แดนนิพพาน "โมทนาทุกดวงจิตถึงซึ่งแดนนิพพาน"

ค้นหา
ดู: 9955|ตอบ: 9
go

รวมภาพพระโพธิสัตว์อวโลกิเตศวร [คัดลอกลิงค์]

Rank: 8Rank: 8

รวมภาพพระโพธิสัตว์อวโลกิเตศวร

การแสดงชุดของพระโพธิสัตว์โดยคณะของคนพิการเป็นใบ้หูหนวก ประเทศจีน

พระอวโลกิเตศวร ศิลปะอินเดีย สมัยปาละ(พุทธศตวรรษที่16)สังเกตบนมงกุฏทรงรูปพระอมิตาภะไว้เสมอ เป็นสัญลักษณ์ส่วนตัวของพระอวโลกิเตศวรแต่เพียงผู้เดียว(Mr. and Mrs. John D. Rockefeller 3rd Collection of Asian Art)

ปัทมปาณิ ศิลปะเนปาล ราวพุทธศตวรรษที16 แสดงการยืนแบบตริภังค์(เอียงสามส่วน)ที่เป็นท่ายืนคลาสสิคของศิลปะอินเดีย(Metropolitan Museum of Art)

พระอวโลกิเตศวร ศิลปะชวาภาคกลาง ราวพุทธศตวรรษที่13-14
(Musee national des Arts asiatiques-Guimet)

พระอวโลกิเตศวร ศิลปะเขมร สมัยพระนคร ราวพุทธศตวรรษที่15-16 เล็กๆบนพระเศียรคือรูปพระอมิตาภะ (Metropolitan Museum of Art)

ไฟล์แนบ: คุณจำเป็นต้องเข้าสู่ระบบก่อนจึงจะสามารถดูและดาวน์โหลดไฟล์แนบได้ หากยังไม่มีแอคเคานต์หรือยังไม่ได้เป็นสมาชิก กรุณาสมัครสมาชิก

Rank: 9Rank: 9Rank: 9

大悲咒
มหากรุณาธารณีสูตร

(light version)
Runtime : 00.04.26

แสดงความคิดเห็น

poy  อนุโมทนาสาธุค่ะ  โพสต์เมื่อ 2012-2-29 17:12

Rank: 1

งาม

เห็นแล้วชื่นใจจังเยย

สาธุครับ

นิ พ พ า น ช า ติ นี้ ค รั บ

ในบ้านเราก็มีสวยๆ ครับ ที่เยาวราช อยู่ตรงต้นถนนของเยาวราชเลยครับผู้คนแถวนั้น รวมไปถึงนักท่องเที่ยว มักนิยมไปสักการะ กัน บางคนก็ไปนั่งสมาธิ สวดมนต์ ตรงศาลเจ้า นี้ ผมไปนั่งกรรมฐาน นั่งสมาธิ ดูแล้ว สงบจิตได้ดีพอสมควร และอารมณ์ก็นุ่มมากด้วย ท่านใดสนใจไปกันได้ครับ เปิดทุกวันจนถึงสามทุ่มกว่าๆ เลย

....

สวยงามมากครับ ชมแล้วชุ่มชื่นใจจัง โมทนาสาธุครับ ขอบคุณครับ

Rank: 9Rank: 9Rank: 9

โมทนาสาธุ

อนุโมทนา สาธุ

งามทุกภาพเลยครับ.

‹ ก่อนหน้า|ถัดไป

สมาชิกที่เพิ่งอ่านหัวข้อนี้

คุณต้องเข้าสู่ระบบก่อนจึงจะสามารถตอบกลับ เข้าสู่ระบบ | สมัครสมาชิก

แดนนิพพาน ดอท คอม

GMT+7, 2024-4-27 01:53 , Processed in 0.064906 second(s), 17 queries .