แดนนิพพาน "โมทนาทุกดวงจิตถึงซึ่งแดนนิพพาน"

ค้นหา
ดู: 4674|ตอบ: 9
go

ภาพหลวงพ่อกับศิษย์ ชุดที่1. [คัดลอกลิงค์]

Rank: 9Rank: 9Rank: 9

ภาพประทับใจชุดที่1. หลวงพ่อกับศิษย์

ไฟล์แนบ: คุณจำเป็นต้องเข้าสู่ระบบก่อนจึงจะสามารถดูและดาวน์โหลดไฟล์แนบได้ หากยังไม่มีแอคเคานต์หรือยังไม่ได้เป็นสมาชิก กรุณาสมัครสมาชิก

Rank: 1

อนุโมทนาสาธุคะ ที่ได้นำมาให้ชมกัน

อนุโมทนาสาธุครับ

อนุโมทนา สาธุ

สาธุ สาธุ สาธุ

ข้าพเจ้าขอถึงซึ่งพระพุทธ พระธรรม และพระอริยสงฆ์เป็นที่พึ่ง ข้าพเจ้าขอกราบนอบน้อมบูชาพระคุณขององค์สมเด็จพระสัมมาสัมพุทธเจ้า ผู้ทรงเสียสละสั่งสมบารมีนับชาติมิถ้วน ตรัสรู้พระอนุตตรสัมมาสัมโพธิญาณ ประกาศธรรมนำเวไนยสัตว์ออกจากสังสารวัฏ พร้อมกราบพระธรรม  และพระอริยสงฆ์ ขอตั้งสัจจะอธิษฐานด้วยอานิสงส์ผลแห่งบุญนี้ จงเป็นปัจจัยให้ได้ถึงซึ่งพระนิพพาน  สาธุ

ขอบคุณครับ ที่เอาภาพเก่าๆมาให้ชมกัน (ผมเกิดไม่ทัน)

กราบนมัสการหลวงพ่อครับ

สาธุกับเวบมาสเตอร์นะคะ

อนุโมทนา สาธุ

‹ ก่อนหน้า|ถัดไป

สมาชิกที่เพิ่งอ่านหัวข้อนี้

คุณต้องเข้าสู่ระบบก่อนจึงจะสามารถตอบกลับ เข้าสู่ระบบ | สมัครสมาชิก

แดนนิพพาน ดอท คอม

GMT+7, 2024-4-20 20:53 , Processed in 0.045377 second(s), 16 queries .