แดนนิพพาน "โมทนาทุกดวงจิตถึงซึ่งแดนนิพพาน"

ค้นหา
ดู: 2051|ตอบ: 2
go

ขอเชิญร่วมกันบูรณะพระธาตุเจ้ากู่ยางเงิน (ปิด) [คัดลอกลิงค์]

Rank: 1

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย teyteybboy เมื่อ 2012-1-1 15:29

มูลเหตุแห่งการบูรณะครั้งนนี้       เนื่องด้วยสำนักปฏิบัติธรรมพระธาตุเจ้ากู่ยางเงิน ต.เวียง อ.เทิง จ.เชียงราย เป็นพระธาตุเก่าแก่และถือเป็นโบราณสถานในเขต อำเภอเทิง โดยหลวงพ่อบุญตัน ธีรธมโม ท่านได้มาเป็นประธานบูรณะปฏิสังขรเป็นศูนย์ปฏิบัติอบรม ยังไม่แล้วเสร็จหลวงพ่อท่านก็ได้มรณะภาพลงทำให้งานบูรณปฏิสังขรหยุดลง ขณะนี้ทางศรัทธาสาธุชนศิษย์ผู้มีใจกุศล จึงได้ร่วมกันสานงานต่อคือสร้างศาลาปฏิบัติธรรม และจะดำเนินการก่อสร้างบูรณะพระธาตุเจ้ากู่ยางเงินที่มีสภาพเก่าแก่สลักหักพังให้เป็นที่สักการะบูชาแก่สาธารณชนต่อไป

ดังนั้นคณะผู้ดำเนินการจึงขอกราบเรียนเชิญท่านผู้ใจบุญสุนทานให้ร่วมสร้างพระธาตุเจ้ากุ่ยางเงินและสำนักปฏิบัติธรรม ท่านใดที่ได้ร่วมบริจาคของให้เจริญรุ่งเรือง ด้วยศีล สมาธิปัญญา ให้ดวงตาเห็นธรรม และประกอบด้วยอำนาจพระคุณพระศรีรัตนตรัย และสิ่งศักดิ์สิทธิ์ทั้งหลายจงดลบัลดาลให้ท่านและครอบครัวประสพแต่ความสุขความเจริญด้วยจุตรทิศชพิธพรชัย สี่ประการ อันประกอบด้วย อายุ วรรณะ สุขะ พละ ปฏิภาณธนสารสมบัติ ทุกทิวาราตรีกาลเทอญ

สามรถร่วมบริจาคโดยผ่านบัญชี
ธนาคารกสิกรไทย สาขาถนนเอกชัย สมุทรสาคร
ชื่อบัญชี นางเกศินี เป็นเอก
บัญชีเลขที่ 555-5-11876-8

DSCN0647.JPG พระธาตุเจ้ากู่ยางเงินและกู่อัฐิหลวงพ่อบุญตัน

องค์พระธาตุเจ้ากู่ยางเงินในปัจจุบัน

DSCN0655.JPG (1.33 MB, จำนวนดาวน์โหลด: 1)

คุณเกศินี
ดิฉันจะแจ้งว่าบัญชีเลขที่ 555-5-11876-8  ที่จะร่วมกันบูรณะพระธาตุเจ้ากู่ยางเงิน ไม่ถูกต้องค่ะ
วันนี้ไปโอนเงินร่วมทำบุญผ่านATM กดไปหลายครั้ง เขาแจ้งว่าเลขที่บัญชีไม่ถูกต้อง
ก็เลยไปเช็คกับเจ้าหน้าที่ธนาคารกสิกร เขาแจ้งว่า เลขหลักที่สี่ของบัญชีกสิกรไทยออมทรัพย์ต้องเป็น 2 ไม่ใช่ 5 ค่ะ
ดิฉันก็เลยลองกดใหม่เปลี่ยนที่ถูกต้องคือ 555-2-11876-8 ก็เลยโอนได้
รบกวนเช็คอีกทีแล้วแก้ไขในpost ใหม่ให้ถูกต้อง
ดิฉันเกรงว่าผู้มีจิตศรัทธาที่ต้องการร่วมทำบญจะไม่สะดวก

ขอบคุณค่ะ

อนุโมทนาสาธุ

‹ ก่อนหน้า|ถัดไป

สมาชิกที่เพิ่งอ่านหัวข้อนี้

คุณต้องเข้าสู่ระบบก่อนจึงจะสามารถตอบกลับ เข้าสู่ระบบ | สมัครสมาชิก

แดนนิพพาน ดอท คอม

GMT+7, 2024-5-10 11:52 , Processed in 0.053170 second(s), 16 queries .