แดนนิพพาน "โมทนาทุกดวงจิตถึงซึ่งแดนนิพพาน"

ค้นหา
ดู: 5172|ตอบ: 21
go

โครงการวิทยุออนไลท์ แดนนิพพาน [คัดลอกลิงค์]

Rank: 1

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย visutti เมื่อ 2012-2-5 09:37

เนื่องจากระบบปัจจุบันทางเว็บจะการนำเสนอเสียงเทศน์หลวงพ่อแบบระบบอัพโหลดไฟล์เสียงขึ้นสู่ server
แล้วกำหนดเล่นแบบสุ่ม แต่ระบบนี้มีข้อจำกัดคือ เมื่อฟังบ่อยๆ ก็จะเกิดการซ้ำๆ ทำให้สามารถ หลายท่านถาม หาไฟล์เสียงอื่นว่ามีไหมเพราะเข้ามาทีไรก็เล่นแบที่เคยฟังมาแล้ว อยากฟังเสียงเทศน์อันใหม่บ้าง ...

ทั้งนี้ด้วยสาเหตุนี้ทางเว็บจึงมีแนวความคิดที่จะทำระบบ dannipparn radio ขึ้นมา เป็นสถานนีวิทยุออนไลท์
ที่เผยแพร่เสียงเทศน์หลวงพ่อโดยตรง จะเน้นสายหลวงพ่อ และระบบนี้ข้อดี คือเราสามารถจัดรายการ สดได้คือเลือกไฟล์เสียงเล่นแบบไม่ซ้ำกันได้ และสามารถทำตารางการออกอากาศในแต่ละวันได้ และสามารถกำหนดเป็นช่วงๆ เช่น ช่วงหลวงพ่อสอนกรรมฐาน หลวงพ่อสอนข้อปฏิบัติในการเป็นพระอริยะ หรือ หลวงพ่อตอบปัญหาธรรม หรือบางทีก็จะเป็น ออกแนว ปกินกะ ก็จะมี หลวงพ่อเล่านิทาน จุไลท่องดวงดาว หรือ ท่องไตรภูมิ เป็นต้น ทั้งนี้ เป็นการจัดรายการสดโดยเล่นจากเครื่องคอม ส่งมาที่ server และผ่านระบบ port กระจายออนไลท์ไปยังผู้รับฟัง โดยตรง ทำให้รับฟังได้รวดเร็วกว่าระบบ อัพไฟล์เสียงขึ้นโฮสโดยตรง ...

และเมื่อมีความคิดที่จะทำวิทยุแดนนิพพานออนไลท์ ก็มีสามาชิกได้โอนเงินเข้ามาร่วมในการพัฒนาระบบ dannipaprn radio วิทยุแดนนิพพานออนไลท์ และอยากให้ท่านสมาชิกที่ได้โอนมาแล้วเข้ามาโพสว่าได้โอนแล้วจำนวนเงินเท่าไหร่
ทั้งนี้เป็นการยืนยันตัวตนและจะได้ให้ท่านสมาชิกได้ร่วมกันอนุโมทนาในบุญกุศลของท่าน ...

ส่วนการจะทดสอบออกอากาศนั้นคงจะเป็นหลังจากงาน บวชธุงดง ของวัดท่าซุง จากวันที่ 8 - 16 ก.พ. 2555 นี้ คาดว่า 20 ก.พ. นี้จะทดสอบออนแอร์

ทั้งนี้ท่านสามารถท่านใดสนใจสนับสนุนโครงการก็สามารถโอนเข้าบัญชีแดนนิพพานได้เลยตามรายละเอียดด้านล่างนี้
และเมื่อโอนแล้วกรุณามาโพสยืนยันตัวตนด้วย จะได้อนุโมทนาบุญกับท่านที่เกิดร่วมกัน ...

สาธุ สาธุ สาธุ ... ด้วยอานิสงฆ์แห่งบุญนี้จะเติมเต็มปัญญาบารมีของท่าน เพราะบุญท่านจะเกิด 24 ชั่วโมง เพราะเป็นธรรมทานออนไลท์ทั่วโลก และขอให้ทุกท่านที่ร่วมบุญกุศลกับเรา ได้เจริญในปัญญาทั้งทางโลกทางธรรม รู้แจ้งเห็นธรรมต่างอย่างละเอียด ตลอดจนถึงธรรมอันเป็นเครื่องหลุดพ้น สู่แดน สุขนิรันต์ คือ "พระนิพพาน"

"นิพพานัง ปรมัง สุขขัง"

ธนาคารไทยพาณิชย์ สาขา อิมพีเรียลเวิลด์ (สำโรง)
เลขที่บัญชี : 332-2 33273-3

ชื่อบัญชี : นาย ธนวิสุทธิ์ สุวรรณาพรหม
ประเภทบัญชี : ออมทรัพย์

ธนาคาร กสิกรไทย สาขา ย่อยตลาดหนามแดง
เลขที่บัญชี : 446-2-67154-2

ชื่อบัญชี : นาย ธนวิสุทธิ์ สุวรรณาพรหม
ประเภทบัญชี : ออมทรัพย์

โมทนาทุกดวงจิตถึงซึ่งแดนนิพพาน

แดนนิพพาน ดอท คอม

สาธุ สาธุ สาธุ อนุโมทนามิ
การให้ธรรมมะเป็นทาน ชนะการให้ทั้งปวง

ได้โอนเงินเพื่อร่วมจัดทำวิทยุออนไลน์แล้วจำนวน หนึ่งพันบาท เมื่อ ๖ กพ ๕๕ เวลา ๙.๑๗ น.

แสดงความคิดเห็น

pimnuttapa  โมทนาบุญด้วยค่ะ ขอให้เป็นปัจจัยเข้าถึงพระนิพพานชาตินี้ค่ะ สาธุ   โพสต์เมื่อ 2012-2-7 13:44
visutti  โมทนาสาธุ ขอให้เจริญยิ่งขึ้นไป เอวังโหนตุ  โพสต์เมื่อ 2012-2-6 09:50

ร่วมบุญด้วยคนค่ะ 200 บาท โอนแล้ว 26 ม.ค.55

pimnuttapa  โมทนาบุญด้วยค่ะ ขอให้เป็นปัจจัยเข้าถึงพระนิพพานชาตินี้ค่ะ สาธุ   โพสต์เมื่อ 2012-2-7 13:44

ตอบกระทู้ toom ตั้งกระทู้

สาธุ

ร่วมบุญไปแล้วจ้า 24 ม.ค.55ทำไปซาวบาท อิอิ

pimnuttapa  โมทนาบุญด้วยค่ะ ขอให้เป็นปัจจัยเข้าถึงพระนิพพานชาตินี้ค่ะ สาธุ   โพสต์เมื่อ 2012-2-7 13:45

ทำบุญไปแล้ว ประมาณ 400 บาท จ๊ะ โมทนาน้องเจียบจัง  และทุกคนที่ร่วมทำบุญด้วยจ๊ะ

pimnuttapa  โมทนาบุญด้วยค่ะ ขอให้เป็นปัจจัยเข้าถึงพระนิพพานชาตินี้ค่ะ สาธุ   โพสต์เมื่อ 2012-2-7 13:45

ร่วมทำบุญไปแล้วครับ จำวันไม่ได้ครับแต่ก่อนสิ้นเดือนที่แล้วนะครับ 200 บาท ครับ
อนุโมทนากับทุกท่านที่ร่วมกันทำบุญด้วยนะครับ

pimnuttapa  โมทนาบุญด้วยค่ะ ขอให้เป็นปัจจัยเข้าถึงพระนิพพานชาตินี้ค่ะ สาธุ   โพสต์เมื่อ 2012-2-7 13:46

อนุโมทนากับทุกๆท่านด้วยค่ะ สาธุ สาธุ สาธุ อนุโมทนามิ _/l\_

ร่วมบุญโครงการวิทยุออนไลน์ แดนนิพพาน จำนวน 1,000 บาท นะคะ
โอนเงินวันที่ 07/02/2012 16:54 เข้าบัญชีธนาคารกสิกรไทยของคุณธนวิสุทธิ์
และขออนุโมทนากับคุณธนวิสุทธิ์และทุกท่านที่ร่วมสนับสนุนโครงการนี้ทั้งที่ใช่และไม่ใช่สมาชิกเว็บฯค่ะ

pimnuttapa  โมทนาบุญด้วยค่ะ ขอให้เป็นปัจจัยเข้าถึงพระนิพพานชาตินี้ค่ะ สาธุ   โพสต์เมื่อ 2012-2-8 13:05
‹ ก่อนหน้า|ถัดไป

สมาชิกที่เพิ่งอ่านหัวข้อนี้

คุณต้องเข้าสู่ระบบก่อนจึงจะสามารถตอบกลับ เข้าสู่ระบบ | สมัครสมาชิก

แดนนิพพาน ดอท คอม

GMT+7, 2024-5-12 21:06 , Processed in 0.087449 second(s), 17 queries .