แดนนิพพาน "โมทนาทุกดวงจิตถึงซึ่งแดนนิพพาน"

ค้นหา
ดู: 2194|ตอบ: 4
go

แนะนำเวปใหม่ ท่าธรรมดอทคอม [คัดลอกลิงค์]

Rank: 1

หลวงพี่ท่านมีปฏิปทาในการเผยแผ่พระธรรมคำสั่งสอน เพียงแต่ท่านขาดสถานที่

ถ้ามีสถานที่เช่น สำนักปฏิบัติธรรม หรือวัด หรือบ้านญาติธรรม ที่ต้องการสร้างอานิสงส์ด้วยการเผยแผ่พระธรรม

โดยหลวงพี่ท่านยินดี เป็นพี่เลี้ยง สอนพระ หรือญาติโยม โดยเฉพาะพระให้มีความรู้ ความสามารถในพระธรรม

ในการเจริญสติ จนก้าวสู่สติปัฏฐาน 4 สมาบัติ 8 ซึ่งเป็นธรรมทาน เป็นผู้สอน โดยไม่หวังตำแหน่งใดๆ

เพียงขอได้เผยแผ่คำสั่งสอนเป็นพอ และอยู่ตามอัตภาพ ที่สมควรแก่สมณะ แต่ทั้งนี้ทั้งนั้น

ก็ขึ้นอยู่วาสนาบารมี ของสถานที่นั้นๆด้วย เพื่อป้องกันปัญหา

http://www.thadham.com/

อ่านข้อมูล แล้วน่าสนใจดีครับ ท่านแนวสายมโนฯ เลยครับ มีประสบการณ์คล้ายๆ กันด้วย ถ้าอยากเสวนาหลวงพี่แบบออนไลท์ นี้จะได้ไหม หรือ ต้องไปที่ไหนหละครับ เพราะในเว็บไม่เห็นข้อมูลระบุุเลย ว่าท่านประจำที่ไหน

อนุโมทนาบุญด้วยครับ

หลวงพี่ท่านมีนามว่ากระไรคะ น่าสนใจค่ะ

อนุโมทนาด้วยครับ

‹ ก่อนหน้า|ถัดไป

สมาชิกที่เพิ่งอ่านหัวข้อนี้

คุณต้องเข้าสู่ระบบก่อนจึงจะสามารถตอบกลับ เข้าสู่ระบบ | สมัครสมาชิก

แดนนิพพาน ดอท คอม

GMT+7, 2024-4-29 22:31 , Processed in 0.059133 second(s), 14 queries .