แดนนิพพาน "โมทนาทุกดวงจิตถึงซึ่งแดนนิพพาน"

ค้นหา
เจ้าของ: Nepenthes
go

ความรู้สึกแรกที่ได้เข้าเวปแดนนิพพาน รู้สึกกันยังไงบ้างหรอครับ [คัดลอกลิงค์]

Rank: 1

ขออนุโมทนากับพี่ๆ ที่จัดทำเว็บนี้ด้วยค่ะ
เพราะมันไม่ใช่เป็นแค่สื่อๆหนึ่ง แต่เป็นศูนย์รวมจิตใจ
ของลูกหลานทุกคน มีอะไรหลายๆอย่างที่ทำให้เิกิดความรู้สิึกดีๆมาเสมอ
ขอบคุณพี่ๆ ที่ได้จัดทำเว็บนี้ขึ้นมา และเว็บนี้ก็มีการพัฒนาเสมอมา
ไม่ว่าทุกข์หรือสุข ที่นี่ก็มีความสำคัญกับเราเสมอ
ขออนุโมทนากับพี่ๆด้วยค่ะ ..... สาธุ
(พี่เก่งมากค่ะ)

อนุโมทนาครับ
เช่นกันครับเสียงเพลงหน้าเวปแดนนิพพานเป็นเสียงดนตรีประกอบขลุ่ยฟังแล้ว สงบ
คิดถึงหลวงพ่ออย่างจับใจ

เวปนี้เป็นเวปที่ดีครับ ให้ความรู้ เกี่ยวกับศาสนา ให้ความรู้เกี่ยวกับเรื่องต่างๆ ครับ
ผมชื่อ รชา ครับ

ตอบกลับ Nepenthes ตั้งกระทู้
รู้สึกว่าได้พบญาติธรรมลูกหลานหลวงพ่อแน่ๆ เลยเช่นกันค่ะ เพลงเพราะ ได้ฟังเทศน์ มีเพื่อนสนทนาธรรม สาธุ

ความรู้สึกแรกได้เขียนไปแล้ว คิดว่าอันนี้เป็นความรู้สึกตอนนี้ คือภาคสองละกันค่ะ
เริ่มแรกเห็นภาพซ้อนที่หลังพระ แทบทุกภาพ ยังถามเว็บมาสเตอร์ว่าเอาภาพสามมิติมาลงหรือ แต่ท่านบอกว่าภาพธรรมดา
ตอนนี้ ได้ยินเพลงนิพพานเสียงขลุ่ยหวานมากกว่าในเว็บตอนแรกคือเปิดเตาแบบสนามแม่เหล็กทำกับข้าว ตอนนี้ได้ยินพอติดเครื่องรถยนต์ขับไปทำงาน ได้ยินเบาๆ วันนี้ได้ยินในหัวเราเองไม่ได้เปิดวิทยุ คอม หรืออื่นๆ ได้ยินในห้องน้ำ ขณะภาวนาด้วยว่า นิมิตจิตติ นิมิตจิตตา นิพพานนะจิตติ นิพพานนะจิตตา และเห็นแสงสีอ่อนๆแบบที่หน้าเว็บในห้องพัก ที่ทำงาน และแม้กระทั่งที่ขอบอ่างอาบน้ำ เป็นอะไรก็ตาม คิดเอง จิตปรุงแต่ง ฯลฯ แต่เรายินดีที่ได้ประสบ เรายินดีรับความคิดเห็นและคำแนะนำค่ะ

เข้ามาตามคำแนะนำจากเวบมาสเตอร์ และก็รู้สึกดีมากๆที่ได้เจอเรื่องราวมากมายเกี่ยวกับหลวงพ่อฤาษีลิงดำและวัดท่าซุงและโดยเฉพาะเสียงเพลงบรรเลงประกอบ บอกได้คำเดียวว่านี่แหละ สิ่งที่ข้าพเจ้าตามหามานานแสนนาน และความรู้สึกที่ดีอีกมากมายบรรยายยังไงก็ไม่หมดค่ะ ขอบคุณค่ะ รู้สึกดีใจและโชคดีมากที่ได้เจอเวบนี้

โมทนาบุญแห่งพระนิพพานกับทุกๆท่านครับ

ดีใจมากที่เฃ้ามาในเวปนี้ รู้สีกสงร่มเย็นครังแรกเฃ้ามาในเวป เหมือนเดินอยู่ในวัดที่สวยงาม  แต่ไร้ผู้คน  เพราะมัวสำรวจพื้นที่ จนมาเจอแหลงเรียนกรรมถาน จืงอยากเฃ้ามาอาศัยร่มโพร่มไทรแห่งนี้ พักจิตร กาย ใจ หวังว่าทุกท่านคงต้อนรับผมไา้สักคนนะตรับ

อนุโมทนากับทุกท่านค่ะ เวลาเข้ามาในเว็ปนี้จิตจะรู้สึกเบา สงบ และเป็นสุขค่ะ ขอบคุณสำหรับสิ่งดีๆทุกอย่างที่นำเสนอค่ะ

‹ ก่อนหน้า|ถัดไป

สมาชิกที่เพิ่งอ่านหัวข้อนี้

คุณต้องเข้าสู่ระบบก่อนจึงจะสามารถตอบกลับ เข้าสู่ระบบ | สมัครสมาชิก

แดนนิพพาน ดอท คอม

GMT+7, 2024-4-20 10:01 , Processed in 0.057058 second(s), 13 queries .