แดนนิพพาน "โมทนาทุกดวงจิตถึงซึ่งแดนนิพพาน"

ค้นหา
ดู: 11739|ตอบ: 27
go

ร่วมบุญค่า server แดนนิพพาน [คัดลอกลิงค์]

Rank: 9Rank: 9Rank: 9

ก่อนสิ้นปีนี้ server แดนนิพพานจำเป็นต้องต่อค่าเช่า server เป็นรายปี โดยปีละ 2500 บาท ทั้งแยกเป็นสองโดเมนคือ danpranipparn.com และ dannipparn.com สำหรับ webboard ใว้โพสรูป ซึ่งทางสมาชิกแดนนิพพานสามารถโอนร่วมบุญค่า server ได้ตั้งแต่วันนี้เป็นต้นไป ถ้าเกินทางแดนนิพพานจะเอาไปทำกุศลในโครงการตามรอยพระพุทธบาท ในการไปเก็บข้อมูลรอยพระพุทธบาทในที่ต่างๆ

โดยปกติทางเราจะทำการชำระค่า server โดยปกติอยู่แล้วแต่ทั้งนี้อยากให้ท่านสมาชิกได้มีส่วนร่วมในการส่งเสริมเว็บแดนนิพพาน ให้เป็นสถานที่ให้คนได้มาโมทนาบุญกัน และนำบุญนั้นเป็นทางสู่แดนพระนิพพาน และได้บุญตลอดเวลาที่มีคนเข้าใช้เว็บแดนนิพพาน

สาธุ สาธุ สาธุ ... ด้วยอานิสงฆ์แห่งบุญนี้จะเติมเต็มปัญญาบารมีของท่าน เพราะบุญท่านจะเกิด 24 ชั่วโมง เพราะเป็นธรรมทานออนไลท์ทั่วโลก และขอให้ทุกท่านที่ร่วมบุญกุศลกับเรา ได้เจริญในปัญญาทั้งทางโลกทางธรรม รู้แจ้งเห็นธรรมต่างอย่างละเอียด ตลอดจนถึงธรรมอันเป็นเครื่องหลุดพ้น สู่แดน สุขนิรันต์ คือ "พระนิพพาน"

"นิพพานัง ปรมัง สุขขัง"

ธนาคารไทยพาณิชย์ สาขา อิมพีเรียลเวิลด์ (สำโรง)
เลขที่บัญชี : 332-2 33273-3

ชื่อบัญชี : นาย ธนวิสุทธิ์ สุวรรณาพรหม
ประเภทบัญชี : ออมทรัพย์

ธนาคาร กสิกรไทย สาขา ย่อยตลาดหนามแดง
เลขที่บัญชี : 446-2-67154-2

ชื่อบัญชี : นาย ธนวิสุทธิ์ สุวรรณาพรหม
ประเภทบัญชี : ออมทรัพย์

โมทนาทุกดวงจิตถึงซึ่งแดนนิพพาน

แดนนิพพาน ดอท คอม

*** ท่านใดได้โอนร่วมบุญกับแดนนิพพานแล้วกรุณาแจ้งยอดในการโอนได้ที่กระทู้นี้ ***

Rank: 8Rank: 8

น้องมิราโอนค่าทำบุญserver 500 บาท เข้าธนาคารกสิกรไทย วันที่ 06/10/53 เวลา 18.57 ให้แล้วนะคะพี่ธนา และขอโมทนาบุญล่วงหน้าสำหรับทุกท่านที่ร่วมทำบุญด้วยนะคะ สาธุ

ปล.@พี่ธนาค่ะ สำหรับการปรับปรุงเว็บ เป็นเว็บปิดเหมือนเดิม น้องมิราเห็นด้วยค่ะ จะได้พัฒนาเว็บให้เป็นระบบและง่ายต่อการดูแล เพราะเดี๋ยวนี้ชอบมีคนมาโพสโฆษณาในเว็บบ่อยๆ ทำให้ต้องคอยลบ และทำให้เว็บดูไม่สะอาดไม่เรียบร้อยยังไงไม่รู้ค่ะ อีกอย่างจะได้เสวนาธรรมและส่งเสริมการตามรอยพระบาทกับสมาชิกได้อย่างใกล้ชิดมากขึ้นด้วย ขอโมทนาบุญกับพี่ธนาด้วยนะคะสำหรับการปรับปรุงเว็บครั้งใหม่ เดี๋ยวน้องมิราจะช่วยเรื่องการลงข้อมูลการตามรอยและบทความธรรมะเพิ่มเติมหลังจากการปรับปรุงเว็บเสร็จเรียบร้อยนะคะ

แสดงความคิดเห็น

kwanpat  โมทนาบุญด้วยนะคะ นิพพานัง ปรมัง สุขขัง  โพสต์เมื่อ 2012-2-9 07:19

เมื่อรวมกลุ่มกันได้แล้ว อีกหน่อยจะมีการจัด ทริป ไปตามรอยพระพุทธบาท และไป ปฏิบัติธรรม เติมเต็มบารมี กันเป็นกลุ่ม เพื่อจุดแห่งพระนิพพานสมบัติ ในชาติปัจจุบัน ทุกท่านทุกคน

โมทนาทุกดวงจิตถึงซึ่งแดนนิพพาน

Rank: 1

โอนเงินไปที่ ธนาคารไทยพาณิชย์ เมื่อวันพฤหัสที่ 18 พฤศจิกายน เวลา 18.31 เป็นจำนวน 200 บาทค่ะ
โมทนากับทุกท่านด้วยนะคะ

pimnuttapa  โมทนาบุญด้วยนะคะ ขอให้เป็นปัจจัยเข้าถึงพระนิพพานชาตินี้ สาธุ  โพสต์เมื่อ 2012-2-3 15:19
นิพพานัง ปรมัง สุขัง

ได้รับแล้วครับ ขออนุโมทนาด้วยครับ

กระผมโอนเงินไปธนาคารไทยพาณิชย์ 500 บาท วันที่ 29/12/10 เวลา 10:22 น.
ก็ขอโมทนาบุญกับพี่ธนฯ กับสิ่งที่พี่ธนฯทำในอดีต ปัจจุบัน และที่จะกระทำต่อไปในอนาคต ด้วยนะครับ
_/l\_ สาธุ ^ ^

pimnuttapa  โมทนาบุญด้วยนะคะ ขอให้เป็นปัจจัยเข้าถึงพระนิพพานชาตินี้ สาธุ  โพสต์เมื่อ 2012-2-3 15:20

ร่วมบำรุงค่า Server จำนวน 300 บาทค่ะ พี่ธนา โอนเงินวันที่ 25 พ.ย.54 ธนาคารไทยพาณิชย์

pimnuttapa  โมทนาบุญด้วยนะคะ ขอให้เป็นปัจจัยเข้าถึงพระนิพพานชาตินี้ สาธุ  โพสต์เมื่อ 2012-2-3 15:20

โมทนาด้วยครับ

วันนี้ (21/12/2554   เวลา  8.00 น.)ได้ร่วมโอนเงินบำรุงเวปเป็นธรรมทาน 200 บาทค่ะ
ขอทุกท่านได้ร่วมโมทนาจ้า  

ขอพระนิพพานสมบัติเป็นที่ไปและมีความคล่องตัวทุกประการเทอญ

visutti  เอวังโหนตุ ขอให้สุขสมหวังทุกประการ เทอน  โพสต์เมื่อ 2011-12-27 08:33
‹ ก่อนหน้า|ถัดไป

สมาชิกที่เพิ่งอ่านหัวข้อนี้

คุณต้องเข้าสู่ระบบก่อนจึงจะสามารถตอบกลับ เข้าสู่ระบบ | สมัครสมาชิก

แดนนิพพาน ดอท คอม

GMT+7, 2024-5-5 04:42 , Processed in 0.066397 second(s), 15 queries .