แดนนิพพาน "โมทนาทุกดวงจิตถึงซึ่งแดนนิพพาน"

ค้นหา
ดู: 1347|ตอบ: 0
go

ขอเชิญร่วมเป็นเจ้าภาพทอดกฐิน วัดบึงลี จ.พิจิตร (พร้อมรับพระหลวงพ่อเงิน, สิงห์ผงาด) [คัดลอกลิงค์]

Rank: 1

กระผม นายกตตน์ เอมแย้ม คณะกรรมการดำเนินการจัดงานทอดกฐินสามัคคี วัดบึงลี จังหวัดพิจิตร

ขอเรียนเชิญญาติธรรมทุกท่านร่วมเป็นเจ้าภาพทอดกฐินสามัคคี ณ วัดบึงลี หมู่ที่ ๘ ตำบลโพธิ์ไทรงาม

อำเภอบึงนาราง จังหวัดพิจิตร ในระหว่างวันที่ ๑ - ๓ พฤศจิกายน ๒๕๕๖ เพื่อนำเงินสมทบทุนสร้าง

พระอุโบสถหลังแรกของวัด โดยพระอุโบสถหลังนี้ได้เริ่มทำการก่อสร้างเมื่อปีที่แล้ว ๒๕๕๕ แต่ปัจจุบัน

ยังไม่แล้วเสร็จ ทางวัดจึงขอเรียนเชิญญาติธรรมทุกท่านร่วมบุญเป็นเจ้าภาพทอดกฐินสามัคคีในครั้งนี้

ตามกำลังทรัพย์และตามกำลังศรัทธาของท่านครับ โดยท่านสามารถร่วมทำบุญด้วยการโอนเงินผ่าน

บัญชีธนาคารของทางวัดบึงลี ด้านล่างนี้ครับ

ธนาคารเพื่อการเกษตรและสหกรณ์การเกษตร สาขาบึงนาราง

ชื่อบัญชี : วัดบึงลี เลขที่บัญชี : 928-2-60531-7

สำหรับท่านที่ร่วมทำบุญเป็นเจ้าภาพทอดกฐินสามัคคี ๑๐๐ บาทขึ้นไป

และมีความประสงค์จะรับฟรีองค์พระหลวงพ่อเงิน เนื้อระฆังเก่า ๑ องค์

และสิงห์ผงาด ๑ ตัว รบกวนท่านโอนเงินทำบุญเข้าบัญชีธนาคารด้านล่างนี้ครับ

ธนาคารกรุงเทพ สาขาคลังพลาซ่า

ชื่อบัญชี นายกตตน์ เอมแย้ม

เลขที่บัญชี 742-0-19850-4

โดยจะหักเป็นค่าจัดส่ง ๑๘ บาท + ซองกันกระแทก ๑๒ บาท รวมเป็นเงิน ๓๐ บาท เงินส่วนที่เหลือ

จะนำเข้าร่วมทำบุญทอดกฐินสามัคคีในครั้งนี้ทั้งหมดครับ และีผมรบกวนให้ท่านแจ้งชื่อ-ที่อยู่ของท่าน

พร้อมทั้งแจ้งการโอนเงินร่วมทำบุญ เพื่อผมจะทำการจัดส่งองค์พระหลวงพ่อเงินและสิงห์ผงาดปลุกเสก

ไปให้ท่านถึงบ้านครับ...

ติดต่อสอบถามผมได้ครับ : นายกตตน์ เอมแย้ม  หมายเลขโทรศัพท์ 081-1381280

"สาธุ สาธุ อนุโมทามิ"

................................................................

กำหนดการและรายละเอียดงานทอดกฐินสามัคคีในปีนี้ พ.ศ.๒๕๕๖

ภาพองค์พระหลวงพ่อเงิน เนื้อระฆังเก่า

สิงห์ผงาด ปลุกเสก

ภาพการก่อสร้่างพระอุโบสถ ถ่ายเมื่อ ๓ สิงหาคม ๒๕๕๕

ภาพงานทอดกฐินสามัคคีและยกช่อฟ้าฯ เมื่อปีที่แล้ว พ.ศ.๒๕๕๕

WP_20130824_011.jpg (179.7 KB, จำนวนดาวน์โหลด: 19)

‹ ก่อนหน้า|ถัดไป

สมาชิกที่เพิ่งอ่านหัวข้อนี้

คุณต้องเข้าสู่ระบบก่อนจึงจะสามารถตอบกลับ เข้าสู่ระบบ | สมัครสมาชิก

แดนนิพพาน ดอท คอม

GMT+7, 2024-5-5 11:58 , Processed in 0.132192 second(s), 16 queries .