แดนนิพพาน "โมทนาทุกดวงจิตถึงซึ่งแดนนิพพาน"

ค้นหา
ดู: 1670|ตอบ: 1
go

หนีหมอผีมา(คนธรรมดา) [คัดลอกลิงค์]

Rank: 1

ในปี 2553 ตอนค่ำวันหนึ่ง ประมาณสองทุ่ม อยู่ๆ ก็มีกระแสจิตพุ่งมาสัมผัสผมในลักษณะจี้ที่ท้ายทอยแรงๆ จนผมรู้ว่ามีวิญญาณต้องการติดต่อด้วย ผมเลยให้พวกผมติดต่อวิญญาณดู ปรากฎว่ามีเสียงผู้หญิงปรากฎเข้ามาว่า “ช่วยด้วย” ตอนนี้พวกเขายืนรออยู่นอกบ้าน ผมเลยอนุญาต ว่า เข้ามาคุยในบ้านนี่ เข้ามาได้เลย ท่านผู้ดูแลบ้านผมอยู่ จึงปล่อยให้เข้ามา นึกว่าคนเดียว ที่ใหนได้ เต็มบ้านเลย ตก 40 คน ทั้งชาย หญิง แต่ เอ๊ะ! นี่มันคนยุคเก่านี่ นุ่งจูงกระเบนกันทั้งนั้นเลย& r  R) l% b# R9 L
ผม          : มาทำอะไรกันเยอะไปหมด     จะให้ผมช่วยอะไร' h3 @- @2 s, `2 g
วิญญาณ : ช่วยพวกเราด้วย เราหนีหมอผีมา กลัวเขาจะเรียกกลับ
+ O0 H5 N0 ?; z1 @" m& z6 `& r- Iผม          : ช่วยบอกให้รู้เรื่องมากกว่านี้หน่อย ผมยังไม่เข้าใจ$ i, O6 w3 v2 ^) P( t
วิญญาณ : พวกเราเป็นวิญาณที่ถูกพระที่มีวิชา บังคับควบคุมไว้ใช้งาน เราถูกขังไว้ใช้งานนานแล้ว พอดีช่วงนี้พวกเรารู้สึกว่า      
1 Q: r+ e# {7 \8 o" A1 p' @                  วิชาอาคมของพระองค์คงเริ่มเสื่อม เพราะทำแต่เรื่องผิดศิลธรรม ครูของพระองค์นี้เลยไม่อยู่ช่วยพวกเราเลยถือ2 d! v, |" [9 |2 V. z9 }
                  โอกาสหนีมา  เทวดาที่วัดบอกให้พวกเรามาหาให้ท่านช่วย ปลดปล่อยเราให้เป็นอิสระ  ช่วยปล่อยพวกเราให้พ้น
# d" V# L: {; ^+ ~* X. x                  จากอาคมของพระองค์นี้ด้วยเถอะ พวกเรากลัวว่า ถ้าพระองค์นี้รู้เข้าจะเรียกพวกเรากลับเอาไปเป็นทาสอีก และคง# i3 k; U& u' Q$ U) v) z) V
                  จะถูกลงโทษด้วย
; |/ C, a$ ~' M6 Y7 Z# p" x1 {* Wผม         :เอาละเข้าใจแล้ว เดี๋ยวจะช่วยปล่อยให้ ตั้งใจนึกถึงพระพุทธเจ้ากันไว้นะ หลังจากนั้นผมก็เริ่มอธิษฐานขอบารมี6 ]& l2 r+ h8 }9 P
พระพุทธองค์ว่า “ ลูกขอบารมี องค์สมเด็จ พระสัมมา สัมพุทธเจ้า โปรดแผ่บุญบารมีของพระองค์ท่าน ลง    มามลายมนต์ที่บังคับวิญญาณเหล่านี้ ให้หลุดเป็นอิสระด้วยเถิด สาธุ!” ผมอธิษฐาน อยู่ 3 ครั้ง เป็นอันเสร็จ
3 |" ^$ d5 J& o2 ^8 f                 เป็นยังไงหลุดเป็นอิสระกันหรือยัง  s- {' n6 V6 P+ H- r" \2 ~( n5 W1 s
วิญญาณ : ขอขอบพระคุณมาก ตอนนี้พวกเราเป็นอิสระแล้ว แต่เรา ก็ยังกลัวเขาจะใช้อาคมบังคับพวกเรากลับไปอีก. z4 ?) ?+ D% }* H4 e) {2 M# J
ผม          :เอาอย่างนี้ อยู่ปฎิบัติธรรมเสียที่บ้านผมนี่แหละ ท่านทั้งหลายที่เขาดูแลรักษาบ้านผมเขาจะช่วยป้องกันให้ได้ ! o, n) T0 f! G( Q
                  ตกลงมั้ย
: V  d: ?; ~" h* _+ q$ A! Y1 sวิญญาณ : ได้ พวกเราขออยู่กับท่านที่นี่   พวกเราไม่กล้าไปที่อื่นหรอก
7 I4 I* g4 v: q  {- r! M: [ผม          : เอาละถ้าจะอยู่ที่นี่ ให้อธิฐานขอปฎิบัติธรรมที่บ้านหลังนี้ เดี๋ยวเราจะอุทิศบุญให้เลย' b" B' b  Z+ I& Z, d
               “ขออำนาจพระพุทธ พระธรรม พระสงฆ์ โปรดดลบันดาลให้บุญของข้าพเจ้า ลงมาให้กับ วิญญาณเหล่านี้”
: m4 }/ H5 A0 U  |+ t( m6 E; W               ผมอธิฐาน อยู่ 3 ครั้ง ปรากฎว่า  วิญญาณทั้งหมด  เปลี่ยนสภาพเป็นชุดนุ่งขาวห่มขาว ร่างกายสดใสขึ้น          ; T1 Z) c2 ~! v' e0 d
เอาละ! คุณตา คุณยายทั้งหลาย(ที่เรียกอย่างนี้เพราะวิญญาณเหล่านี้ ตายมานานแล้ว ตั้งแต่คนไทยยังนุ่งจูง กระเบนกัน) ขอให้ไปเรียนภาวนา กับ พระภูมิ เจ้าที่ ของบ้านนี้นะ ผมมีหน้าที่แค่ส่งบุญให้เท่านั้น เป็นอันจบหน้าที่สงเคราะห์ วิญญาณ
% j& S  o7 Z! l8 F- @9 K      หลังจากนั้นผมก็เข้านอนเป็นปกติ แต่พอตื่นมาตอนเช้าพวกของผมรีบมาบอกข่าวทันทีว่า เมือคืนตอนหกทุ่ม
* q# r# V) k* E0 U- j. Bมีกลุ่มยมทูต จำนวนมากบุกเข้ามาในบ้าน ไล่จับวิญญาณที่ผมช่วยไว้ เอาตัวไปสอบสวนหมดเลย ยมทูตเขาบอกว่า พวกนี้หมดอายุนานแล้ว เขามีหน้าที่ ต้องจับเอาไปสอบสวนที่ยมโลก ตอนนั้นผมหลับไม่รู้เรื่อง เลยโดนตีท้ายครัวหมดเลย เมื่อเจอปัญาหาใหม่ ผมก็งง! แล้วเราจะช่วยเขายังไงดี ลองตรวจสอบ ดูปรากฎว่า  วิญญาณเหล่านี้ยังอยู่ระหว่างรอการสอบสวน ผมเลยเกิดความคิดขึ้นมาว่า เรา แนะนำวิญญาณทั้งหลายที่รอการสอบสวน ว่าท่านพญายมราช สอบสวนอย่างไร จะได้เตรียมคำตอบไว้ จะดีกว่าเมื่อคิดได้เสร็จสมอารมณ์หมาย จะช้าอยู่ใยเล่า ลงมือทำเลย ก่อนอื่น อธิฐานขออนุญาตท่าน 6 p7 d6 `% o" ?# t9 Z
พญายมราชก่อน ปรากฎว่าท่านอนุญาต เพราะท่านเองก็ไม่อยากให้ใครตกนรก หลังจากนั้นผมจึงตั้งจิตอธิษฐาน ดังนี้..
2 w- A' d  i( a* i“ขออำนาจ พระพุทธ พระธรรม พระสงฆ์ โปรดดลบันดาลให้เสียงของข้าพเจ้า ดังถึง ทุกวิญญาณที่กำลังรอการสอบสวน โดยขอให้ วิญญาณทุกชาติทุกภาษาเข้าเสียงที่ข้าพเจ้า พูดอธิบาย”. w* D6 E6 l9 _( X8 \" m5 A; Y# w& O
“วิญญาณทั้งหลายจงฟังเสียงข้าฯ ท่านพญายมราชจะสอบสวนพวกเจ้า สามข้อดังนี้”: y# k$ R" c1 g9 Q
        1.”เจ้าเคยสร้างความดีอะไรมาบ้าง” สำหรับความดีข้าฯขอยกตัวอย่างให้ฟังเช่น เอาอาหารสิ่งของให้ พ่อแม่ ญาติ พี่ น้อง หรือ คนอื่น เมื่อเขาได้รับแล้ว เขายินดีมีความสุข นั้นแหละความดีเจ้าเกิดแล้ว หรือ เจ้าเคยเลี้ยงสัตว์ที่ไม่ถูกกังขัง มันอยู่อย่างมีความสุข เช่นหมา แมว นั่นก็เป็นความดีในการช่วยเหลือสัตว์ให้มีความสุข หรือเจ้าเคยบริจาคทรัพย์,สิ่งของ เพื่อบำรุงศาสนาที่เจ้านับถือนี่ก็เป็นความดี หรือเจ้าเคยช่วยชีวิตสัตว์ที่กำลังจะตาย เช่น แมลงมันตกน้ำ เจ้าช่วยมันให้รอดชีวิตนี่ก็เป็นความดีอย่างหนึ่ง สำหรับผู้ที่นับถือศาสนาพุทธ ถ้าเจ้าเคยใส่บาตรทำบุญ ร่วมบุญกฐิน ผ้าป่า ร่วมบริจาคทรัพย์สร้างโบถส์ ศาลา หรือสิ่งก่อสร้างในศาสนา นั่นแหละบุญความดีใหญ่ทั้งนั้น
3 J6 F: W0 Q5 _$ C" R/ |1 q. B5 @        เจ้าทั้งหลายคิดให้ดี เจ้าเคย ทำความดีอะไรมาบ้าง จงเตรียมคำตอบไปตอบท่านพญายมให้ได้ และในระหว่างที่รอการสอบสวนอยู่นี้ ให้เจ้าทั้งหลาย พยายามภาวนา พุทโธ คิดถึงรูปองค์พระพุทธเจ้าไว้ จักเกิดบุญกับเจ้าทั้งหลายในระหว่างรอการสอบสวน8 B6 V9 m' _. E+ R  s
        2.”เจ้าเคยทำความชั่วอะไรมาบ้าง”   ข้อนี้ เจ้าจงตอบ ความชั่วที่สร้างไว้ไปตามจริง ณ.ที่สอบสวน เจ้าจะโกหกไม่ได้ ท่านพญายมราชท่านรู้แม้แต่ความคิดของเจ้าถ้าโกหก จะถูกลงโทษแบบไม่ปราณี( X+ Y" D( S+ n4 s  D' v$ c# [
        3. ”เจ้าต้องการรับผลของความดีหรือความชั่งก่อน” ข้อนี้ ขอให้เจ้าทั้งหลาย ขอเลือกรับผลของความดีก่อนเมื่อเจ้าเลือกรับผลของความดีก่อน บุญความดีของเจ้าทั้งหมดจะส่งผลให้วิญญาณของเจ้าไปสถิตย์ยังสวรรค์ชั้นใดชั้นหนึ่ง ตามกำลังบุญของเจ้า  แต่ข้าฯ ขอเตือนว่าเจ้าอย่ามัวเพลินกับความสุขบนสวรรค์ เพราะกำลังบุญก็หมดเป็น ถ้ากำลังบุญของเจ้าหมด กรรมของเจ้าที่รออยู่ก็จะดึงเจ้าลงไปใช้กรรมชั่วที่นรก ดังนั้น เมื่อเจ้าได้ขึ้นไปรับผลบุญบนสวรรค์แล้วจงรีบปฎิบัติธรรม เพื่อสร้างบุญบารมีให้มากขึ้น เพื่อจะได้ไม่ต้องลงไปใช้กรรมทีนรก เรียกว่าสร้างบุญหนีกรรมที่ติดตาม  `( x( q6 ~% A$ S. [' m1 _: I
ถ้าเจ้าเข้าไปรับการสอบสวนจากท่านพญายมราช อย่ามัวนั่งกลัวอยู่ ไม่ยอมตอบคำถาม ถ้าเจ้านิ่ง ท่านพญายมราชจะถามซ้ำเพียง 3 ครั้ง เมื่อเจ้าไม่ตอบเอาแต่ก้มหน้านิ่ง ท่านพยายมราช จะพิจารณา ความดี และความชั่วของเจ้า ถ้าความดีของเจ้ามากกว่าความชั่ว ท่านพญายมราชก็จะให้เจ้าไปรับผลของบุญก่อน   แต่ถ้าความชั่วของท่านมากกว่าความดี ท่านพญายมราชก็จะให้เจ้าไปรับโทษ ที่นรก ตามความชั่วของเจ้าก่อน จงจำไว้ให้ดี คิดให้ได้ว่าเจ้าเคยทำความดีอะไรมาบ้าง ตอบท่านพญายมราช ให้ได้  สวัสดี
/ y4 M% A  }" T/ A: n2 L        หลังจากจบคำแนะนำแล้ว ผมก็ถือว่าหมดหน้าที่สงเคราะห์  การตอบเป็นเรื่องของวิญญาณแต่ละดวงเขา ทำดีทำชั่วอะไรกันมาบ้าง มันก็ต้องเป็นไปตามกรรม บอกข้อสอบให้แล้ว เตรียมคำตอบกันเอาเอง แล้วท่านผู้อ่านหนังสือที่ผมเขียนอยู่นี้ เตรียมคำตอบกันไว้บ้างหรือยังครับ
5 T) S- z" I/ e  u5 h

Rank: 1

เตรียมคำตอบไว้แล้วค่ะ
‹ ก่อนหน้า|ถัดไป

สมาชิกที่เพิ่งอ่านหัวข้อนี้

คุณต้องเข้าสู่ระบบก่อนจึงจะสามารถตอบกลับ เข้าสู่ระบบ | สมัครสมาชิก

แดนนิพพาน ดอท คอม

GMT+7, 2024-5-6 03:00 , Processed in 0.043811 second(s), 14 queries .