แดนนิพพาน "โมทนาทุกดวงจิตถึงซึ่งแดนนิพพาน"

ค้นหา
ดู: 2192|ตอบ: 7
go

นักรบไทยพม่า [คัดลอกลิงค์]

Rank: 1

นักรบโบราน.png , |# R9 b9 r1 x8 H1 U7 n4 }/ D
        วันหนึ่งขับรถผ่านจังหวัดสุพรรณบุรีเข้าจังหวัดอยุธยา  นึกถึงว่าบริเวณนี้ทหารไทยกับพม่ารบกัน  คนตายมาก  เขาเหล่านั้นยังอยู่หรือไม่  พอตรวจสอบโอ้โฮเป็นหมื่น  ทั้งไทยทั้งพม่า  ตายละบ้านผมรับไม่ไหวแน่ถ้าชวนไป  เอาอย่างนี้  ประกาศเลย  ใครต้องการไปรับบุญและปฏิบัติธรรมกับเราเตรียมตัว  อธิษฐานของอำนาจพระพุทธ  พระธรรม  พระสงฆ์  นำวิญญาณเหล่านี้ไปส่งวัดที่เพชรบูรณ์หมดเลย
) ~9 S; Y4 Q1 ~                ความสงสัยยังอยู่  คนสมัยอยุธยา  อายุต้องหมดแน่นอนแล้วทำไมยังเป็นสัมภเวสีอยู่แถวบริเวณที่รบกัน  ผู้ที่ตอบได้อยู่เบื้องบนสูงสุด  กราบทูลถาม  เลยได้คำตอบดังนี้  คนใดที่ตายไปแล้วถ้าบุญก็ไม่เพียงพอจะขึ้นสวรรค์  บาปก็ไม่พอที่จะลงนรก  ยมโลกจะส่งวิญญาณนั้นขึ้นมาอยู่ที่เดิมที่ตาย  ปล่อยให้เป็นสัมภเวสีเร่รอนอยู่  จนกว่าจะหมดกรรมและไปเกิด
  J/ m. A/ h7 A  r% p        ทุกวันนี้ในหมู่คนที่รู้จักผม  เวลาญาติพี่น้องเสียชีวิตก็มาขอความช่วยเหลือ  ตรวจสอบดูว่าวิญญาณผู้ตายเป็นอย่างไร  ผมเองก็ไม่ใช่ผู้วิเศษ  ก็ต้องอาศัยผู้ที่ได้มโนมยิทธิที่ดีกว่าผมช่วยตรวจสอบที่ผมเรียกว่า  “พวกผม”  นั่นเอง  ถ้าพบว่ายังไม่หมดอายุ  แสดงว่านายเวรเล่นงานจนเสียชีวิต  อยู่ในภาวะ  “สัมภเวสี”  ไม่ว่าจะมียศ  มีศักดิ์  ยิ่งใหญ่ขนาดไหน  ถ้าไม่มีบุญตอนนี้  อยู่ในสภาพน่าสงสารทั้งนั้น  ผมไม่ซ้ำเติมว่าเขาหรอก  แต่จะเอาบุญให้เขาเหล่านั้น  และพาไปปฏิบัติธรรม  บางรายปู่ย่าตายาย  พ่อแม่  ตายไปตั้งนานแล้ว  พอตามหาก็มีทั้งไปสวรรค์  ส่วนใหญ่เลยอยู่สวรรค์ชั้น  1  มาก  บางรายไปเป็นสัตว์นรกแล้ว  บางรายกลายเป็นสัตว์เดรัจฉานเรียบร้อยแล้ว  แต่ก็มีที่เป็นสัมภเวสีอยู่ผมก็จะช่วยพวกนี้แทนญาติเขา  นี่แหละครับ  ถ้ารู้วิธีการอุทิศบุญ  สามารถช่วยวิญญาณที่เราต้องการช่วยได้อย่างนี้  ลองทำดูซิครับ  ไม่สงวนความรู้  อยากให้ชาวพุทธเราทำได้ทั้งโลกเลย  จะได้เบาภาระผมได้ด้วย  ถ้าสนใจพุทธศาสนา  ทำบุญใส่บาตร  สวดมนต์  นั่งภาวนา  แผ่เมตตา  ก็เป็นวิธีการที่ดี  สำหรับชาวพุทธเป็นการสะสมบุญไว้ภายหน้า  ถ้าใครคิดว่าโลกวิญญาณไม่มี  เหลวไหล  ก็ปล่อยเขาเถิด  วันนั้นที่มาถึงเขาๆ  จะรู้เอง  การไม่เชื่ออะไรง่ายๆ  ถือว่าถูกต้องดีครับ  แต่ไม่ยอมพิสูจน์ดูก่อนแล้วบอกไม่มีอย่างนี้ไม่ถูก  วิญญาณเป็นคลื่นที่ละเอียด  พระพุทธเจ้าท่านให้วิธีพิสูจน์ได้ด้วยการฝึกสมาธิ  ให้คลื่นจิตของเราละเอียดใกล้เคียงกับวิญญาณ  แล้วจะรู้เองว่าความจริงคืออะไร  ลองเอาเองครับ!
8 i# }2 U7 i4 P. M' k                เอ!  แล้วแผ่เมตตา  หลายวัดสอนให้ทำกัน  มันไม่ใช่การอุทิศบุญหรือ  ตอบเต็มปากเลย  “ไม่ใช่”  รู้ได้ยังไงครับ  การแผ่เมตตาคือ  จงเป็นสุขเป็นสุขเถิด  อย่าได้มีเวรแก่กันและกันเลย……คือบอกให้เขาเป็นสุข  แต่ไม่ได้ให้บุญเขา  วิญญาณเขาไม่ได้อะไรเลย
$ ?$ q9 N) ]8 I' r2 T3 n2 x" {8 n" q- l. V4 ^: M$ I

นับว่าเป็นบุญของวิญญาณเหล่านั้น..สาธุจ้า

โมทนาในกุศลของคุณมารน้อยด้วยค่ะ สาธุ

สาธุๆ อนุโมทนาครับ

ต้อง เบิกบุญ ทุกวัน
6 }0 ~' i' X2 W* V+ M) Qอนุโมทนาสาธุจ้า

ทำยังไงคับ

ตอบกระทู้ ธานินทร์ ตั้งกระทู้. K7 \9 }, J/ j2 ~6 i. C

) w* W9 n3 D! u  N' n* p6 K0 w6 Vหมายถึงเรื่องอะไรครับ ถ้าเรื่องวิธีอุทิศบุญ ลองกลับไปอ่านกระทู้ต่างๆของผมดูครับ

อนุโมทนาสาธุครับอาจารย์ สาธุครับ
‹ ก่อนหน้า|ถัดไป

สมาชิกที่เพิ่งอ่านหัวข้อนี้

คุณต้องเข้าสู่ระบบก่อนจึงจะสามารถตอบกลับ เข้าสู่ระบบ | สมัครสมาชิก

แดนนิพพาน ดอท คอม

GMT+7, 2024-4-28 07:53 , Processed in 0.118577 second(s), 16 queries .