แดนนิพพาน "โมทนาทุกดวงจิตถึงซึ่งแดนนิพพาน"

ค้นหา
ดู: 3513|ตอบ: 4
go

ถามครับ ช่วยเข้ามาตอบกันหน่อย [คัดลอกลิงค์]

Rank: 1

ใครเคยอ่านหนังสือ ปราบมาร บ้างครับ
แล้วเชื่อเนื้อหาในหนังสือรึปล่าวครับ
เล่าคร่าวๆ คือ มีพระพุทธเจ้าภาคมาร สู้กับภาคขาว ,หลวงพ่อฤาษี ท่านเคยเล่าเรื่องพวกนี้ไว้ด้วยรึปล่าวครับ ,เห็นว่าศิษย์ธรรมกายก็พูดขัดๆกัน อยู่ (ถ้ามีข้อผิดพลาดประการใดก็ขออภัยด้วย)

Rank: 9Rank: 9Rank: 9

ตอบกระทู้ sukrit ตั้งกระทู้

ไม่เคยยักกะได้ยินนะ อ่านหนังสือหลวงพ่อมาเยอะไม่เคยได้ยิน หลวงพ่อเล่าเลยนะ มีแต่มารปลอมตัวเป็นพระพุทธเจ้ามาหลอกหลวงพ่อ แต่หลวงพ่อสังเกตที่ฉัพรังสี ไม่สว่างเท่าที่เคยเห็น ประมาณนี้หละ

ขอบคุณครับ

สาธุครับ แต่ผมไม่เคยอ่านครับ สาธุครับ

ไม่เคยเจอหลวงพ่อท่านกล่าวไว้ครับ ...และนอกจากพระธรรมเทศนาของหลวงพ่อเอง แม้พระธรรมเทศนาจากหลวงปู่สด วัดปากน้ำเอง ก็ไม่เคยเจอนะครับ...ลองหาฟังดูได้จากเว็บวัดปากน้ำ ดูนะครับ

‹ ก่อนหน้า|ถัดไป

สมาชิกที่เพิ่งอ่านหัวข้อนี้

คุณต้องเข้าสู่ระบบก่อนจึงจะสามารถตอบกลับ เข้าสู่ระบบ | สมัครสมาชิก

แดนนิพพาน ดอท คอม

GMT+7, 2024-4-19 22:53 , Processed in 0.047514 second(s), 14 queries .