แดนนิพพาน "โมทนาทุกดวงจิตถึงซึ่งแดนนิพพาน"

ค้นหา
ดู: 2682|ตอบ: 8
go

เพิ่มหมวดใหม่...รวมแผนที่เวปแดนนิพพาน

Rank: 9Rank: 9Rank: 9

webmaster โพสต์เมื่อ 2009-3-22 01:52 |แสดงโพสต์ทั้งหมด
เพิ่มหมวดใหม่...รวมแผนที่เวปแดนนิพพาน

http://www.danpranipparn.com/web/pratttas/maps0.html

เห็นว่าคงยังไม่มีเวปธรรมะเวปไหนทำแนวนี้ที่เป็นแผนที่ของเวปตัวเอง เลยมีความคิดว่าน่าจะลองทำกันดูให้ได้มากที่สุดเท่าที่จะรวบรวมได้

ตอนนี้อยู่ในช่วงทยอยเอาขึ้นอยู่ครับ คุณNOOKFUFU2 ก็กำลังนั่งทำแผนที่เดินทางทำบุญออกมาเรื่อยๆ ครับ สะดวกสำหรับชาวสมาชิกเวปแดนนิพพาน ทำให้เดินทางไปทำบุญตามที่ต่างๆ ง่ายขึ้น ตอนนี้ยังทำหน้าเวปหยาบๆ อยู่ ให้พอใช้งานไปได้ก่อนครับ {:4_110:} จะทยอยเอาขึ้นเรื่อยๆ จะช้าหรือเร็วขึ้นอยู่ที่คนทำแผนที่ {:4_115:}

ส่วนเรื่องหนังสือธัมมวิโมกข์เคยมีความคิดว่าจะนำมาสแกนให้อ่านกันแบบบออนไลท์โดยเฉพาะเล่มเก่าๆ (เก่าชนิดที่ว่าแค่เอามือลูบกระดาษก็ขาดแล้ว) หรืออาจจะทำเป็น PDF ไฟล์ โดยจะเอาขึ้นทุกเล่มที่แดนนิพพานมีอยู่ แต่ยังรวบรวมได้ไม่ครบทุกเล่ม หากใครจะบริจาค หรือให้ทางเวปยืมไปสแกนเก็บไว้ก็ เมล์มาได้เลยนะครับที่ thaigraph@ฮ็อตเมล์ หรือหากใครอยากจะมาช่วยสแกนให้ก็ได้ครับเพราะมีเยอะมากๆ มีห้องพักให้ครับกับอาหารฟรี แต่ไม่มีค่าจ้าง ทำกันแบบเอาบุญครับ เป็นธรรมทาน ก่อนที่หนังสือดีๆ จะผุพังไปมากกว่านี้ (ไม่ให้ยืมกลับบ้านไปสแกนนะครับ เพราะเคยให้ยืมแล้วไม่ยอมคืนหนังสือกลับมา)

หนังสือธัมมวิโมกข์ทั้งหมดที่เวปแดนนิพพานรวบรวมได้ตอนนี้
http://www.danpranipparn.com/web/webbook/booktwm0.php  (อันที่ไม่มีภาพปกหนังสือ แปลว่ายังไม่มีครับ)

Rank: 1

soiyudee โพสต์เมื่อ 2009-3-24 15:36 |แสดงโพสต์ทั้งหมด
โมทนาสาธุ
แต่ลิงค์ที่ให้ไว้คลิกแล้วไม่เจอค่ะ กลายเป็นอะไรไม่รู้ค่ะ

Rank: 7Rank: 7Rank: 7

Nepenthes โพสต์เมื่อ 2009-3-24 18:22 |แสดงโพสต์ทั้งหมด
ลิงค์ก็ไม่เสียนิครับ เข้าได้เป็นปกติ {:4_123:}

bigsobig โพสต์เมื่อ 2009-4-17 13:48 |แสดงโพสต์ทั้งหมด
ลิ้งค์เข้าดุได้เป็นปกติครับ   สาธุธรรมครับ
นิ พ พ า น ช า ติ นี้ ค รั บ

tiansong โพสต์เมื่อ 2009-4-23 12:57 |แสดงโพสต์ทั้งหมด
โมทนาครับ
masss สมาชิกนี้ถูกลบไปแล้ว
masss โพสต์เมื่อ 2009-5-7 18:21 |แสดงโพสต์ทั้งหมด
หมายเหตุ: ผู้โพสต์ถูกแบนหรือถูกลบ โพสต์นี้ถูกปิดโดยอัตโนมัติ
tommy สมาชิกนี้ถูกลบไปแล้ว
tommy โพสต์เมื่อ 2009-6-1 11:26 |แสดงโพสต์ทั้งหมด
หมายเหตุ: ผู้โพสต์ถูกแบนหรือถูกลบ โพสต์นี้ถูกปิดโดยอัตโนมัติ

Rank: 9Rank: 9Rank: 9

YONG โพสต์เมื่อ 2009-6-19 12:46 |แสดงโพสต์ทั้งหมด
สาธุครับอนุโมทนาทุกงานบุญครับ
nalatae สมาชิกนี้ถูกลบไปแล้ว
nalatae โพสต์เมื่อ 2009-8-11 01:18 |แสดงโพสต์ทั้งหมด

สมาชิกที่เพิ่งอ่านหัวข้อนี้

คุณต้องเข้าสู่ระบบก่อนจึงจะสามารถตอบกลับ เข้าสู่ระบบ | สมัครสมาชิก

แดนนิพพาน ดอท คอม

GMT+7, 2024-3-28 15:44 , Processed in 0.456580 second(s), 14 queries .