แดนนิพพาน "โมทนาทุกดวงจิตถึงซึ่งแดนนิพพาน"

ค้นหา
ดู: 2596|ตอบ: 4
go

ชายที่มีส่วนร่วมในการทำแท้ง [คัดลอกลิงค์]

Rank: 1

te.jpg 5 n* E% N# I( J. A# B$ [+ j
        หากมีแต่หญิงก็คงเกิดการท้องไม่ได้หรือหากมีแต่ชายก็ไม่มีการกำเนิดเช่นกันชายกับหญิงต้องคู่กัน  ต้องมีส่วนร่วมกันถึงจะมีการกำเนิด  ผมจะไม่กล่าวถึงชายที่มีส่วนที่ทำให้ผู้หญิงไปทำแท้งเลย  ก็จะเป็นการเอาเปรียบจนเกินไป  ผมจึงขอกล่าวถึงชายที่มีส่วนทำให้ผู้หญิงท้องแล้วไม่รับผิดชอบจนต้องไปทำแท้งหรือชายที่มีส่วนร่วมพาผู้หญิงไปทำแท้งจากหัวข้อนี้จึงทำให้ผมต้องเดินทางไปดินแดนนรกอีกครั้งเพื่อดูว่าผู้ชายที่มีส่วนที่ทำให้ผู้หญิงต้องทำแท้งเป็นอย่างไรบ้าง  ผมกำหนดจิตให้เกิดสมาธิ  จากนั้นผมก็ไปนั่งต่อหน้าของท่านพยายามราช
* ~0 a- H) a% v        ผม  :  กราบสวัสดีท่านพญายมครับ8 C0 F' @, `+ A( C) y) q7 r
        ท่าน  :  สวัสดีวันนี้มีเรื่องอะไรจะถามเราหรือ
: q; K! ]# l- R        ผม  :  ผมอยากทราบว่าผู้ชายที่มีส่วนในการทำแท้งมีการลงโทษอย่างไรครับ$ X5 x; ]8 s: v2 g$ I% ?
        ท่าน  :  ได้เธอต้องการรู้โทษหนักหรือโทษเบาก่อนล่ะ
, y5 ]) B6 E0 v" R" M  I        ผม  :  ขอโทษเบาก่อนครับ& q3 B4 z' O3 V! f' _4 R9 Q
        ท่าน  :  เธอจงดูเบื้องหน้าของเธอ
$ Y; k: {) c- y3 Jท่านชี้มือมาด้านหน้าภาพที่ปรากฏเป็นสถานที่อีกแห่งหนึ่งจากที่ผมนั่งภายในห้องโถงก็กลับกลายเป็นสถานที่ลงทัณฑ์ พบชายคนหนึ่งมีสภาพเปลือยเปล่านอนอยู่บนแท่นศิลาสีดำในท่ากางแขน  มีนายนิรยบาล  2  คน  จับแขนคนละข้างของชายคนนั้นไว้มีนายนิรยบาลอีกคน  ใช้มีดผ่าตรงบริเวณท้องของชายผู้นั้นต่อจากนั้นก็ควักอวัยวะภายในออกมาทั้งหมด  ชายคนนั้นก็ยังไม่ตายต่อมานายนิรยบาลก็นำน้ำกรดมารดตรงบริเวณท้องของชายคนนั้นร่างของชายคนนั้นก็ละลายกลางเป็นเศษเนื้อ  นายนิรยบาลก็นำน้ำพรมไปที่ร่างของชายคนนั้น  ก็กลับกลายมาเป็นร่างเหมือนเดิมการลงโทษก็วนเหมือนเดิม
% c+ ^3 ]: z- r4 G# _        ผม  :  ชายคนนี้เขาทำกรรมอะไรครับ
: N* ]7 V: y9 V        ท่าน  :  ชายคนนี้พาหญิงที่แอบได้เสียกันไปทำแท้งจึงต้องรับกรรมแบบนี้! Z0 {6 G8 D5 J& A0 a" V. O& V
        ผม  :  แล้วนานเท่าใดครับ& e6 J) @' C- h7 n' S; f, D
        ท่าน  :  จะต้องถูกลงโทษสถานนี้  500 ปีมนุษย์3 d" G" {0 b7 f* |
        ผม  :  นี่เบาแล้วหรือครับ
- M8 p% i; w4 k6 b  V# \        ท่าน  :  โทษกลางๆ ไม่หนักไม่เบามาก
( ~4 e$ [. j% f6 S% s3 q        ผม  :  มีโทษสถานหนักกว่านี้อีกไหมครับ: X3 ?% ]' t  O* L% O3 e  ~' n
        ท่าน  :  มีเธอต้องการดูหรือ( \$ D1 ]5 V+ f3 Q7 ~1 R
        ผม  :  ครับ
3 @5 T8 Y+ |/ A: ~        ท่าน  :  ถ้าอย่างเธอหันไปมองทางด้านนั้น: d" b7 T* f$ r8 W9 W" u  C
ผมหันมองไปตามมือของท่านที่ชี้  ภาพที่ปรากฏเป็นชายคนหนึ่งร่างเปลือยเปล่ากำลังถูกสุนัขตัวใหญ่  2 ตัวไล่ขับกัดจนต้องหนีขึ้นต้นไม้แต่ต้นไม้ต้นนั้นกลับกลายเป็นต้นงิ้ว  ที่มีหนามเหล็กแหลมคมมากเนื้อตัวของชายคนนั้นเต็มไปด้วยเลือดเปรอะเปื้อน  ไปหมดชายคนนั้นปีนไปถึงยอดก็ต้องตกลงมาสู่พื้นด้านล่าง  นายนิรยบาล  2  คน  ถือไม้กระบองคอยทุบตีแล้วลากตัวมาสู่แท่นศิลาหิน  ต่อจากนั้นนายนิรยบาลบังคับให้ชายคนนั้นนอนลง  แล้วใช้มีดผ่าไปที่ร่างของชายคนนั้นตั้งแต่หน้าอกจนไปถึงท้อง  จากนั้นนายนิรยบาลจับหน้าอกฉีกออกจากกันแล้วล้วงมือดึงเอาอวัยวะภายในออกมาทั้งหมด  ต่อจากนั้นนำน้ำกรดราดรดลงไปตรงแผลที่ถูกฉีกร่างทั้งร่างละลายกลายเป็นกองเนื้อ  ต่อจากนั้นนายนิรยบาลนำน้ำมาพรมไปที่กองเศษเนื้อกองเนื้อกลับกลายเป็นร่างมนุษย์อีกครั้ง  ร่างนั้นลุกขึ้นจากแท่นศิลานั้น  แล้ววิ่งหนีจากบริเวณนั้นโดยมีสุนัข  2  ตัวไล่ตามชายนั้นไปโดยไล่เห่าไล่กัด  จนต้องวิ่งขึ้นต้นงิ้วอีกเหตุการณ์วนเวียนไปเหมือนเดิมแบบนี้อีก9 v, @5 j7 s! ^9 G9 E- Q
        ผม  :          ชายผู้นี้ต้องรับกรรมเช่นนี้นานเท่าใดครับ; ?2 l* y' B' Z( J/ V+ [( ?
        ท่าน  :          ก็  600 ปีมนุษย์# B$ t* A0 n6 R8 D# A6 T6 @( s1 G
        ผม  :          เขาทำกรรมอะไรครับ
, {" y! N" {, h2 ?+ f8 `( W        ท่าน  :          พาหญิงที่ลักลอบได้เสียกันไปทำแท้งถึง  6  ครั้ง4 _( F4 C6 v7 O9 x
        ผม  :          ต้องรับโทษอื่นมีอีกไหมครับ' z% Z5 l3 [( v/ |/ h7 D/ q. l3 W
        ท่าน  :          ก็มีต่ออีก  มีอะไรถามอีกไหม
; O* b( x: I* D  P. o$ c        ผม  :          หมดคำถามแล้วครับ  ผมขอตัวลากลับแล้วผมขออนุญาตลา
4 B" R3 o* s  Q, Q        ท่าน  :          ถ้าเธอมีเรื่องอันใดอยากรู้เธอจงมาหาได้
% {! `" M1 r8 ]+ Cผมคืนสติกลับมาพร้อมกับความเศร้าที่ได้รับจากเหตุการณ์ดังกล่าว, a: m5 N6 {3 D" r7 f! h9 k3 W/ j$ A" F
3 {0 t) C! e& U# x  b

สาธุๆๆ ครับ นายนิรยบาล ท่าน เป็นบุคคลประเภทใดหนอ ถึงได้มาทำงานในนรก เหอๆ

น่ากลัวมากๆ

อยากให้พวกผู้ชายเข้ามาอ่านกันเยอะๆ จัง แต่อย่างว่าถ้าเค้ากลัวบาปกรรมเค้าก็คงไม่ทำแบบนี้กันหรอก

โมทนาสาธุค่ะ
‹ ก่อนหน้า|ถัดไป

สมาชิกที่เพิ่งอ่านหัวข้อนี้

คุณต้องเข้าสู่ระบบก่อนจึงจะสามารถตอบกลับ เข้าสู่ระบบ | สมัครสมาชิก

แดนนิพพาน ดอท คอม

GMT+7, 2024-5-5 23:51 , Processed in 0.085783 second(s), 16 queries .