แดนนิพพาน "โมทนาทุกดวงจิตถึงซึ่งแดนนิพพาน"

ค้นหา
เจ้าของ: visutti
go

โครงการวิทยุออนไลท์ แดนนิพพาน [คัดลอกลิงค์]

Rank: 1

ตอบกระทู้ ggolf18 ตั้งกระทู้

อนุโมทนาด้วยนะคะ

ตอบกระทู้ toom ตั้งกระทู้

สาธูครับ

อนุโมทนา

ขอโมทนาบุญด้วยคนค่ะ สาธุ

ร่วมทำบุญโครงการวิทยุออนไลน์ด้วยครับ จำนวน 2,000 บาทครับ โอนเงินวันที่ 08/02/2555  เวลาประมาณ 13.00 น.บัญชีคุณธนวิสุทธิ์ครับ

แสดงความคิดเห็น

pimnuttapa  โมทนาบุญด้วยค่ะ ขอให้เป็นปัจจัยเข้าถึงพระนิพพานชาตินี้ค่ะ สาธุ   โพสต์เมื่อ 2012-2-10 11:22

ต้นฉบับโพสต์โดย วิศว์ เมื่อ 2012-2-9 22:09
ร่วมทำบุญโครงการวิทยุออนไลน์ด้วยครับ จำนวน 2,000 บาทคร ...

อนุโมทนาสาธุค่ะ

ต้นฉบับโพสต์โดย วิศว์ เมื่อ 2012-2-9 22:09
ร่วมทำบุญโครงการวิทยุออนไลน์ด้วยครับ จำนวน 2,000 บาทคร ...

ตอนนี้พี่ธนวิสุทธิ์ไปบวชธุดงค์ค่ะ จะกลับมาทำวิทยุออนไลน์น่าจะประมาณ 14-15 กุมภานี้นะคะ

ร่วมบุญโครงการวิทยุออนไลน์ แดนนิพพาน จำนวน 500 บาท ครับ
โอนไปประมาณวันที่ 30 ม.ค. 55 เวลาหัวค่ำ เข้าบัญชี ธ.ไทยภาณิตย์ครับ

แสดงความคิดเห็น

pimnuttapa  โมทนาบุญด้วยค่ะ ขอให้เป็นปัจจัยเข้าถึงพระนิพพานชาตินี้ค่ะ สาธุ   โพสต์เมื่อ 2012-2-14 05:46

ต้นฉบับโพสต์โดย Wuttipong เมื่อ 2012-2-12 21:27
ร่วมบุญโครงการวิทยุออนไลน์ แดนนิพพาน จำนวน 500 บาท ครั ...

อนุโมทนาค่ะ ขอพระนิพพานเป็นที่สุดจ้า

Rank: 9Rank: 9Rank: 9

วันนี้คุณเอ 999 ได้ทำการโอนร่วมบุญ dannipparn radio เพื่อซื้อจอคอมพิวเตอร์ใหม่ และทางทีมงานก็ไปวื้อมาเปลี่ยนจากอันเดิมที่พัง

ด้านบนจอเก่าที่เดี้ยงแล้ว อนัตตา เรียบร้อย ส่วนได้ล่างคือจอใหม่ที่ได้คุณเอ 999 เป็นเจ้าภาพซื้อเพื่อใช้ทำระบบ dannipparn radio online

แทนที่จอเก่าแล้วเตรียมเซตค่า เครื่องให้เป็น สถานนีวิทยุออนไลท์

เปิดขึ้นมาหน้าหลักเป็นภาพหลวงพ่อเป็นพื้นหลังของจอ

ทดสอบเปิดหน้าเว๋็บแดนนิพพาน ชัดเจนแจ่มใส

วันนี้เลยได้ทดสอบออนแอร์ สถานนีวิทยุออนไลท์ ในหน้าแรก โดยนำเสนอหลวงพ่อเทศน์ แบบเล่านิทานธรรม เรื่อง จุไล ท่องดวงดาว ... ท่านไหนที่ได้ มโนมยิทธิกำหนดจิตตามหลวงพ่อเล่าได้เลย เป็นความรู้ทั้งการปฏิบัติและการนำไปใช้มีกุศลโลบายในธรรม ตามแบบฉบับหลวงพ่อ เลยครับ

โมทนากับคุณเอ 999 และสมาชิกเว็บแดนนิพพานที่โอนร่วมบุญในการพัฒนาสื่อวิทยุออนไลท์เว็บแดนนิพพาน ทั้งที่เงินที่โอนร่วมมาเราจะนำไปใช้ค่าใช้จ่ายรายเดือนและอุปกรณ์คอมเวลาชำรุดและเสริมความเร็วเน็ตให้ไวกว่าเดิมจะเพิ่มประสิทธิภาพ และค่าเช่า port radio รายเดือน และเงินที่เหลือจะนำไปทำบุญตามความเหมาะสมเดือนให้ส่งเสริม บุญบารมีให้กับสมาชิกที่ได้ร่วมบุญกับเรา ในการทำระบบ ธรรมทานออนไลท์ในครั้งนี้ ขอให้บุญในครั้งนี้จงเป้นปัจจัยให้ทุกท่านได้เข้าถึง แดนพระนิพพานในชาติปัจจุบัน  ... นิพพานัง ปรมัง สุขขัง

"โมทนาทุกดวงจิตถึงซึ่งแดนนิพพาน"

‹ ก่อนหน้า|ถัดไป

สมาชิกที่เพิ่งอ่านหัวข้อนี้

คุณต้องเข้าสู่ระบบก่อนจึงจะสามารถตอบกลับ เข้าสู่ระบบ | สมัครสมาชิก

แดนนิพพาน ดอท คอม

GMT+7, 2024-5-13 15:57 , Processed in 0.069000 second(s), 16 queries .