แดนนิพพาน "โมทนาทุกดวงจิตถึงซึ่งแดนนิพพาน"

ค้นหา
ดู: 6269|ตอบ: 5
go

สัมภาษณ์กุมารทอง [คัดลอกลิงค์]

Rank: 1

9 N! P: U- V" t2 [) W' H! [+ ~, b          ปัจจุบันดูตามโฆษณาวัตถุมงคล ในหนังสือเกี่ยวกับกับพระเครื่อง หรือหนังสือที่เกี่ยวกับศาสนาและจิตวิญญาณ จะพบว่ามีครูบาอาจารย์ทั้งพระ และฆารวาส พากันสร้างวัตถุอาคมที่มีวิญญาณสถิตย์อยู่ด้วย นำมาเผยแพร่ให้เช่าบูชาจำนวนมาก เช่น กุมารทอง, รักยม, เงาะ, ชูชก, หุ่นพยนต์ฐ, โหงพราย ซึ่งผู้ที่มีความชื่นชอบในความขลัง และหวังว่าวิญญาณเหล่านั้น จะสามารถช่วยเหลือในเรื่อง เงินทอง, เมตตามหานิยม,คุ้มครอง, ก็มีอยู่มากมาย เพราะวัตถุอาคมเหล่านี้มีอยู่คู่กับชาติไทยเรามาแต่โบราณ จะบอกว่าดีหรือไม่ดีก็พูดยาก หลายครั้งที่ผมเคยประสบมา ก็มีประโยชน์ช่วยได้จริงๆ อย่าลบหลู่นะครับ แต่บางครั้งก็พบสภาพของวิญญาฯที่น่าสงสารถูกมัดขัง อยู่กับวัตถุอาคมนั้น ด้วยเหตุนี้ทำให้ผมต้องช่วยปลดปล่อยวิญญาณที่ถูกมัดขัง ซึ่งอยู่ในสภาพที่อดโซ8 |$ L- m" p1 }) f( R
ให้เป็นอิสระ ขอเล่าถึงประสบการณ์เกี่ยวกับวิญญาณที่ถูกมัดขังไว้ในวัตถุอาคม พอให้ท่านผู้อ่านได้รับรู้ในเรื่องที่ผมได้พบมา เผื่อมีผุ้ที่ใช้วัตถุอาคมประเภทนี้อยู่จะได้ปฎิบัติกับวิญญาณเหล่านั้นได้ถูกต้อง เขาจะได้มีพลังในการช่วยเหลือได้เต็มที่
5 N" y9 S2 g0 }+ n        เริ่มรายแรก ผมกับกลุ่มญาติธรรมไปนั่งกินก๋วยเตี๋ยวในร้านแห่งหนึ่ง มองที่ตู้หน้าร้าน  เห็นกุมารทองตั้งอยู่ 2 คน มีขวดน้ำแดง 2 ขวด เลยสงสัยว่าเด็กพวกนี่สบายดีไหม พอแอบดูปรากฎว่าเจอเด็กผอมโซ่ สภาพหม่นหมอง อยู่ใกล้ๆกับร่างกุมารทอง ลองอุทิศบุญส่งให้ปรากฎว่า รีบรับบุญแล้วดีใจกันใหญ่ ผมสงสารเลยจัดการปลดปล่อยเด็ก2 คนนี้ให้เป็นอิสระพ้นจากอำนาจอาคมที่ผูกมัดอยู่ โดยอธิษฐานว่า “ขอบารมีขององค์สมเด็จพระสัมมา สัมพุทธเจ้า โปรดแผ่บุญบารมีของพระองค์ท่านลงมา มลายมนต์ที่ผูกมัดเด็ก 2 คนนี้ ให้หลุดเป็นอิสระด้วยเถิด สาธุ” ครั้งเดียวเท่านั้น เด็ก 2 คนนั้นหลุดเป็นอิสระ ดีใจกันใหญ่ หลังจากผมกลับกลุ่มญาติธรรม กินกันอิ่มแล้ว ก็กลับมาขึ้นรถกลับบ้านโดยไม่ได้ชวนเด็ก 2 คนนั้น แต่ระหว่างนั่งมาในรถ พวกของผมที่ไปด้วยบอก เด็ก 2 คนที่ร้านตามขึ้นรถมาด้วย ผมรับทราบเลยบอกว่า เดี๋ยวค่ำๆ ค่อยคุยกันไอ้หนู
% Y; H$ f/ @( @2 L        พอค่ำลง เลยเรียกเด็กกุมาร 2 คน มาคุยกันโดยสือจิตผ่านพวกของผม
/ Y6 p, R4 ?- E9 P7 s, y- Nผม     : ปล่อยเป็นอิสระให้แล้วตามมาทำไมละ
; |" |. k+ }1 n# Q' Z$ A9 K! V: S- m# iกุมาร : หนูขออยู่ด้วยนะ อยู่ที่ร้านอดอยากเหลือเกิน ให้กินแต่น้ำเขียวน้ำแดง* o" |1 u- b& {0 N" H" K. k- o
ผม    : ที่เขาเอาอาคม มัดขังไว้ หนูต้องอยู่ในขวดหรือไปไหนมาไหน ได้อิสระหรือเปล่า
5 H2 I1 G6 {* M5 f; {% Q& F$ Gกุมาร : หนูไม่ได้อยู่ในขวดหรอก ก็เดินไปเดินมาได้ห่างจากขวดสัก 5 วา จะมีกำแพงล้อมไว้ ไปเกินกว่านั้นไม่ได้6 U  x- U3 J' O7 {) M
ผม   : แล้วช่วยเขาขายของหรือเปล่าละ เจ้าของเขาตั้งใจให้มาช่วยเรียกลูกค้าเข้าร้านนะ ถึงได้ตั้งรูปกุมารไว้หน้าร้าน; q) O; p- R$ x0 a0 `
กุมาร : พวกหนูไม่มีพลัง อยู่ทุกวันนี้ก็ได้กินเล็กๆ น้อยๆ ตามที่เขาเอามาวางไว้ให้ แต่พวกหนูไม่เคยได้กินอิ่มเลย จะมีกำลังที่ไหนมา   
* Q8 B3 s! `. d% M  t7 W5 b3 L          บุญก็ไม่เคยทำอุทิศให้พวกหนูเลย, W$ r! J# f5 w0 N
ผม    : จะมาอยู่ด้วยก็ตามใจ เดี๋ยวไปปฎิบัติธรรมกับพระภูมิ เจ้าที่นะ ท่านสอนวิญญาณอยู่ข้างบนดาดฟ้า แต่บอกก่อนนะที่นี่ให้แต่2 [+ P; e, s: V& p6 k2 Y3 F
          บุญไม่เคยให้เครื่องเซ่น อยากได้อะไร อยากกินอะไร อธิษฐานเอาจากบุญที่อุทิศให้เอาเองนะ# @% A5 Q" j& s7 }8 P( y
กุมาร : บุญนี่แหละ วิเศษสุดแล้ว พวกหนูอิ่มตลอดเลย ทำไมบ้านนี้กุมาร รักยม เยอะจังเลย3 |# i- p7 {6 s- J4 @, e
ผม     : ก็เหมือนพวกหนูนี่แหละ พอหลุดจากขวดได้ เลยตามมาอยู่ด้วยเป็นแถวเลย แถมยังไปชวนเด็กๆที่ใหนบ้างก็ไม่รู้มาอยู่เต็มไป$ J: C# W$ p: I/ Q% {& h+ G% H5 ?
          หมด แต่ไม่เป็นไร ไม่เปลืองที่ เห็นไหมเขาเป็นเทพกุมารกันทั้งนั้น เพราะเขาปฎิบัติธรรมไม่ได้มัวเล่นมัวซน เรา 2 คนมาใหม่ก็$ z7 h- m8 `) j* h2 }3 r
          รีบปฎิบัติเสีย จะได้ดีเหมือนเขา เออ!ขอถามหน่อย ก่อนมาเป็นกุมาร เคยเป็นคนอยู่แถวไหน 2 {1 k6 ^  s8 t* ]
กุมาร : พวกหนูมาจากริมแม่น้ำโขง เป็นคนลาว ตายไปเป็นสัมภเวสีเร่รอ่นอยู่ พอดี มีพระแถววัดริมแม่น้ำโขง เขาทำกุมาร พวกหนู
  j$ Z- w! L! @4 K, H% |1 @          ผ่านไปใกล้เลยถูกพลังอาคมดึงเข้าไปเกิดเป็นกุมารนี่แหละ2 A4 ~' m4 s* {
ผม    : อ้อ! คนลาวหรือนี่  เอา ญาติพี่น้องกันไทยลาว เอาละอยู่ด้วยกันที่นี่แหละ ขอคุยด้วยเท่านี้รู้เรื่องกันแล้ว อยู่ตามสบายนะ
# }- j* _) u& n        เอาอีกสักรายนะครับ แหม!มันเจอมาเยอะ อยากบอกนี่
) K: `& m( `9 g  K        วันเสาร์ผมชอบไปเดินเที่ยวตลาดนัดคลองถมที่ จ.สิงห์บุรี เดินเจอแผงพระ ก็แอบถอนวิญญาณให้หลุดจากอาคมเรื่อยไป ถ้าเป็นตัวสัตว์ เช่น ลิง,ควาย,จิ๊งจก,เสือ มลายมนต์ตอนแรกจะออกมาเป็นสัตว์ตามรูปที่สิงอยู่ พอมลายมนต์ซ้ำๆอีก ก็กลายเป็นคน คือ สัมภเวสีทั้งนั้น ผู้มีอาคมเอาวิญญาณคนไปแปลงร่างเป็นสัตว์สิงอยู่กับรูปสัตว์ที่สร้างขึ้น พอวิญญาณพวกนี้หลุดเป็นอิสระแล้ว บางส่วนก็ตามผมมาบ้าน บางส่วนก็ตามเทวดาแถวนั้นไปปฎิบัติธรรม คือเทวดาแถวคลองถมก็มี ส่วนมากก็ที่สถิตย์อยู่ตามบ้านแถวนั้น พอรู้ว่าผมมาปล่อยวิญญาณ เขาจะคอยมาตามเก็บให้ ก็ต้องขอบพระคุณมาก ลดภาระไปได้เยอะเลย เจ้าพ่อหลังเมืองสิงห์บุรี ศาลตั้งอยู่ใกล้กับตลาดคลองถม ตรงสี่แยกไฟแดง นั่นก็ขยันช่วยจัง เก็บไปสอนปฎิบัติธรรม เต็มศาลหลักเมืองหมด เอาไปเลยโมทนาบุญด้วย  ที่นี่เดินไปเจอรูปปั้น เจ้าเด็กหัวจุกนั่งพนมมืออยู่ เราก็แอบปล่อยให้ พอปล่อยหลุดเท่านั้นเอง ขี่คอเราเลยซนจัด เล่นเอาหนักบ่า เดินไปต่อเจอขวดกุมารอีกของเก่าด้วย แอบปล่อยอีก พอหลุดมาเล่นขึ้น ขี่ คนละบ่า กับไอ้หนูคนแรกเลย บ๊ะ!ซนทั้งคู่เลย ช่างมันไม่ได้หนักจริงๆหรอก มันจะตึงๆที่บ่า คือ เด็กเขาทำให้เรารู้ว่าเขาจะขอตามไปอยู่ด้วย ก็ตามใจอยากไปก็ไป เดี๋ยวไปเข้ากองร้อยกุมารที่บ้านเอง เฉพาะเด็กๆ เกิน 100 คนจริงๆ แต่ไม่ซนเลยมาอยู่บ้าน เขามีคนควบคุมดูแลให้เรียบร้อย แต่เผลอๆก็มีบ้างวิ่งเล่นกัน เสียงเดิน เสียงหัวเราะ ประตูเปิดเองบ้าง ก็ช่างเขา เด็กมันเล่นกันนี่ เอาละกลับบ้านเดี๋ยวขอคุยกับเด็กหน่อย ท่าคู่นี้จะซนไม่เบา : M  t- {+ R; j+ Y! v
พอกลับถึงบ้าน กินข้าวอาบน้ำเสร็จ สบายอารมณ์แล้ว ผมกับพวกผม เรียกเด็กใหม่ 2 คน มาคุยกันหน่อยซิ เอาเจ้าคนแรกที่นุ่งจูงกระเบนสีชมพู หัวจุกก่อน
% D) u% c+ v) d& C  nผม     : ไอ้หนูตอนอยู่ที่รูปปั้น เอ็งมาจากที่ไหน5 ]  R$ h/ @. l/ D. U( G
กุมาร : หนูมาจากวัดทางอิสานใต้ เขาขายมาจากวัด หนูก็ตามมากับรูปปั้นจนมาวางขายที่ตลาดที่เห็นนี่แหละ" M& P' }. N$ M3 t$ v% Y# T8 W
ผม     : ทำไมตามมาล่ะ ปล่อยให้แล้วไม่ได้บังคับให้ตามมานะ เป็นอิสระแล้วจะไปไหนก็ได้ ตามใจ
' o8 v3 X: U" G0 }8 D4 Mกุมาร : หนูไม่ไปใหนหรอก หนูขออยู่ด้วยที่นี่ มีบุญให้พวกหนูเยอะ พวกที่ไปกับพ่อ เขาบอกให้หนูตามมาจะได้รับบุญทุกวัน ตอนอยู่           
' y4 Y  U& p# z8 m           ที่วัดพระเขาเอาอาหาร ขนมให้กิน แต่พอมีคนเอาหนูมาขาย เขาไม่เคยให้กินอะไรเลย หนูหิวมาก พอดีพ่อไปปล่อยหนูเป็นอิสระดแล้วให้บุญหนูจนหนูอิ่มร่างกายมีกำลัง หนูเลยตามพ่อมา
$ W2 n  e+ q2 Fผม    : เอาจะอยู่ก็ตามใจ ขอถามหน่อยพอจำความได้ไหมว่า ก่อนเป็นกุมารนี่ เคยเป็นคนอยู่ที่ไหน ทำไมถึงมาเป็นกุมารทอง
# Q/ C) s1 [% l( Q( Wกุมาร : พอจำได้ ตอนเป็นคนอายุประมาณ 70 ปี ถูกรถชนตายที่บางกะปิ กรุเทพฯ พอตายแล้วก็เร่รอนไป จนกลับบ้านตัวเองได้ มีวัน & P! y' b: I9 T$ y# s
          หนึ่งลูกหลานที่บ้านเขาไปเยี่ยมญาติ ที่ จ.สุรินทร์ เลยแอบขึ้นรถไปกับเขา พอดีรถผ่านแถวบุรีรัมย์ ผ่านวัดๆ หนึ่ง ก็รู้สึกถูก
, ]' K) Y/ q7 z3 Y; h          พลังบางอย่าง ดึงดูด ลอยหลุดจากรถแล้วหมดความรู้สึก พอรู้สึกตัวก็กลายเป็นเด็กกุมารทองไปแล้ว
8 k" Z4 c1 i5 Y% Uผม   : แสดง่าพระที่วัดนั้นเขากำลังลงอาคม เสก กุมารทองอยู่ ก็ต้องเรียก วิญญาณมาสถิตย์ในร่างกุมาร   เราผ่านไปพอดี เลยโดน ! J' h" a4 m( ?+ v9 ~
         ดึงวิญญาณไปเป็นกุมาร เอาละเข้าใจแล้ว แต่ก็แปลกดีนะ นี่ถามหน่อย อยากกลับไปเป็นคนแก่อย่างเดิมไหม คือเป็น- ]' X2 n* u4 ^! ?/ E# s. W, g
         วิญญาณคนแก่คนเดิมน่ะ เอาไหม พอจะช่วยเปลี่ยนให้ได้
$ ^! I# m" s6 s9 B1 uกุมาร : ไม่เอาละ เป็นเด็กอย่างนี้ คล่องแคล่วกว่าเป็นคนแก่ ขอเป็นกุมารทองอย่างนี้ดีแล้ว เดี๋ยวจะเป็นเทพกุมารให้ดู ขอเวลาปฏิบัติ6 L  {0 E  \9 Z& h- n7 Q% z7 h
         หน่อย พี่ๆที่บ้านนี้เขาจะสอนให้หนู
7 `# r% V' a1 f- p2 z# hผม    : เออๆ เอาเลยรีบทำเข้า ขอคุยกับอีกคนมั่ง ไอ้หนู ตอนเป็นคนอยู่ที่ไหน พอจำได้ไหม เล่าให้ฟังหน่อย
/ C. R/ p2 Y# m5 h/ }กุมาร : หนูมาจากจังหวัดตาก แก่ตายด้วยโรคชรา พอญาติพี่น้องทำงานศพเสร็จก็เดินไปมาอยู่แถววัด ไม่รู้จะไปทางไหน เดินออก
/ I9 ?* K' F: {- O         นอกวัดไปเรื่อยๆ คิดว่าจะกลับบ้าน เดินผ่านวัดๆหนึ่งก็หมดความรู้สึก พอรู้สึกตัวอีกทีกลายเป็นเด็กกุมารไปแล้ว
, |2 D1 Q7 W3 e0 l) k- u% wผม   : ตายล่ะ! ญาติพี่น้องเพิ่งเผาศพไปหรือนี่ กลายเป็นกุมารทองไปเสียแล้ว เอาละ เป็นกุมารก็ยังดีกว่าเป็นผีเร่ร่อน อดอยาก เอา
& k0 b; D& e6 z         รีบไปปฎิบัติธรรมเข้า จะได้เป็นเทวดาน้อยเร็วๆ จำไว้นะบุญที่เราให้ทุกวันนั้น ช่วยให้อิ่ม มีเครื่องนุ่งห่ม สุขสบาย แต่บุญปฎิบัติของหนู เอง ถึงจะทำให้เป็นเทพกุมารได้ เมื่ออยู่อย่างมีความสุข แล้วรีบปฏิบัติจะได้เหมือนพี่ๆเขา เอาละพอแล้ว
- {; D! u  S4 j. f- }0 u4 v& G9 j        นี่แหละครับ ตัวอย่างกุมารทองที่ผมช่วยเขามา เขาเล่าให้ฟัง ระวังบางคนญาติพี่น้องเพิ่งเสียชีวิตไป วิญญาณเร่ร่อนไปในแถบถิ่นที่มีผู้มีอาคมและชอบสร้างวัตถุอาคมที่ต้องมีวิญญาณสิงสู่ วิญญาณญาติของเราอาจจะต้องไปเป็นกุมาร รักยม เสือ สิง จิ้งจก ควาย ก็เป็นได้   แต่เคยตรวจสอบดูกรรมของวิญญาณพวกนี้ก็ปรากฎว่า ในอดีตชาติ คนเหล่านี้เคยเป็นผู้มีอาคมและสร้างวัตถุอาคมแบบนี้มาก่อน ชาตินี้เขาก็ต้องรับกรรม คือถูกเรียกวิญญาณมาสถิตย์ในรูปของวัตถุอาคม ต่างๆ บ้าง เรียกว่า กงกรรม กงเกวียน ทำอะไรมาก็ต้องรับอย่างนั้น 3 r% j, `2 _* M$ U: z
        ข้อควรระวัง การมลายมนต์ปลดปล่อยวิญญาณ ควรทำเฉพาะในที่สาธารณะ เช่น แผงพระที่ให้เช่าบูชา,ตลาด ถ้าในวัด,สำนัก,อาศรม ของผู้สร้างวัตถุอาคมที่มีวิญญาณเหล่านี้ อย่าไปมลายมนต์ ปล่อยวิญญาณในถิ่นเขาเข้านะครับ ผู้มีวิชาจะรู้ทันที ถ้าไม่รู้ก็มีวิญญาณ ครูบาอาจารย์ ของเขารู้ทันที อาจเกิดภัยขึ้นกับผู้มลายมนต์ เพราะไปหาเรื่องเขา ไปปล่อยวิญญาณที่เขาเรียกมาบังคับมาใส่วัตถุอาคมนั้น ครูของเขาบางสำนักมีพลังจิตแรงมาก เพราะท่านเป็น ฤาษี ,อสูร,เทพ ที่มีฤทธิ์ อาจเกิดภัยกับชีวิตของผู้มลายมนต์ได้ จึงไม่ใช่ที่จะทำเล่นๆ เห็นเป็นสนุก เตือนแล้วนะ ให้ใช้การอุทิศบุญให้แทนก็พอ
0 Y  F& G. H, n! g
# q' f2 L  A; k3 v& |) e

อ่านแล้วจ้าาา

... เพิ่งจะรู้ ไม่เคยสนใจจะถามพวกมันเลย

สาธุ อนุโมทนาครับ

โมทนาบุญด้วยคะ มีประโยชน์มากคะ
& b, L+ A/ x8 x. E8 `

อนุโมทนาครับ  มีประโยชน์มาก
ยินดี ปรีดา
‹ ก่อนหน้า|ถัดไป

สมาชิกที่เพิ่งอ่านหัวข้อนี้

คุณต้องเข้าสู่ระบบก่อนจึงจะสามารถตอบกลับ เข้าสู่ระบบ | สมัครสมาชิก

แดนนิพพาน ดอท คอม

GMT+7, 2024-4-26 14:01 , Processed in 0.240388 second(s), 16 queries .