แดนนิพพาน "โมทนาทุกดวงจิตถึงซึ่งแดนนิพพาน"

ค้นหา
ดู: 9234|ตอบ: 2
go

การสร้างพลังจิตให้ อยู่เหนือเจ้ากรรมนายเวร

Rank: 9Rank: 9Rank: 9

webmaster โพสต์เมื่อ 2013-6-3 19:41 |แสดงโพสต์ทั้งหมด

- g4 b% R. c; b* V- P+ [/ o3 Kท่านอาจารย์วิเชียร อยู่เกตุ ท่านพูดเสมอว่า เรื่องเจ้ากรรมนายเวร อย่าไปกลัวมัน ให้ท้าทายและทำกำลังใจให้สูงกว่าโดย ตอนแรกหากระดาษ A4 มาหนึ่งแผ่น แล้วท้ายให้ว่าเจ้ากรรมและนายเวรอยู่อยู่จริง มึงต้องการอะไรก็เขียนให้กูมาเลยว่า# K. b- R) D8 i1 ~0 ]. R9 @
ต้องการอะไร นี่นะดินสอ ตื่นเช้ามาจะมาอ่านแล้วจะทำตามหมดว่ามึงต้องการอะไร ถ้าตื่นมา ไม่มีอะไรแสดงว่า เจ้ากรรมและนายเวร ที่กลัวหนักกลัวหนา ไม่มีตัวตนอยู่จริงถ้ามีต้องเขียนมาให้อ่านแล้ว ... 7 t. ~, S: P) H9 ^- i6 S

+ X& X$ x9 ^/ ~จากนั้นก็ กำหนดจิตต่อรองว่าถ้ายังทำให้ เจ็บ จน เจ้ง แบบนี้ อย่าหวังว่า จะได้บุญกับกูอีกต่อไป อย่างดีก็ได้ แค่ มาม่า 1 ซอง เท่านั้น แต่ถ้าทำให้ กูรวย และหายเจ็บป่วยเมื่อไหร่ ปีหนึ่งเป็นเจ้าภาพกฐินให้มึง กองหนึ่งเลย เอ้า!!! ... 2 e0 _2 o* O# C$ O9 C

และถ้า กลางคืนเกิดเจ็บป่วยขึ้นมาให้ท้าเลยว่า นี่เชื้อโรค ดึกแล้วต่างคนต่างนอนนะพรุ้งนี้ค่อยว่ากันใหม่ ทำให้เจ็บแบบนี้ มึงก็ไม่ได้นอน กูก็ไม่ได้ นอน เพราะฉะนั้น อย่าให้เจ็บเลยเลิกเถอะจะได้นอนกัน จริงๆ แล้วต้องด่าให้หนัก แบบท้าทายเลยว่าไม่กลัว...! P4 e5 R: q$ t* g& q+ c
* q3 P; l7 @  }8 o; ?" g3 m
มีพี่ท่านหนึ่งเป็นกัลยานมิตรกันพี่เขาก็ได้ไปฟังอาจารย์วิเชียรสอน ทำกำลังใจให้เข้มแข็งและทำจิตให้เหนือเจ้ากรรมนายเวร ในโครงการ "พลังจิตพิชิตกรรม"
$ H* H! g) L9 j3 X1 v  }พอพี่เขาจะทำกรรมฐาน โรคที่ทำให้เป็นตะคิว ก็กำเริบขึ้น พี่เขาก็ใช้แบบอาจารย์วิเชียรสอนเลย ...
' B8 h+ b. i5 b# Y3 W- m( t1 ^' d9 K* m- l$ d4 b- x# a! I# |
นี่เจ้าเชื้อโรค เจ้ากรรมนายเวร กูจะนั่งกรรมฐาน  อย่านึกนะทำแบบนี้จะทำให้กูนั่งไม่ได้ เชิญเลยกูไม่กลัวมึง ไอ้.... ใส่ไม่หยั้งด่าเต็มที่ คือทำจิตให้เข็มแข็งและไม่กลัว พอพี่เขาแบบนั้นแล้วจู่ๆโรคที่กำเริบก็หายไป ทำให้พี่เขาสะใจมาก ว่าวิธีนี้ได้ผล ...
4 t; U) o' e& K4 E) N6 F3 k' m* @
9 T& ]! e$ A# S( ^
จริงแล้วจะมาด่าเชื้อโรค ด่าเจ้ากรรมนายเวร ถ้ามอง มุมมองของคนทั่วไป อาจจะมองว่าบ้า แต่ถ้ามุมมองของ ผู้ที่ฝึกพลังจิต ฝึกจิตให้มีพลัง แล้วมันคือการสร้างกำลังใจ และยกจิตให้เข้มแข็งขึ้น ไม่ให้อ่อนแอ พอจิตมันมีพลัง มันก็ชนะกายของเรา และที่สำคัญอย่าคิดว่าตนเองป่วย ต้องสร้างกำลังใจตนเอง แบบนี้เจ้ากรรมและนายเวร จะมาทำอะไรเราได้ยาก เมื่อกำลังใจเข้าแข็งพลังจิตที่หนักแน่น ...# U8 Y/ B" ?& M3 G) p7 v

* o0 {, \* X/ \1 j: h0 dคือเราจะไม่ยอมเป็นผู้ถูกกระทำฝ่ายเดียว และต้องมีกำลังต่อรอง ถ้ามัวแต่อ่อนกำลังจิต อ่อนแอก็ย่อมโดยเจ้ากรรมและนายเวรเล่นงาน โรคภัยไข้เจ็บเล่นงาน และต้องทำตัวเป็นลูกหนี้ชั้นดีต่อเจ้ากรรมและนายเวร โดยทำการต้องกองบุญ 24 กองบุญให้กับเจ้ากรรมนายเวรวิธีนี้จะทำให้หยุดเจ้ากรรมนายเวรไม่ให้มาทำร้ายเราได้ ไม่ให้ เจ็บ จน เจ้ง ลองเอาไปใช้กันดูนะครับ ... อาจารย์บอกว่า อาจารย์เป็นคนหนึ่ง ด่าเจ้ากรรมนายเวรแล้ว รวย& M! q7 e' H. @" g. F

4 i& C& d( z( j4 e9 W7 q- v. dปล.บทความแค่ทำให้กำลังจิตเราอยู่เหนือเจ้ากรรมนายเวรได้ แต่ยังหยุดเจ้ากรรมนายเวรไม่ได้ ถ้าจะหยุดได้ต้องระดับอภิญญา และญานระดับลาภีบุคคล เท่านั้น!!!: l0 e3 ^3 @% X" ?
, q6 f, g8 d# Q. c) V, K* U
สาธุ. บทความนี้ขอมอบเป็นคุณงามความดีของท่านอาจารย์ วิเชียร อยู่เกตุ ที่เมตตาได้สอนการใช้พลังจิตพิชิตกรรม

8 c# a  U. K' ^4 t1 P5 }) O" `
1 Z( W; A, }4 ]# K& N6 b
ไฟล์แนบ: คุณจำเป็นต้องเข้าสู่ระบบก่อนจึงจะสามารถดูและดาวน์โหลดไฟล์แนบได้ หากยังไม่มีแอคเคานต์หรือยังไม่ได้เป็นสมาชิก กรุณาสมัครสมาชิก

Rank: 1

Teerapat โพสต์เมื่อ 2013-6-4 17:47 |แสดงโพสต์ทั้งหมด
สาธุๆ ครับ

Rank: 1

Tonaor โพสต์เมื่อ 2013-6-5 00:35 |แสดงโพสต์ทั้งหมด
ขอบพระคุณมากค่ะ อนุโมทนาสาธุ..

สมาชิกที่เพิ่งอ่านหัวข้อนี้

คุณต้องเข้าสู่ระบบก่อนจึงจะสามารถตอบกลับ เข้าสู่ระบบ | สมัครสมาชิก

แดนนิพพาน ดอท คอม

GMT+7, 2024-3-29 19:12 , Processed in 0.127724 second(s), 15 queries .