แดนนิพพาน "โมทนาทุกดวงจิตถึงซึ่งแดนนิพพาน"

ค้นหา
ดู: 3037|ตอบ: 0
go

ขอเชิญร่วมเป็นเจ้าภาพทอดกฐินสามัคคี เพื่อสร้างพระมหาธาตุเจดีย์โพธิปักขิยะธรรม [คัดลอกลิงค์]

Rank: 1

พระมหาธาตุเจดีย์โพธิปักขิยธรรม (เจดีย์เพชร  ๓๗ ยอด)

ขอเชิญร่วมเป็นเจ้าภาพทอดกฐินสามัคคี

เพื่อสร้างพระมหาธาตุเจดีย์โพธิปักขิยธรรม (เจดีย์เพชร  ๓๗ ยอด)

ณ  วัดป่าภูทับเบิก  ตำบลวังบาล  อำเภอหล่มเก่า  จังหวัดเพชรบูรณ์

วันที่ ๑๕ – ๑๖ ตุลาคม ๒๕๕๔

ขอบอกบุญมายังพุทธบริษัทผู้มีจิตศรัทธา ร่วมกันจัดสร้างพระมหาธาตุเจดีย์โพธิปักขิยธรรม

เพื่อบรรจุพระบรมสารีริกธาตุ อันจะเป็นที่สักการะบูชาแด่ชนรุ่นหลัง เจดีย์ที่จัดสร้าง มีความสูง ๘๐ เมตร

ตั้งอยู่บนภูเขาซึ่งสูง ๑,๗๖๘ เมตร จากระดับน้ำทะเล จึงขอเรียนเชิญท่านผู้มีจิตศรัทธาทั้งหลายร่วมเป็นเจ้าภาพทอดกฐินสามัคคีมา

ณ โอกาสนี้ ขอให้ผู้มีจิตศรัทธาทุกท่านจงประสบจตุรพิธพรชัย คือ อายุ วรรณะ สุขะ พละ

และปฏิภาณธรรมสารสมบัติด้วยกันทุกท่านเทอญฯ

กำหนดการงานทอดกฐินสามัคคี

วันเสาร์ที่ ๑๕ ตุลาคม ๒๕๕๔

๑๓ : ๐๐ น. คณะกฐินฯเดินทางถึงวัดป่าภูทับเบิก และตั้งองค์กฐินฯ ณ พระวิหารทองวิจิตร

๑๗ : ๐๐ น. คณะกฐินฯและผู้มาร่วมงานร่วมรับประทานอาหาร

๑๙ : ๐๐ น. พระสงฆ์ที่จำพรรษาจำนวน ๕ รูป เจริญพระพุทธมนตร์ฉลององค์กฐินฯ

คณะกฐินฯร่วมนั่งสมาธิเจริญภาวนา

วันอาทิตย์ที่ ๑๖ ตุลาคม ๒๕๕๔

๐๘ : ๐๐ น. ถวายอาหารเช้าแด่พระภิกษุสงฆ์จำนวน ๑๙ รูป

๐๙ : ๐๐ น. ทำพิธีถวายผ้ากฐินฯ พระสงฆ์สวดอนุโมทนาเป็นอันเสร็จพิธี

ท่านใดต้องการมีรายชื่อ ประธานร่วม รองประทานร่วม กรรมการ ในใบกฐินช่วยแจ้งมาที่

Facebook : wonny snatur หรือ wonsandee@hotmail.com ได้ทั้งสองคะ แจ้งรายชื่อจนถึงวันที่ 24 ก.ย. 2554

และท่านใดประสงค์จะร่วมทำบุญในครั้งนี้ให้

โอนเงินผ่านที่บัญชี ธนาคารกรุงเทพ ออมทรัพย์ หมายเลข : 1370920520 ชื่อบัญชี : วรรณภรณ์  ของสันเทียะ

หลังจากโอนเงินมาแล้ว ให้ถายรูปหลักฐานการโอนเงิน พร้อมชื่อ-นามสกุลจริง ส่งมาให้ที่เมลล์ด้วยนะคะ

หากท่านใดต้องการใบอนุโมทนาบัตร เพื่อนำไปลดหย่อนภาษีให้แจ้งมาด้วยนะคะ

แจ้งชื่อ-นามสกุล ที่ถูกต้องในการนำไปลดหย่อนภาษีมาด้วยนะค่ะ

สอบถามเพิ่มเติม 080 506 5206

http://goo.gl/fWuKe

อนุโมทนา สาธุค่ะ

เจ้าอาวาสวัดป่าภูทับเบิก

พระมหาธาตุเจดีย์โพธิปักขิยธรรม (เจดีย์เพชร ๓๗ ยอด)

เริ่มดำเนินการก่อสร้าง

ปัจจุบัน

ร่วมทำบุญตามกำลังศรัทธาได้เลยนะคะ ยังขาดเงินในการก่อสร้างอีกมากค่ะ
วัตถุประสงค์เพื่อเป็นที่เคารพสักการะบูชาแก่คนรุ่นหลังค่ะ
ถ้าท่านใดว่าง ในวันและเวลาดังกล่าวขอเชิญร่วมพิธีบุญใหญ่ครั้งนี้ได้เลยนะคะ

วันที่ ๑๓ - ๑๔ ตุลาคม ๒๕๕๔ มีการกวนข้าวทิพย์ด้วยนะคะ
วิวและอากาศที่ภูทับเบิกสวยงามและเย็นมากค่ะ
หากใครเป็นคนชอบเที่ยว อย่าลืมไปที่ภูทับเบิกนี้ให้ได้สักครั้งนะคะ
เป็นที่ที่เย็นสบายอีกที่คะ

ช่วยกันบอกบุญต่อให้ด้วยนะคะ
ท่านใดที่ได้ไปภูทับเบิก ก็สามารถไปร่วมทำบุญได้ที่วัดป่าภูทับเบิก ได้ด้วยนะคะ
มีกล่องรับปัจจัยในการทำบุญอยู่ที่วัดด้วยนะคะ

หากท่านใดที่ชอบหรือกำลังคิดจะหาที่ปฏิบัติธรรมแนะนำที่วัดนี้อีกที่หนึ่งค่ะ
โดยส่วนตัวไปปฏิบัติธรรมที่วัดนี้ทุกปีค่ะ  วัดนี้จะเปิดไฟเฉพาะแค่ช่วงเริ่มทำวัดเย็นหลังจากทำวัดเย็นแล้ว
ไม่เปิดไฟค่ะ ถ้าคนที่รักความสงบ ที่นี่ไม่ทำให้ผิดหวังค่ะ
เจริญภาวนาได้เต็มที่เลยค่ะ สงบมากคะ อากาศเย็นสบาย ถ้าไปช่วงฤดูหนาวก็หาเสื้อหาหนาๆๆมากๆๆไปด้วยนะคะ
เพราะอากาศเย็นมากค่ะ เย็นจับใจเลยคะ อากาศบริสุทธิ์จริง ๆ ค่ะ

‹ ก่อนหน้า|ถัดไป

สมาชิกที่เพิ่งอ่านหัวข้อนี้

คุณต้องเข้าสู่ระบบก่อนจึงจะสามารถตอบกลับ เข้าสู่ระบบ | สมัครสมาชิก

แดนนิพพาน ดอท คอม

GMT+7, 2024-5-16 14:31 , Processed in 0.069489 second(s), 14 queries .