แดนนิพพาน "โมทนาทุกดวงจิตถึงซึ่งแดนนิพพาน"

ค้นหา
ดู: 7308|ตอบ: 4
go

พระกรุนาคูน มหาสารคามและแร่เกาะล้าน(คนธรรมดา) [คัดลอกลิงค์]

Rank: 1

แร่เกาะล้าน

ผมเองยังมีจริตชอบสะสมพระเครื่อง และเครื่องรางประเภทต่างๆ ถึงแม้จะเริ่มเดินในสายการปฎิบัติธรรมบ้างแล้ว แต่ก็ยังไม่ได้ นี่เรียกว่าบอกกันตรงๆ เลย ไม่คนที่เดินสายปฎิบัติธรรมขั้นโลกุตระหรอก ยังอยู่แค่ ทาน ศีล และสมาธิภาวนา เริ่มสะสมพระเครื่องตั้งแต่วัยรุ่น จนกระทั่งพบผู้ที่ตรวจสอบพลังภายในองค์พระ รังสีออร่า ของวัตถุมงคลได้ ทำให้สนใจวัตถุมงคล ในด้านพลัง มากกว่าสนใจเนื้อหามวลสารอย่างที่เซียนพระทั่วไปนิยมกัน เพราะผมหาวัตถุมงคลที่มีพลังสูงไว้คุ้มครอง ไม่ได้หามาได้ จำหน่ายพระที่มีพลังบารมีสูง ส่วนใหญ่เป็นพระกรุในสมัยโบราณเสียมาก ส่วนในยุคปัจจุบัน ก็มีพระอาจารย์หลายท่านที่สร้างวัตถุมงคลได้เข้มขลังเหมือนกัน

' Q) ]; K$ K( `; Hพระกรุที่ผมมีอยู่ เช่น กรุสุโขทัย,ลำพูน,อยุธยา,ลพบุรี,สุพรรณบุรี และพระกรุจากทางภาคอีสานก็คือ กรุนาคุน

พระกรุสุโขทัย เน้น พุทธคุณ เมตตา แคล้วคลาด คงกระพัน

พระกรุลำพูน เน้น
4 d" H# a) b" _' l& h5 l7 A  ?9 [พลังด้าน แคล้วคลาด คุ้มครอง มาก

พระกรุอยุธยา เน้น พลังด้านคงกระพัน มหาอุด มาก

พระกรุลพบุรี เน้น( n& d" ~# p# r3 |( `; t- K+ r( W1 o
คงกระพัน มาก

พระกรุถ้ำเสือสุพรรณบุรี เน้น คงกระพัน แคล้วคลาดมาก

พระกรุนาคูน เป็นพระที่มีพลังสูงมาก มีพลังครบทุกด้าน มีออร่า 7 สี เลย แต่ค่อนข้าง จะมีมหาอำนาจมากเป็นพิเศษ เท่าที่เคยตรวจสอบพลังพระกรุต่างๆ จากทีมญาติธรรมของผม ก็ต้องยอมรับว่าพระกรุนาคูน มีพลังทั้งพุทธบารมี และอิทธิบารี สูงมาก เป็นพิเศษ จนผมต้องบูชาไว้ประจำคอ ตลอดเวลา

แต่เดิมผมเองก็ไม่เคยได้สนใจ พระกรุทางภาคอีสานมาก่อนแต่พอได้พบพระกรุณาคูน แล้วทดลองพลังดูก็ต้องยอมรับ ความรู้ในประวัติของพระกรุนี้
: n9 z9 x1 q  i4 Rก็อ่านจากอินเตอร์เนตและจากหนังสือ ก็พอรู้อายุของพรกรุนี้ว่าประมาณ 1300-1500ปี ถือว่าเก่ามาก

มีอยู่คือหนึ่ง ผมนั้งเช็คพระกรุนาคูน คือผมได้มา หลายองค์หลายพิมพ์ จากตามแผงพระทั่วไป โดยผมเลือกพิมพ์ต่างๆมาวางเรียงกันให้มารน้อยคอยเช็คพลังและออร่า ปรากฎว่ามีท่านเทพที่รักษาองค์พระกรุนาคูน ต่อจิตเข้ามาขอคุยเล่าเรื่องพระกรุราคูนให้รู้ ท่านบอกท่านอยู่กับพระที่ผมนำมา 4 ปี แล้ว แต่ยังไม่เคยคุยกันเลย

ท่านเทพที่รักษาองค์พระท่านเล่าว่าท่านลงมารักษาองค์พระตอนที่ผมเช่ามาจากแผงพระ ส่วนเทพองค์เดิมกลับไปแล้ว แต่ท่านก็รู้ประวัติ การสร้างพระกรุนาคูนนี้ดี เห็นพวกผมสงสัยอยากรู้เลยมาคุยด้วย

พระกรุนาคูนนี้สร้างเมื่อประมาณ 1300 ปีนั้นจริง ในการสร้างทุกองค์พระ ภายในมีผงเหล็กไหล เงินยวงผสมอยู่ เมื่อสร้างพระทุกพิมพ์เสร็จแล้ว ในพิธีการเผาองค์พระให้สุก จะมีพระภิกษุ นั้งล้อมกองไฟที่สุมองค์พระทั้งหมดอยู่ สวดธรรมจักรกัปวัตนสูตรเป็นเวลา 7 วัน 7 คืน นอกจากนี้ยังมีพระอรหันต์,พระที่ได้อภิญญาฤทธิ์ ทำการอธิษฐานจิต ติดต่อกัน 7 วัน 7 คืน โดยการผลัดเปลี่ยนหมุนเวียนกัน ตลอด 7 วัน 7 คืน ในการสร้างพระกรุนาคูนนี้เป็นพิธีกรรมหลวง ของผู้ปกครองแผ่นดินในยุดนั้น โดยมีเจตนารมณ์ เพื่อ

สือต่อพระศาสนา

พระกรุนาคูน นี้ ชาวอีสานรู้จักกันดี มีผู้นำมาบูชาติดตัว แล้วถูกยิงไม่เข้า,ประสบอุบัติเหตุรถคว่ำ คนในรถปลอดภัย และยังมีประสบการณ์อื่นๆอีกมาก พระกรุนี้จึงเป็นพระที่ทรงอิทธิคุณมากกรุหนึ่งของภาคอีสาน

ขนาดขององค์พระมีทั้งขนาดฝ่ามือ จนถึงขนาดเล็ก เท่าพระสมเด็จโดยเฉพาะพิมพ์นั่งเมือง มีรูปพิมพ์ที่สวยงาม และขนาดเท่าพระสมเด็จด้วยชื่อพิมพ์ที่ทรงอำนาจ และพลังในองค์พระก็มีมหาอำนาจจริงเสียด้วยจึงเป็นที่ต้องการของนักการเมือง และข้าราชการชั้นผู้ใหญ่

จริงแล้วพิมพ์ต่างๆของพระกรุนาคูนมีมาก หาดูได้มากอินเตอร์เนต แต่ที่เป็นแผงใหญ่ๆ คนที่ขุดได้เขาเอาหินเจียรใส่ใบตัดกระเบื้องตัดองค์พระเล็กๆจากแผงใหญ่ ออกมาเป็น 9 องค์ขนาดกำลังพอดี ถ้าเป็นผมคงไม่กล้าตัดหรอกครับ กลัวบาป

ตอนหลังมีข่าวคนเข้าไป ขโมยพระกรุนาคูนที่พิพิธภันฑ์ ขอนแก่น เลยทำให้ คนทั่วไป รู้จักพระกรุนาคูนกันทั่วประเทศ จริงๆแล้วชาวบ้านเขา ขุดพบกันมานานแล้วได้ทีเป็นกระสอบ เวลาทำนาไม่ได้ผล ก็มันแล้งนี่ครับ เขาก็เอาพระที่ขุดได้ไปแลกข้าวกิน มีคนนำไปถวายวัดทีเป็นกระสอบ พอตอนหลังชักดังแล้ว คนทั่วไปรู้จักพระกรุนาคูน กันมากขึ้น ราคาเช่าบูชาก็เลยสูงขึ้นตาม ยิ่งองค์ไหนสวยๆ ราคาเป็นแสน เมื่อมีคนนิยมหาเช่าบูชามากขึ้นก็มีขบวนการปลอมพระเกิดขึ้น ปัจจุบันพระกรุนาคูน ที่วางตามแผงพระจะพบมีของปลอมวางอยู่เต็มไปหมด แต่การปลอมก็มี 2 แบบ แบบแรกปลอมกันพอให้เหมือนทั้งรูปทรงและเนื้อองค์พระ ตรวจสอบ พุทธคุณไม่มีนี่เรียกว่าปลอม 100 %
- |6 ~: `5 Y) Z. W  mแต่แบบที่สองเชิงสูง เอาพระกรุนาคูนที่ชำรุดมาบดทำมวลสารด้วย ดังนั้นพระที่เขาปลอมมาแบบนี้ ตรวจสอบพลังก็มีพลังเท่าของจริงเลย นำมาบูชาติดตัวได้เลยถ้าไม่คิดมาก

ผมเองได้พระกรุนาคูนไว้มากพอสมควรตั้งแต่ยังไม่เป็นที่รู้จักของคนทั่วไป คือได้ตั้งแต่ยังไม่ทันดัง พอเริ่มมีคนรู้จักมากแล้วผมเลยนำพระที่ผมมีอยู่จำนวนหนึ่งไปบริจาคสร้างพระเจดีย์ ที่ชัยภูมิ โดยใครบริจาคทำบุญ 5,000 บาท ได้พระกรุนาคูน 1 องค์ ผมเตรียมพระพิมพ์นั่งเมืองไป 30 องค์ ปรากฎว่าไม่พอ ต้องติดค้างเขาไว้ แล้วเอาจากที่บ้านไปเพิ่มให้อีก 10 องค์ บางคนให้หมื่นนึงเลย ของทำบุญด้วย ปรากฎว่าได้เงินแสนไปทำบุญกับพระอาจารย์นิล สร้างเจดีย์ศรีชัยผาผึ้ง อ.บ้านเขว้า จ.ชัยภูมิ ตอนนี้เจดีย์สำเร็จเรียบร้อยแล้วครับ ก็ผู้สร้างเขาตั้งใจสืบต่อพระศาสนานี่ครับ ผมก็ต้องนำพระไปทำบุญให้สมเจตนาของผู้สร้าง หลังจากทำบุญสร้างพระเจดีย์ รวมทั้งรูปหล่อหลวงปู่เทพโลกอุดรหน้าพระเจดีย์แล้ว หลวงปู่ใหญ่ก็ให้รางวัลผม โดยผมพบพระกรุนาคูนพิมพ์หลวงปู่เทพโลกอุดร องค์ขนาดพระสมเด็จ ปัจจุบันผมนิมนต์ ประจำคอไว้เลย

การที่ผมเขียนเรื่องพระกรุนาคูนนี้ ก็เพื่อเปลี่ยนบรรยากาศ เกี่ยวกับโลกวิญญาณ มาเป็นเรื่องพระเครื่องเพื่อเสริมความรู้ให้กับท่านผู้นิยมพระเครื่องบ้าง ขอจงทราบไว้ด้วยว่า พระเนื้อดินตั้งแต่โบราณทุกกรุเขาบดโคตรเหล็กไหลชนิดต่างๆ เป็นผงผสมไว้ในเนื้อองค์พระทุกองค์หรือบางองค์ใส่ไว้เป็นก้อนเลย ดังนั้นเหล็กไหลหาง่ายมากเลยจริงไหม ก็คนโบราณเขาหาไห้ไว้แล้ว ถ้าจะพิสูจน์ด้วยแม่เหล็กก็เห็นชัดเจน แต่ต้องเป็นแม่เหล็กที่มีกำลังแรงๆนะ พอนำองค์พระวางบนกระจกเรียบๆ แล้วนำแม่เหล็กมาใกล้ องค์พระจะถูกแม่เหล็กดูดให้ขยับได้มากหรือน้อยขึ้นอยู่กับปริมาณของผงเหล็กไหลในองค์พระมีมากหรือน้อย

ขอเลยไปถึงเหล็กไหลหน่อย รู้สึกเป็นที่ไฝ่ฝันอยากได้ของคนจำนวนมาก เหล็กไหลน้ำหนึ่งที่เขาไปตัดกันตามถ้ำ อย่าไปยุ่งกับเขาเลยมันหายากและถ้าได้มา ไม่ทำตัวอยู่ในศีลในธรรม เดี๋ยวเหล็กไหลน้ำหนึ่งนั้นก็ล่องหนกลับถ้ำได้ เขามีฤทธิ์จริงๆนะครับ
1 o1 y) \* f8 z6 U6 Fเอาว่าคนธรรมดาทั่วไปอยากได้ เหล็กไหลมาคุ้มครองตัว ป้องกันอันตราย ก็หาไม่ยาก ราคาก็ถูก อยู่ในตระกูลโคตรเหล็กไหล ซึ่งแข็งตัวตามธรรมชาติอยู่แล้ว ที่ผมพบตามแผงพระคือ
แร่เกาะล้าน คือมาจากเกาะล้านที่พัทยา จ.ชลบุรี ดูแล้วเป็นผลิตภันฑ์หมู่บ้านลักษณะเป็นก้อนสีดำมีปุ่มงอกเล็กๆดำเป็นมัน มีหลายขนาด เขานำมาเจียร์ให้เป็นรูปหยดน้ำ วงกลม วงรี ใส่อยู่ในกรอบสแตนเลส ห้อยคอพอดีเลย ได้มาตอนแรก ลองพิสูจน์ทราบพลังดูปรากฎว่ามีพลังหนักแน่นมาก สมกับเป็นโคตรเหล็กไหล มีอิทธิคุณทาง แคล้วคลาด คงกระพันดีนักแล รังสีที่พบคือ สีส้มจัดเกือบแดง แต่ที่พบพิเศษกว่านั้น คือ แร่เกาะล้านทุกเม็ดที่ผมได้มา มียักษ์มาประจำอยู่ด้วย 1 ท่านต่อองค์ ลองถามท่านยักษ์ดูว่า ท่านมาทำไม และมาจากไหน ท่านยักษ์ตอบว่ามาจากป่าหิมพานต์ เบื้องยนสั่งให้มารักษาเหล็กไหลก้อนนี้ พอรู้คุณสมบัติอย่างนี้ พอผมพบแร่เกาะล้านที่ราคาเม็ดละ 100-300 บาท จะเก็บเอามาหมด ไม่ได้ใส่หมดหรอก เดี๋ยวคอหักตาย ผมเอาท่านยักษ์ทั้งหลายมาช่วยงานผม ส่วนใหญ่เลยเอาใส่ถุงไว้หน้ารถยนต์ผม เวลาไปไหนมาไหนยักษ์ไปด้วยรวม 30 ท่านไม่ต้องห่วง จอดรถทิ้งไว้ฝากดูแลได้เลย แต่ต้องบอกท่านนะว่าผมขอฝากดูแลรถผมด้วย ถ้าหายไปผมไม่มีปัญญาซื้อใหม่ มันเหมือนเคล็ดคือจะขอให้ช่วยอะไรต้องบอกท่านหน่อย อีกอย่างคือเวลาเจอนักเลงใหญ่ในโลกวิญญาณ เกิดเขม่นเราเข้า ก็ไม่กล้ายุ่งกับเรา ก็หน่วยรักษาความปลอดภัยเราเพียบเต็มรถเลย เรียกว่าขับรถไปคนเดียวไม่เหงาก็แล้วกัน ท่านยักษ์ทั้งหลายอยู่กับผมได้บุญทุกวัน รักกันเหมือนญาติเลยครับ

เมื่อปี 2553 ผมกับครอบครัวไปเยี่ยมแม่ยายที่กาฬสินธุ์ โดยมีญาติธรรมกลุ่มชัยนาทตามไปเที่ยวด้วย เลยพาไปเที่ยวตลาดอินโดจีนที่มุกดาหาร ผมเดินเล่นดูตามร้านในตลาดริมโขง ปรากฎว่าพบร้านขายวัตถุมงคล และพวกโคตรเหล็กไหลก้อนใหญ่ๆ เห็นมีรูปเด็ก รูปคน รูปสัตว์ แปลกๆ เต็มร้านเลยสงสัยส่งมาจากเมืองลาวหลายอย่าง สัมผัสที่ 6 ก็บอกว่ามีวิญญาณถูกขังด้วยฤทธิ์อาคมอยู่เต็มไปหมด ครับไม่รอช้ากำหนดจิตอธิษฐานขอบารมีขององค์สมเด็จพระสัมมา สัมพุทธเจ้า แผ่บารมีของพระองค์ท่านมามลายมนต์อาคมที่ผูกมัดวิญญาณทั้งหลายให้หลุดเป็นอิสระ เล่นทีเดียวหมดร้านเลย แต่เปล่าหลุดไม่หมด พวกไหนกรรมหนักก็ยังไปไม่ได้ ถูกขังไว้เหมือนเดิม ผมก็อุทิศบุญแจกให้พอให้สบายขึ้น พอดีตาเหลือบไปเห็นแร่เกาะร้าน วางอยู่ในถาด เห็นสวยดี เลยซื้อมา 2 ก้อน 500 บาท พอกลับมาที่รถ เอามาโชว์ในพวกที่ไปด้วยกันดู พรรคพวกเกิดอยากได้มั้งเพราะยังไม่เคยมี ผมบอกมียักษ์มาด้วยนะ ก็เลยเกิดการพิสูจน์ทราบขอไปดูที่ร้านเดิมนั่นอีก 8 r# `# q0 K- U( W% {
ผมเลยต้องพาไป พอผมพาไปถึงหน้าร้านพรรคพวกผม ชงักนิ่ง นั่นแน่ เจออะไรเข้าแล้ว รู้นะ สักครู่หนึ่งพวกที่ตามไปก็ซื้อแร่เกาะล้านไป 2 เม็ด เสร็จเดินกลับออกมายังไม่ถึงรถพวกผมก็หยุดแล้วบอกกับผมว่า อาจารย์พวกวิญญาณในร้านร้องขอความช่วยเหลือกันเซ็งแซ่ไปหมด อาจารย์ช่วยเขาด้วยซี ผมก็เลยบอกว่าช่วยไปกล้ว แต่พวกนั้นกรรมหนัก ยังไม่หลุด เอาวะ
!ลองอีกสักรอบก็ได้ ผมก็ยืนอยู่ที่ริมโขง นอกตลาดแล้วใช้การเพ่งจิตไปก็ได้ เธอคอยดูนะว่ามีผีหลุดออกมาอีกไหม หลังจากนั้นผมก็กำหนดจิตอธิฐานขอบารมี พระพุทธองค์ อีก 3 ครั้ง เสร็จแล้วหันไปทางพรรคพวก ถามว่าเป็นยังไง คำตอบก็คือมีวิญญาณหลุดลอยขึ้นไปอีกหลายคน แต่ไม่หมดหรอก เอาละที่เหลือนั้นกรรมหนักจริงๆ ปล่อยเขารับกรรมไปเถอะ พรรคพวกผมบอกว่าตอนที่ผมกำลังช่วยวิญญาณอยู่นั้น พญานาคในลำน้ำโขงขึ้นมาดูกันใหญ่ เพราะไม่เคยเห็นมนุษย์ทำอย่างนี้มาก่อน จริงหรือเปล่าก็ไม่รู้คือผมไม่ได้เห็นเองพรรคพวกเขาคอยกำหนดจิตดูอยู่ เขาเป็นผู้เห็น

พอเสร็จเรื่อง แล้วก็ขับรถกลับจากมุกดาหาร จะกลับไปที่ อ.ยางตลาด จ.กาฬสินธุ์ เย็นแล้ว แวะซื้อกลับข้าวที่ตลาด อ.คำชะอี ก็เย็นมากแล้ว ทีนี้ละเหยียบเลย ขับอย่างเร็วเพราะมันเย็นมากแล้ว ผมขับรถนำหน้า ส่วนพรรคพวกจากชัยนาทขับรถตามมา จนถึงบ้านแม่ยายประมาณ 2 ทุ่ม พอถึงบ้านแม่ยายพักเรียบร้อย พรรคพวกผมบอกช่วงที่ขับรถ จาก อ.คำชะอีออกมา รถผมเลยสี่แยกไฟแดงมาแล้ว แต่รถเขาติดไฟแดงอยู่ รอจนไฟเขียวก็รีบขับออกมา ปรากฎว่า มีรถมอร์ไซด์ วัยรุ่นคนหนึ่ง วิ่งฝ่าไฟแดงออกมาพอดี เขาเองก็กระโดนชนด้านข้างแน่นอน แต่ทันใดนั้นเขาก็เห็นยักษ์ 2 ท่านที่มากับแร่เกาะล้าน ช่วยเอามือยันรถมอเตอร์ไซด์คันนั้นไว้จนล้มลงก่อนถึงตัวรถของเขา โดยที่คนขับมอเตอร์ไซด์ก็ไม่เป็นอะไรนอกตกใจที่รถจะชนกัน ตัวเขาเองทึ่งและเชื่อในพลังของแร่เกาะล้านและท่านยักษ์ที่มาด้วย จากที่ไม่เคยสนใจ เดี๋ยวนี้หรือฝากผมไว้เลยถ้าเจอแร่เกาะล้านอีกช่วยเอามาให้ด้วย ตกลงแกเอาไปใส่กันทั้งครอบครัวแถมยังเอาไปฝากญาติของแกอีก ผมก็เตือนบอกไปว่าเอาไปให้ใครก็ได้แต่อย่าลืมสอนเขาด้วยว่าให้อุทิศบุญให้ท่านผู้รักษาแร่เกาะล้านนี้ด้วย อย่าลืมนะ

ครับนี้แหละประสบการณ์จาก แร่เกาะล้านที่ผมพบ แถวพัทยาชลบุรี เขารู้อิทธิพลของแร่เกาะล้านกันดี แต่ถ้าท่านผู้อ่านยังไม่รู้ก็ลองหาทางกรูเกิลดู ของเหล่านี้ไม่ต้องปลุกเสก มีพลังโดยธรรมชาติ แล้วไม่เสื่อมเสียด้วย ใครอยากได้ของดีราคาถูก ก็ลองศึกษาและหาเก็บไว้กับตัว ผมเองยังไม่พบของปลอมเลย พิจารณาดูแล ผมก็ขำ ปลอมได้ยากครับ

เขียนเรื่องพระกรุนาคูน แถมเหล็กไหลอีก ตกลงถ้าได้มาบูชาใส่คอทั้งสองอย่าง สงสัยจะอยู่ยงคงกระพัน ตกน้ำไม่ไหลตกไฟไม่ไหม้ เลยมั๊ง ก็ขอบอกว่าไม่ใช่ครับ ต่อให้มีของดีของขลังติดตัวกี่กิโลก็ตาม หาได้กันได้ทุกอย่างไม่ สิ่งมีไม่มีอะไรกันได้ก็คือกรรมครับ พอกรรมชั่วที่เราสร้างไว้ได้เวลามาตอบสนอง ไม่ว่ามีนายเวรหรือไม่มีนายเวรก็ตาม พระและเครื่องรางของขลังทุกชนิด ต่อให้พลังดีขนาดไหน ก็ต้องหลีกให้กรรม ตกลงแล้วจะต้องใส่พระและเครื่องรางมั้ย ถ้าชอบก็ใส่ถ้าไม่ชอบก็ไม่ต้องใส่ แล้วถูกใส่แล้ว พลังจากวัตถุมงคลและเครื่องรางช่วยได้บ้างไหม ขอตอบว่าช่วยได้ในระดับหนึ่ง คือช่วยตอนที่ไม่มีอกุศลกรรมมาตอบสนอง หรือมีเบาบางก็สามารถช่วยได้จริงๆครับ อย่างตัวผมมีจริตชอบสะสมพระและเครื่องรางที่มีพลังสูง บอกเลยผมมีเยอะมาก ก็ชอบนี่ครับ แล้วเป็นไงก็นได้ไม่หมดครับ จะเล่าให้ฟัง

ผมก็มีบ้านสวนอยู่บางระจัน ทำสวนก็มีมีดใส่ฝักเหน็บหลังเล่มหนึ่งพอดี เห็นกิ่งตะขบต่ำๆมันบังทางเดินมาก มือซ้ายก็จับกิ่งตะขบมือขวาก็ดึงมีดออกจากฝัก พันฉับเดียว กิ่งตะขบ ขาดแถม เลยไปที่นิ้วกลางผมด้วย มีดคมเสียด้วย นิ้วแบะผ่าซีกเลย เย็บเสีย 8 เข็ม ผมเจ็บแผลก็เจ็บ แต่อีกใจหนึ่งก็คิด ทำไมฟันเข้าวะ! พอตกค่ำคุยกับมารน้อยก็เราสงสัยนี้ มารน้อยบอกไม่ต้องสงสัยหรอก พม่ามันยืนอยู่ข้างหลัง บอกตัดหัวมันไว้ตอนรบกัน ที่ค่ายบางระจัน ดีว่าได้บุญประจำ เลยขอเลือดหน่อยหนึ่ง ก็พอแล้ว อะไรวะขอเลือดหน่อยหนึ่ง ล่อเสีย 8 เข็ม จบกันแล้วนะ

ครับตกลงว่า ของดีของขลังกันกรรมไม่ได้จริงๆ สิ่งที่จะช่วยบรรเทากรรมได้ คือ สร้างบุญความดีให้มากไว้ทั้ง ทาน ศีล ภาวนา เราก็สร้างบุญให้มากไว้ ไม่ให้กรรมมันตามกัน หรือตามทันก็ตอบสนองเราเบาลง อีกอย่างต้องหมั่นอุทิศบุญ ให้นายเวรที่มาถึงตัว และนายเวรทีมาใกล้จะถึงตัว พร้อมขอโทษขอขมาในสิ่งที่ล่วงเกินไว้ขออโหสิกรรม ขอชดใช้ด้วยบุญที่อุทิศ จนกว่าจะพอใจ นี่แหละครับ ที่จะเป็นวิธีการ ที่จะทำให้เราแคล้วคลาดปลอดภัยได้จริงครับ

อนุโมทนาสาธุครับ สาธุ แล้วอย่างผมละครับ มีหลายๆอย่างรวมกันเช่น พระพุทธรูป พระเหรียญ พระผง พระธาตุ (มี 4 วรรณะครับ มีวรรณะกลมสีเหลืองทองเล็กๆเท่าไข่ปลา วรรณะเหมือนเม็ดทรายสีขาวใสแต่ไม่ใสมากมีด่างนิดหน่อยครับ วรรณะกลมขุ่นเท่าเม็ดถั่วเขียว 1 องค์ อีกวรรณะน่าจะสีเทาๆประมาณเม็ดถั่วเขียวแตกครึ่งครับจำไม่ค่อยได้แล้วครับต้อกลับไปดูครับ ได้มาจากน้าครับ และได้มาจากน้าอีกคนครับญาติกันครับน้าได้มาตอนท่านบวชครับ บวชหลายปีอยู่ครับ เล่นกสินไฟ บ้าไป 2 ครั้งครับ รอดมาได้ครับ ตอนนี้ลาสิกขาแล้วครับ) จตุคาม ดินจากอินเดีย(4 สถานที่สำคัญของพระพุทธเจ้า น้าให้มาครับนายให้น้ามาอีกทีครับ) ตระกรุด หวายลูกนิมิต สายสิญ เบี้ยแก้ ขี้เหล็กไหล(ไม่รู้ว่าใช่หรือปล่าวครับ สีดำๆเงาๆ ยังไม่ได้ลองเอาแม่เหล็กดูดครับ) เหรียญรูปพระสงฆ์ น้ำเต้าลงยันต์ หางปลากระเบน แล้วอย่างนี้ผมจะต้องเบิกบุญให้แบบไหนครับจึงจะได้ครบครับ ไม่พร่องแม้แต่ท่านเดียวครับอาจารย์ เพราะผมไม่รู้ว่ามีใครรักษาบ้างครับ มีแต่แม่ยายครับชอบดูหมอครับ มีแต่ทักว่าที่บ้านมีผีเยอะแต่เป็นผีดีครับ แล้วบอกว่าผมมีองค์ องค์ที่ว่าคืออะไรครับอาจารย์ เกี่ยวกับที่ผมสักหรือปล่าวครับ อนุโมทนาบุญทุกๆบุญของอาจารย์ด้วยนะครับ อนุโมทนาสาธุครับ สาธุ

ถ้าจะกล่าวให้ครบให้กล่าวว่า "ข้าพเจ้า............ผู้ที่อยู่กับวัตถุมงคลของข้าพเจ้าทั้งหมด" เท่านี้ก็ครบแล้ว

อนุโมทนาสาธุครับอาจารย์ สาธุครับ

อนุโมทนา สาธุค่ะ แต่ว่าเห็นแต่รูปยังเย็นจนหนาว แล้วจะนำมาสวมคอได้หรือคะ
‹ ก่อนหน้า|ถัดไป

สมาชิกที่เพิ่งอ่านหัวข้อนี้

คุณต้องเข้าสู่ระบบก่อนจึงจะสามารถตอบกลับ เข้าสู่ระบบ | สมัครสมาชิก

แดนนิพพาน ดอท คอม

GMT+7, 2024-4-28 00:47 , Processed in 0.069214 second(s), 14 queries .