ผมได้มานี้เป็นอย่างไรกันแน่ ก็ผมได้เทวดามาช่วยงานบุญเพียบเลย  ได้รับคำตอบที่ผมนึกไม่ถึง คือ ท่านผู้อยู่สูงสุดเบื้องบน  (ใครที่ฝึกมโนยิทธิคงเข้าใจนะครับว่าท่านคือใคร เพราะผู้ฝึกมโนยิทธิ จะได้รับการสอนจากครูฝึกที่วัดท่าซุงให้กำหนดภาพของพระองค์ท่าน  ที่มีกายใสสว่างมาก ท่านเป็นผู้เมตตาให้คำตอบผมทุกครั้ง  โดยเฉพาะเรื่องการสงเคราะห์วิญญาณที่ลำบาก ช่วยเคลียร์กรรมแต่ถ้าถามไปแบบโหราศาสตร์ โดนดุทันที ยกเว้นบางเรื่องที่เป็นสาระ และเป็นประโยชน์ท่านจะเมตตาตอบให้  บางครั้งคำตอบก็เป็นปริศนาให้เรานำมาคิดเอาเอง  เวลาผมสงสัยอะไรผมจะจดใส่กระดาษเอาไว้ เมื่อคำถามมีมากพอ ผมก็ขออนุญาต กราบทูลถามพระองค์ท่าน ก็ได้รับความกระจ่างในโลกวิญญาณมากมาย โดยผมขอถามเพื่อนำคำตอบมาบอกมนุษย์โลกให้รู้เรื่องความเป็นไปของโลกวิญญาณภูมิต่างๆ และเรื่องกรรม ผมถึงต้องเขียนเรื่องอะไรเยอะแยะออกมาให้ท่านผู้อ่านได้รับทราบนี่แหละครับ  เวลาเขียนไปถ้าไม่มั่นใจว่าผิดผลาดหรือไม่ผมเองก็ต้องกราบทูลถามอีกครั้ง  เพื่อป้องกันข้อมูลผิดผลาดจากความจริงในโลกวิญญาณ โดยไม่เกี่ยวข้องกับตำราเล่มใด)  ว๊า! นอกเรื่องอีกแล้วนึกอะไรไม่ได้ก็เขียนไปเรื่อยเปื่อย  ย้อนกลับมา
+ B* r5 G- [7 l5 t2 l                พระขุนแผนปลอมนี้ได้รับคำตอบที่นึกไม่ถึงคือ  จริงพระเหล่านี้มีผู้ทำปลอมขึ้นมา  แล้วนำไปฝังดินไว้ให้เก่า  แต่มีผู้ที่ยิ่งใหญ่มากในโลกทิพย์ท่านหนึ่ง  รู้เห็นการกระทำนี้ กลัวผู้คนจะนำพระปลอมเหล่านี้ไปบูชาติดตัว  จึงได้ทำการปลุกเสกพระเหล่านี้พร้อมนำพระธาตุและเหล็กไหลมาบรรจุไว้  ดังนั้นพระชุดนี้จึงมี พลังความศักดิ์สิทธิดังที่ตรวจพบ  โอ้โฮ!  อย่างนี้ก็มีด้วยแปลกมากๆ  นอกตำราไปหมดเลย
& s3 g/ a% @" x. l                อีกองค์หนึ่งที่ผมประสพมาแตกต่างออกไปอีกคือ องค์หลวงปู่โต  ผมพบที่วัดป่าแดนนาบุญ ลานสัก  อุทัยธานี มีผู้นำสมเด็จวังหน้า มาถวายร่วมสร้างเจดีย์  ผมได้รับพระหลวงปู่โบราณมาชุดหนึ่ง  มีพระสมเด็จเนื้อโลหะ  รูปเหมือน ลป. โต ฝังพระธาตุเนื้อผงสีขาวกับปะคำที่ทุกเม็ดแกะเป็นรูปพระสัมเด็จ 1 เส้น พอกลับมาถึงบ้านกลางคืน ก็เลยลองตรวจสอบพลังดูทีละอย่าง  รูปเหมือน ลป. โตกับปะคำ  ลป. โต ท่านปลุกเสกจริง มีออร่าสีขาวพลังเท่ากับสมเด็จวัดระฆัง แต่สมเด็จเนื้อโลหะไม่มีพลังเลย  คือ เป็นพระปลอมหลงปนเข้ามา  ผู้ถวายคงเป็นนักสะสม เก็บไว้แล้วนำมาทำบุญ  แบบเดียวกับผมที่นำพระที่มีอยู่ไปทำบุญเพื่อมอบให้ผู้ร่วมสร้างวิหารทาน# P3 k! k& d3 J  S2 r
                เอ!  ที่หลวงปู่โบราณท่านก็นำพระสมเด็จเนื้อโลหะที่ได้รับบริจาคมามอบให้ญาติโยมที่มาบริจาคเงินร่วมสร้างเจดีย์  โยมได้รับพระปลอมไปเห็นท่าจะไม่ดีแน่  เพราะทุกคนเข้าใจว่าเป็นพระสัมเด็จของ ลป. โต  เห็นท่าจะต้องติดต่อ  หลวงปู่โตเสียแล้ว เดี๋ยวท่านเสียชื่อ เพราะความเข้าใจผิดกันก็ไม่รอช้า  พวกของผมก็กำหนดจิตขึ้นไปกราบ ลป. โต เล่าให้ท่านฟังและขอนิมนต์แผ่บารมีลงในพระสมเด็จเนื้อโลหะทั้งที่อยู่กับผมและที่อยู่ที่วัดป่าแดนนาบุญด้วย  ลป. โต ท่านก็เมตตาแผ่บารมีของท่านลงมาที่พระสมเด็จเนื้อโลหะให้ ประมาณ 5 วินาที เป็นอันเสร็จเรียบร้อย พอตรวจสอบพลังดูอีกครั้ง  ปรากฏพลังในองค์พระสมเด็จเนื้อโลหะ  มีพลังและแสงออร่าเท่ากับสมเด็จวัดระฆังเลย  แปลกดีนะครับ9 c& y" v; [' k" ^" {) ?
                ส่วนพระปลอมที่คนทำขึ้นอีกหลายพิมพ์ ผมยังไม่เคยตรวจสอบดูก็อาจจะมีเหตุการณ์แปลกๆ อย่างนี้ก็ได้  คือ ปลอมแต่มีพลังเท่าของจริงแต่พิมพ์ไหนบ้าง ผมยังไม่รู้ และคิดว่าไม่ใช่ภาระที่จะต้องไปตรวจสอบ  ปล่อยไปตามเรื่องที่ควรจะเป็นก็แล้วกัน5 N/ {" ?/ `3 b" {4 m7 `
                ดังนั้นท่านใดที่มีพระปลอมหรือรูปเทพที่เคารพที่มีคนทำปลอมขึ้นอย่ากระทำการใดที่ลบหลู่รูปนั้นนะครับ  ผู้อยู่ในโลกทิพย์เขารู้ เขาเห็น อาจจะเกิดภัยขึ้นได้  และถ้าเป็นรูปของพระพุทธเจ้า,  พระอรหันต์,  พระอริยเจ้า  จะเกิดบาปกรรมในการลบหลู่ศาสนาเข้า  บางครั้งผมเห็นรูปพระตามหนังสือพิมพ์ หล่นอยู่ที่พื้นในตลาด คนเดินเหยียบไปเหยียบมาโดยไม่สนใจว่านั้นรูปพระพุทธเจ้านะ  กราบไหว้เคารพนับถือ ท่านเพราะเราเป็นชาวพุทธ เหยียบเข้าไปได้อย่างไร  ผมเห็นต้องรีบเก็บ บางทีห่อของด้วยกระดาษที่มีรูปพระ ผมต้องเอาออกเก็บไว้ ไม่กล้าทิ้งขยะ ทำไมชาวพุทธทำอย่างนี้ก็ไม่รู้  รู้สึกว่าชาวพุทธเราจำนวนมากเสื่อมจากพุทธศาสนา  แต่ศาสนาไม่ได้เสื่อม คำสอนขององค์พระสัมมาสัมพุทธเจ้ายังคงอยู่  แต่คนยุคนี้อยู่ในวัตถุนิยม  จิตใจไกลจากคำสอนของพระพุทธองค์มากขึ้นเรื่อย  เหลือเพียงคนบางส่วน ที่ยังดำเนินตามรอยพระพุทธองค์
9 \5 l" ]5 p' Z6 i( e5 ?' P

สาธุ.. เป็นกำลังใจให้นะ

สาธุๆๆ ครับ อนุโมทนาครับ

สาธุ อนุโมทนาบุญด้วยค่ะ พยายามต่อไปนะคะ สู้สู้

อนุโมทนาสาธุครับได้ความรู้มากๆครับ ผมชอบสะสมพระครับ ของปลอมก็เก็บ ห้อยคอผมอยู่ก็มีรูปพระพุทธเจ้าด้านหลังเป็นพุทธคยา และมีพระคำข้าวด้วยด้านหลังเป็นหลวงพ่อพระราชพรหมยาน และมีหลวงพ่อสด และเต่า

นอกเรื่องแล้วครับ ผมขอถามหน่อยนะครับ ผมขึ้นลิฟ มีรูปพระประธานวัดไหนผมก็จำไม่ได้ แต่ผมคิดว่าสร้างขึ้นมาเป็นตัวแทนพระพุทธเจ้า แต่ที่น่าตกใจคือมีรอยเท้ารองเท้าผ้าใบเต็มรูปเลยครับ แต่ผมจำไม่ถนัดว่าผมลบรอยเท้าเองหรือปล่าวครับ นานแล้ว เลยอยากทราบผลของการกระทำของเขาครับ และถ้าเขารู้อยู่ว่าเป็นรูปพระพุทธเจ้าแล้วตั้งใจทำ กับ ถ้าเขาไม่รู้แล้วกระทำ อาจเพราะนับถือศาสนาอื่น ช่วยตอบหน่อยจะได้ไหมครับ สงสัยมานานแล้ว อนุโมทนาสาธุครับ สาธุครับ คอยเป็นกำลังใจอยู่นะครับ สวัสดีครับ

ตอบกระทู้ ณัฐดนัย ตั้งกระทู้( d/ w% W- Z1 t1 }# N2 I

6 l! E! Y' ~# A& jก่อนอื่นผมขอชื่นชมกับการทำความดีการสร้างกุศลของคุณณัฐดนัยด้วยที่เช็ดรอยเท้าจะด้วยตัวเองหรือไม่ก็ตาม สำหรับเรื่องนี้ผมขอตอบแบบกลางๆนะครับว่า การที่เรากระทำสิ่งใดๆก็ตามไม่ว่าจะเป็นกุศล หรือ อกุศล  ขึ้นอยู่กับเจตนาแทบทั้งสิ้น ดังนั้นการที่เขากระทำเช่นนั้น ก็ขึ้นอยู่กับเจตนาของเขา หากเขาไม่เจตนาในการกระทำของเขา เขาก็ไม่ผิดในสิ่งนั้น อย่างเช่นมีคำพูดที่ว่า "ผู้ไม่รู้ย่อมไม่ผิด" แต่คิดในทางกลับกันหากเขาเจตนากระทำเพื่อเป็นการไม่บังควรแบบนี้สิน่าคิดครับ ทั้งนี้ทั้งนั้นขึ้นอยู่กับเจตนาเป็นตัวตั้ง หากจะถามว่าพุทธานุภาพ ธรรมานุภาพ สังฆานุภาพ ยังคงอยู่ไหม อันนี้ตอบแบบไม่ต้องคิดเลยครับว่ายังอยู่แน่นอน  แต่ตัวเรานั้นแหละหากเห็นสิ่งใดที่ ไม่สมควรแล้วไม่แก้ไขหรือไม่ช่วยเหลือ แบบนี้ต่างหากสิ่งดีๆ ก็จะไม่คงอยู่ได้ต่อไป

อนุโมทนาสาธุครับ สาธุครับ# B2 m) E% V7 J. K
‹ ก่อนหน้า|ถัดไป

สมาชิกที่เพิ่งอ่านหัวข้อนี้

คุณต้องเข้าสู่ระบบก่อนจึงจะสามารถตอบกลับ เข้าสู่ระบบ | สมัครสมาชิก

แดนนิพพาน ดอท คอม

GMT+7, 2024-5-2 01:57 , Processed in 0.067583 second(s), 14 queries .