แดนนิพพาน "โมทนาทุกดวงจิตถึงซึ่งแดนนิพพาน"

ค้นหา
ดู: 3014|ตอบ: 3
go

อัปปมัญญาภาวนา - บทสวดและแปลไทย [คัดลอกลิงค์]

Rank: 1

อัปปมัญญาภาวนา - บทสวดและแปลไทย

หลายท่านเคยฟังมาแล้ว แต่ยังไม่ทราบคำแปล ฟังผ่าน ๆ ไป ผมก็เลยแปลให้เลย ^___^

ซึ่งบทสวดนี้ทางพม่า ท่านได้เผยแพร่ไว้ และผมเห็นว่าเป็นบทที่ดี ซึ่งพระอาจารย์จำเนียร วัดถ้ำเสื้อ เคยกล่าวไว้ว่า "บทอัปปมัญญาภาวนา เทวดาท่านชอบ" ซึ่งได้มีหลายเว็บได้แปลความหมายไว้แล้ว แต่ผมดูแล้วยังเข้าใจยาก จึงขอคำแนะนำจากพระอาจารย์บาลีจากวัดปากน้ำ ช่วยแนะนำ และชี้แนะการให้ความหมายที่เข้าใจมากขึ้น ...

จนได้ วีดีโอ
อัปปมัญญาภาวนา - บทสวดและแปลไทย ที่ได้เห็นมานี้

วีดีโอ นี้ผมทำเผยแพร่ ไม่จำกัด

หากอยากได้แบบชัด ๆ แบบ Master ติดต่อ ผมทาง PM

โมทนาสาธุกับเมตตาจิตของ จขกท ด้วยค่ะ สวยงามมากจ๊ะ

แสดงความคิดเห็น

somkid  โมทนา สาธุ นะคะ  โพสต์เมื่อ 2012-3-20 02:00

สาธุ ดีแล้ว

สาธุ

‹ ก่อนหน้า|ถัดไป

สมาชิกที่เพิ่งอ่านหัวข้อนี้

คุณต้องเข้าสู่ระบบก่อนจึงจะสามารถตอบกลับ เข้าสู่ระบบ | สมัครสมาชิก

แดนนิพพาน ดอท คอม

GMT+7, 2024-5-5 18:59 , Processed in 0.184580 second(s), 15 queries .