แดนนิพพาน "โมทนาทุกดวงจิตถึงซึ่งแดนนิพพาน"

ค้นหา
ดู: 3853|ตอบ: 9
go

หญิงที่ทำแท้ง [คัดลอกลิงค์]

Rank: 1

1292101442.jpg 9 E/ `0 i6 Z/ s7 Z/ R" n  U# O
          ต่อไปนี้ผมขอนำเสนอเรื่องของผู้หญิงที่ทำแท้งว่าคุณจะต้องพบกับอะไรบ้าง  จากการตรวจสอบก็พบกับการลงโทษก่อนที่จะได้รับการสอบสวน  เมื่อคุณตายจากร่างมนุษย์สิ่งแรกที่คุณจะได้พบก็คือการลงโทษก่อนการตัดสิน  ก่อนคุณจะได้รับการตัดสินว่าคุณนั้นจะถูกลงโทษ  ณ  สถานที่แห่งใด  เป็นเวลาเท่าใด  ระหว่างคุณถูกคุมขังคุณจะถูกมัดด้วยโซ่ยืนกางแขน  แล้วถูกเฆี่ยนด้วยแส้  หวาย  หรือถูกทุบด้วยไม้อย่างแน่นอน  โดนอย่างถ้วนหน้าและอย่างทั่วถึงเลยทีเดียว  ระยะเวลาก็ขึ้นอยู่ว่า  คุณได้รับการสอบสวนเร็วขนาดไหนบางคนก็  1  วัน  บางคนก็  10  วัน บางคนกว่าจะสอบสวนก็นานนับปีเลยทีเดียว  สาเหตุของการต้องถูกคุมขังและถูกลงโทษก่อนตัดสินนั้นก็เพราะ  การฆ่าลูกนั้นถือว่าเป็นสิ่งที่ผิดมากการฆ่ามนุษย์ถือว่าผิดอยู่แล้วไม่ว่ามนุษย์นั้นเป็นใครแต่ถ้ามนุษย์นั้นเป็นผู้มีพระคุณด้วยแล้วถือได้ว่าบาปมากขึ้นไปอีก  การฆ่าลูกที่จะเกิดมาขณะที่เขาอยู่ในท้องนั้นถือว่าผิดมากทีเดียว  อันเนื่องมาจากสายสัมพันธ์ระหว่างแม่ลูกนั้นถือว่ายิ่งใหญ่มาก  หากทำลายสัมพันธ์นั้นถือว่าไม่ใช่มนุษย์  เลวกว่าสัตว์เดรัจฉานในบางครั้งเด็กที่มาเกิดก็ตั้งใจ มากระทำความดีหากโตขึ้นเมื่อถูกกระทำให้ตายตั้งแต่อยู่ในท้องจึงถือได้ว่าผิด  สาเหตุนั้นมีมากว่านี้ผมคงบรรยายไม่ครบอีกอย่างก็คือภายในจิตของหญิงคนนั้นถูกบรรจุเรื่องของการทำแท้งไปด้วย  เมื่อถึงเวลาลงโทษนายนิรยบาลจะนำตัวของคุณนั้นมาที่หน้าบัลลังก์ท่านจะถามคุณว่าทำบุญอะไรมาบ้าง  คุณนึกออกก็ตอบท่านไปแต่ถ้าคุณนึกไม่ออกท่านจะถามคุณว่าทำกรรอะไรมาบ้าง  คุณก็ตอบไปแต่หากคุณตอบได้แต่กรรมละก็ให้รู้ไว้เลยคุณจะได้รับความทรมานจากการถูกลงโทษอย่างแน่นอน  หากคุณถูกตัดสินจากความผิดเรื่องการทำแท้งขั้นต่ำสุดก็คือ  การถูกยึดบนแท่นศิลา  มีความกว้างประมาณ  1  วา  ยาวประมาณ  2  วา  สูงประมาณ  2  ศอก  ในลักษณะกางแขนกางขา  นอนหงายหน้านายนิรยบาลจะนำเหล็กกลมสีดำโตขนาดข้อมือความยาวประมาณ  1  วา  เห็นจะได้ถูกเผาไฟจนแดง  แทงไปที่อวัยวะเพศของคุณ  จนสุดความยาวของเหล็กคุณคิดเองก็แล้วกันว่าทรมานขนาดไหน  แค่เราถูกหนามแทงยังเจ็บปวด  นี่เป็นเหล็กเผาไฟแดงๆ ไม่ใช่แค่อันเดียวนายนิรยบาลจะนำแท่งเหล็กที่มีลักษณะเหมือนกันมาแทง  จนคุณตายนั้นแหละถึงเลิก  ก็ประมาณ  5-6  อัน  นั่นแหละไม่ใช่ว่าคุณตายแล้วจบแค่นั้นนะ  เมื่อคุณตายคุณจะฟื้นขึ้นมาอีกต่อจากนั้นคุณก็จะถูกกระทำแบบเดิม  จนกว่าจะครบกำหนด  ตามกำหนดก็ประมาณ  100-300 ปีมนุษย์ คุณต้องถูกทรมานแบบนั้น  โทษนี้ถือว่าเบาสุด  ลักษณะต่อมาเป็นการลงโทษอีกแบบหนึ่งที่หนักขึ้นมาอีกขั้นลักษณะการลงโทษคล้ายเดิมคือนอนที่แท่นศิลา  แต่ที่เพิ่มขึ้นมาก็คือมีนายนิรยบาลคอยลงโทษอยู่  3  คน  คนหนึ่งจะนำแท่งเหล็กร้อนแทงที่อวัยวะเพศ  อีก  2  คน  จะยืนทางด้ายซ้ายและขวาของคนถูกลงโทษ  จากนั้นใช้ท่อนไม้ทุบไปที่ตัวของผู้ถูกลงโทษจนร่างกายแหลกเหลว  จนตายเมื่อตายแทนที่จะจบเปล่าเลยกลับฟื้นคืนมาดังเดิมแล้วถูกลงโทษอีกวนอยู่อย่างนี้  ผมขอเล่าเหตุการณ์ที่ผมใช้เวลานานมากกว่าจะช่วยได้  ผมตั้งสมาธิจิตเพื่อลงไปในนรก  เพื่อตรวจสอบดูว่ามีกรณีของผู้ที่ทำแท้งแล้วผมไม่สามารถช่วยเหลือได้  หรือถ้าหากช่วยเหลือก็ต้องใช้เวลานานกว่าจะช่วยเหลืออกมาจากขุมนรกได้  และแล้วผมกำหนดจิตเพื่อขออนุญาตท่านพญายมราช  เพื่อหาข้อมูลเพื่อนำมาบอกกับมนุษย์  เมื่อกำหนดจิตแล้วผมจึงขออนุญาตจากท่านพญายมราช  ท่านก็อนุญาต  และกรุณาชี้ทางไป  ผมไปตามทิศทางที่ท่านแนะนำ  ก็ได้พบผู้หญิงคนหนึ่งอายุประมาณ  40-45  ปี  กำลังยืนอยู่ในท่ากางแขนโดยมีโซ่มัดไว้ที่แขนทั้งสองข้าง  กำลังถูกนายนิรยบาลใช้แส้เฆี่ยนตี  หญิงคนนั้นกรีดร้องด้วยความเจ็บปวดอย่างที่สุด  เฆี่ยนสักพักนายนิรยบาลก็กระชากร่างของหญิงคนนั้นมาหญิงคนนั้นดิ้นอย่างสุดชีวิต  นายนิรยบาลนำหญิงคนนั้นมาได้ก็โยนใส่หลุมที่มีความลึกขนาดพอดีตัว  ท่าทางที่ถูกโยนลงไปก็คือหัวปักลงไปที่ก้นหลุมขาทั้งสองข้างชี้ขึ้น  ยังไม่หมดแค่นั้นสิ่งที่สยดสยองมากกว่านั้นก็คือ  นายนิรยบาล  2  คน  จะช่วยกันดึงเชือกที่ด้านหนึ่งผูกติดอยู่กับเสาไม้ที่มีความประมาณ  2  วา  เส้นผ่าศูนย์กลางประมาณ  1  ฟุต  ปลายของเสาไม้นั้นแหลม  รอบๆของเสานั้นเต็มไปด้วยหนาม  มันถูกยกลอยจากพื้น  ประมาณ  4  เมตร  จากนั้นนายนิรยบาลก็ปล่อยเสาต้นนั้นลงมาเสียบร่างของหญิงคนนั้น  หญิงคนนั้นกรีดร้องออกมาอย่างโหยหวนบ่งบอกได้ถึงความเจ็บปวดอย่างสาหัสนายนิรยบาล  2  คนนั้น  ดึงเชือกอีกเสาต้นนั้นลอยสูงจากพื้น  แล้วถูกปล่อยลงมาเช่นเดิม  เป็นแบบนี้ประมาณ  5  ครั้ง  จนร่างทั้งร่างแหลก  หญิงคนนั้นก็ยังไม่ตายมีเสียงครางฮือๆ  ตลอดเวลา  หากคุณคิดว่าหมดแค่นี้เปล่าเลย  นายนิรยบาลนำน้ำกรดรดไปที่ร่างของหญิงคนนั้น  เสียงของหญิงคนนั้นกรีดร้องออกมาอย่างเจ็บปวดทรมาน  จนร่างทั้งร่างแหลกเละเหมือนหมูสับเสียงของหญิงคนนั้นจึงเงียบลงแสดงว่าตายแล้ว  เมื่อตายแล้วจะมีนายนิรยบาลคนหนึ่งนำน้ำชุบชีวิตมาพรมที่กองเนื้อนั้น  กองเนื้อก็กลับมาเป็นร่างของมนุษย์อีกครั้ง  การลงโทษก็วนกลับมาเหมือนเดิม  เมื่อเห็นดังนั้นผมจึงถามกับนายนิรยบาลที่ยืนพรม  น้ำชุบชีวิต  ก่อนคุยผมไม่ลืมอุทิศบุญ. X4 b* B! s( [2 j. h. t$ z

" R2 R9 I3 V4 c( l- m        ผม        :        ผมขอคุยกับหญิงคนนี้ได้ไหม3 z- [. m, k" v, s% b6 s' m
        นายนิรยบาล  :        ไม่ได้หรอกการลงทัณฑ์ไม่มีการหยุดพัก( C2 r' T9 v# B/ w3 w
        ผม        :        ถ้าอย่างนั้นผมขอ  คุยกับท่านได้ไหม- z0 q* Y: U) g: a' a
        นายนิรยบาล :         ได้คุยกับเราได้% U' q( \6 n# h0 w- ]$ N
        ผม         :        ถ้าอย่างนั้นผมขอถาม: m9 T; e. n- C+ ^( e8 G3 M5 f
        นายนิรยบาล  :        จะถามว่าอะไร
5 O: B4 |7 Q0 `) ]4 b, n( N. o        ผม        :        หญิงผู้นี้มีความผิดอะไร
. G' B# N0 w( r6 h* ?        นายนิรยบาล  :        ทำแท้งมาถึง  3  คนแล้ว2 D1 Y: h2 k5 `0 o' i1 V
        ผม          :          ต้องถูกลงโทษอย่างไรบ้าง: u( A- G# y3 Z% q  X
        นายนิรยบาล  :        ต้องถูกเฆี่ยน  10  ยก
) W, U- c, I1 x! N6 `        ผม        :        หมายความว่าอย่างไร  คำว่า  “ยก”. L1 v( y4 h2 m+ v+ o9 m% ^6 L. W( K
        นายนิรยบาล  :        1  ยก ก็จะตี  10 ที  10 ยก ก็  100 ที
) L( K( }$ ^% i        ผม         :        ต่อจากนั้นทำอย่างไรต่อ7 G) h' p9 R& c4 \% k
        นายนิรยบาล  :        ต่อจากนั้นก็มาถูกตอกหลัก
7 T6 e0 B. `! Z8 l1 ~        ผม         :        เป็นอย่างไร
5 L# h/ z. Y1 w5 j. J/ f        นายนิรยบาล  :        นำหญิงคนนั้นมาใส่หลุมให้ขาชี้ขึ้น  ต่อจากนั้นนำหลักมาตอกจนร่าง
% v9 V5 f  z. K3 Z5 sแหลกเหลว
. A% B( ^  `6 `0 j6 D" i        ผม         :        หลักที่นำมาตอกนั่นทำมาจากอะไร
3 c9 M. O, ~% a: t. q        นายนิรยบาล  :        ทำมาจากต้นงิ้วในนรกนี่แหละ
$ j: n( M  h6 c7 r2 I2 m        ผม        :        ต่อจากนั้นล่ะครับ
7 ]* y; N$ l1 C7 G" g9 C% c        นายนิรยบาล  :        ต่อจากนั้นก็นำน้ำกรดมารดลงบนร่างนั้นจนร่างเละ: ?- Q' P9 F1 s$ Q  H
        ผม        :        น้ำกรดที่ได้เป็นแบบเดียวกันกับที่กรอกผู้ที่ดื่มน้ำเมาใช่ไหม
) H- t) ~) V* C( Z% W; ~        นายนิรยบาล  :        ใช่แล้ว  มาจากกระทะทองแดงเหมือนกัน' ]' M7 v7 X* D0 b$ o
        ผม        :        ต่อจากนั้นเป็นอย่างไรต่อ
1 H' N  P9 T  x+ V; W        นายนิรยบาล  :        ชุบชีวิตขึ้นมาด้วยน้ำชุบชีวิต  แล้วลงโทษเหมือนเดิม
# Q0 p8 P6 f- R& U        ผม         :          ชุบชีวิตแล้วไม่เห็นกลับมามีสภาพเหมือนเดิมเลย  เลือดก็เต็มตัว7 }- R, K. q" j
เหมือนเดิม9 @( Z. ]# a% v$ ?: t
        นายนิรยบาล  :        ชุบเพียงแค่กลับมามีชีวิตเท่านั้นส่วนสภาพนั้นจะไม่เหมือนเดิม
4 w: K. b! k& d- f& _7 ]7 Q- ]3 I. r        ผม         :        ต้องรับโทษนานเท่าใด
1 f) _9 Y- Z* E; Z        นายนิรยบาล  :        500  ปีมนุษย์  ]& m' g" {0 b  k, K
        ผม        :        แล้วเขารับโทษมานานหรือยัง( F! ?- b' T, r4 }
        นายนิรยบาล  :        ก็  10  ปีมาแล้ว
5 W# i0 x' o, D        ผม        :        โอ้โฮ!  ถูกลงโทษแบบนี้มาตลอด  แล้วเหลืออีกตั้ง  490 ปี
+ H+ `/ U9 ^0 a/ k2 R        นายนิรยบาล  :        อือ!+ X( c0 s$ ~* |- x# L& B( R
        ผม        :        แล้วผมสามารถช่วยเธอคนนี้ได้ไหม
: l% x$ F* T6 j. G+ l) A' w- B( x- t8 Q        นายนิรยบาล  :        ต้องถามท่านผู้ดูแลสูงสุด
$ ^# |+ g9 y( Q  w$ ~2 p                        ผมตั้งจิตเพื่อขอเข้าพบท่านพญายมราช
. U/ }: e( E) c4 S$ `/ S        ผม        :        ผมขอกราบท่านพญายมราช  ผมขอทราบว่าผมขอช่วยเหลือหญิงคนนี้! X( P3 k% T" [6 P
ได้หรือไม่' S4 Z0 w5 ~; f9 p$ k+ B
        พญายมราช  :        เธอสามารถช่วยเขาได้/ M. o1 B8 A' V: V2 X  J
        ผม        :        ผมจะช่วยเธอได้อย่างไร5 C- J) P  d* D5 p8 s( v+ _0 U
        พญายมราช  :        บุญจากสมาธิที่เธอบำเพ็ญเป็นจำนวน  100  วัน
* E  Y. J7 ^! P3 s. Z* A        ผม        :        เธอจะหลุดพ้นจากนรกเลยหรือไม่9 l/ G" l- p& K$ q
        พญายมราช  :        ไม่ใช่ถ้าหลุดจากตรงนี้ก็ต้องไปพบกับขุมอื่นๆ อีก
* m( @! k1 e( E( ^- w        ผม        :        ผมนึกว่าจะช่วยให้หลุดจากดินแดนนรกภูมิได้หมด
" c+ I! D$ U) Y9 g: Q        พญายมราช  :        ถ้าเช่นนั้นเธอต้องบำเพ็ญเป็นปีกว่าจะหลุดจากดินแดนนี้ได้
4 v) B# C2 }- s6 X' M        ผม        :        นานจัง
& T% z1 Z1 e. x5 \3 x! }& e! a        พญายมราช  :        เธอจะถามว่าขอเชิญบารมีของพระพุทธองค์เพื่อมาช่วยได้ไหมใช่หรือ) b  x& I: d' o9 A7 ]% m5 g
เปล่า  เราว่ามิบังควร7 y1 f/ p1 F" H: z/ m5 Z1 P- Z* K. `
        ผม         :        ท่านทราบว่าผมจะถามอะไร( e+ i9 g  l3 {8 t, m, e. H
        พญายมราช  :        เรารู้ใจเธอนะสิ% T" G- L/ B* S8 J
        ผม        :        ถ้าอย่างนั้นผมขอกราบขอบคุณท่านละครับ  ผมขออำนาจ# G( K+ d- E3 E/ e: }. ]! {/ J
        % }/ Q4 E5 s( `2 p
        พระพุทธพระธรรมพระสงฆ์โปรดดลบันดาลให้บุญของข้าพเจ้าส่งมายังท่านพยายมราชด้วยเทอญ+ B( z) g; a  y! U
ท่านพญายมราช  :          ขอบใจเธอมาก
# c% n, u2 e" r) t- f0 u6 J        ผม        :        ผมลาแล้วครับ  A. g+ h; A  I. U4 h% g
        ต่อจากนั้นผมโทรไปถามพี่ที่แนะนำเรื่องสมาธิว่าจริงหรือเปล่า  พี่เขาก็ตอบว่าจริงพี่เขาก็บอกต่อไปว่าลูกที่เขาทำแท้ง  3  คน  มีชาย  2  คน  หญิง  1  คน  รอเป็นนายเวรอยู่เมื่อได้ยินดังนั้นผมเลยคุยกับเด็กๆ  เพื่อช่วยเหลือเด็กเหล่านั้นเพื่อจะได้พบสุข  ดีกว่ามาแค้นคอยจองเวรแบบนี้  จากนั้นผมอุทิศบุญให้เด็กๆ  พวกเด็กเข้าใจดีและจากไปด้วยดี  ก็เป็นว่าเรื่องราวก็จบไปดังกล่าว  ผมไม่สรุปให้คุณสรุปเองก็แล้วกัน0 z3 D0 Z) b) ^* z
8 X2 m0 |1 k6 T8 o1 q, d

อาจารย์แล้วผู้หญิงที่แท้งเองโดยไม่ได้ตั้งใจละคะ จะได้รับโทษเช่นไร

ตอบกระทู้ yuiflukefo ตั้งกระทู้
0 r' z& u. v, V' u0 U* j/ k
; a" w% l* ^+ y, q% M, Cอันนี้ไม่ได้เกิดจากความตั้งใจไม่ผิดครับ

ขอบคุณค่ะ

สวัสดีครับอาจารย์แล้วคนที่ทำไปแล้วละครับ จะทำอย่างไรดีครีบอาจารย์ สาธุครับ

ตอบกระทู้ ณัฐดนัย ตั้งกระทู้3 [+ L4 h: h% @$ r8 O$ I- p

! A' }3 K* o+ w$ F6 ^% dสำหรับเรื่องนี้คนที่เคยถามไปแล้วผมขอสรุปเป็น ๓ ข้อสั้นๆแบบนี้ครับ
0 j, L' u) |8 @0 N1 X& Y& y๑. พยายามอุทิศบุญให้กับเด็กที่เราทำแท้งบ่อยๆพร้อมกับขออภัยในความผิดที่เราทำ
$ W: j1 j; E2 Z  D5 i- R# u+ J๒. พยายามหนีให้พ้นโดยเมื่อเราจะตายในขณะที่จิตเราจะหลุดให้หนีไปข้างบนสวรรค์ให้ได้
, {) m! k! ~' k6 \7 h๓. อย่าทำอีก

อนุโมทนาสาธุครับอาจารย์ สาธุครับ

เคยทำแท้งแล้วไปรออยู่ที่สำนักท่านพระยายมราชแล้วไปเกิดบนสวรรค์ชั้นดาวดึงสเทวโลก1 P5 ~( [" z& f' t
จาก หนังสือ ตายแล้วไม่สูญ...แล้วไปไหน
2 \+ q4 l. O' Z, l% i: y* V$ j% i- t) A1 }  ?# U
# E3 ~3 l& f$ Q5 {
"..วันที่ ๓๑ ตุลาคม ๒๕๓๑ เวลา ๑๘  นาฬิกา อาตมานอนภาวนาตามปกติ เห็นภาพที่สำนักท่านพระยายมราช มีผู้หญิงคนหนึ่งผิวขาว ร่างท้วม หน้าตาอิ่มเอิบ อายุ ๔๒ ปี กับเด็กเล็กคนหนึ่ง เด็กคนนี้เล็กมากมีสภาพนอน  เมื่อเธอตายเจ้าหน้าที่พาไปสำนักพระยายมราช  ท่านพระยายมราชถามหญิงคนนี้ว่า "แม่หนูเธอทำแท้งหรือ" เธอรับว่า "ใช่เจ้าค่ะ" ท่านถามว่า "เมื่อทำแท้งแล้ว หลังจากนั้นทำบุญอะไรบ้าง" เธอตอบว่า "ที่จำได้ดีเพราะทำเป็นประจำก็คือ บูชาพระว่า นะโม ๓ จบ พุทธัง ธัมมัง สังฆัง และ สวดอิติปิโส ภควา แล้วกรวดนํ้าอุทิศส่วนกุศลให้ลูกที่ทำแท้ง ขออย่าจองเวรจองกรรมเลย เมื่อถึงปีก็เป็นเจ้าภาพบวชพระทุกปี อุทิศส่วนกุศลให้ลูกที่ทำแท้ง" เธอพูดได้ชัดเจนชัดถ้อยชัดคำ ไม่เหมือนรายอื่นๆ ที่พูดไม่ใคร่เต็มเสียง และมีมากรายไม่พูดเลย ท่านพระยายมราชบอกว่า "บุญเธอมีมากและเด็กก็ไม่จองเวรเธอ ให้เธอไปรับผลความดีก่อนคือไปสวรรค์"/ F5 W0 A1 N. b

( @& P' @4 \4 z; _เมื่อเธอปลอดโทษแล้ว ผลบุญก็ตอบสนองเธอคือมีรูปสวยทันที  เครื่องแต่งกายสวยมากแพรวพราวเป็นระยับ  อาตมามีโอกาสคุยกับเธอถึงความเป็นมาต่างๆ เธอเล่าให้ฟังว่า เมื่ออายุ ๑๗  ปี  เธออยู่กับพี่สาว พี่สาวแต่งงานได้สองปีคลอดบุตร กำลังอยู่ไฟ พี่เขยเธอเข้าห้องผิดไปเข้าห้องเธอเข้า เธอเห็นใจพี่เขยขณะที่พี่สาวกำลังอยู่ไฟ  พี่เขยคงเปลี่ยวใจจึงอนุญาตให้เข้าห้องผิดได้เป็นประจำ  เวลาผ่านไป ๖ เดือนเศษ ผลของการเปิดห้องให้พี่เขยเลยเกิดตั้งครรภ์ขึ้นมาได้ ๒ เดือน เมื่อเห็นท่าเรื่องจะบานปลายจึงร่วมมือกับพี่เขยหายาขับเลือดอย่างแรง  มีความร้อนสูง  กินยานั้นเข้าไปสองครั้ง  เด็กเลยไหลออกมา  แต่เมื่อฟังผู้ใหญ่พูดกันว่า  "คนทำแท้งนั้นบาปมาก  เพราะฆ่าเด็กในครรภ์" จึงตั้งใจบูชาพระทุกวัน สวดมนต์ เมื่อสวดจบแล้วก็นั่งหลับตานึกถึงลูกที่ตาย ขอให้มารับส่วนบุญและไม่จองเวร  อ้อนวอนขอให้พระพุทธเจ้าช่วยทำอย่างนี้เป็นปกติทุกวัน ใส่บาตรพระตอนเช้าทุกวันอุทิศส่วนกุศลให้ลูกมารับไปกิน+ T" d. w# W3 z' {. ?3 n

5 a' D! {4 N  Kเมื่อถึงฤดูกาลบวชพระก็เป็นเจ้าภาพบวชพระปีละองค์ทุกปีอุทิศให้ลูก ต่อมาอายุ ๔๒ ปี  ๓  เดือน เธอป่วยเป็นโรคทางเดินอาหาร  เธอนึกถึงพระพุทธเจ้าที่เคยบูชา  นึกถึงการใส่บาตร  นึกถึงบวชพระแล้วแต่จังหวะไหนจะนึกอะไรได้  ที่มั่นใจจริงๆ  ก็คือพระพุทธรูปที่บูชาและภาพพระที่บวช  เมื่อตอนตายมีคน ๔ คนไปรับ ตอนนั้นเห็นพระพุทธรูปที่เคยบูชาลอยมาองค์ใหญ่กว่าที่เคยบูชา  พระพุทธรูปท่านพูดว่า  "พาเขาไปเถอะ  ฉันไปด้วย"  แล้วท่านก็ลอยนำหน้าไป  เมื่อถึงสำนักท่านพระยายมราช พระท่านก็ยังลอยอยู่ตลอดเวลาการสอบสวน  เมื่อสอบสวนเสร็จภาพระพุทธรูปจึงหายไป  เมื่อถามเธอว่า  "เธอจะไปอยู่สวรรค์ชั้นไหน"  เทวดาที่เรียกว่าเทวทูตที่จะนำเธอไปส่ง ท่านตอบแทนเธอว่า "ไปอยู่สวรรค์ชั้นดาวดึงส์ครับ" แล้วท่านก็พาเธอไป.."5 q; t6 d$ q1 ~: @; O5 |" D8 j

โอ้โห..ถูกลงโทษมากมายมหาศาลอ่านยังไม่มันจบลมจะใส่แล้วเรา  เฮ้ออ  ขอบคุณที่นำมาเผยแผ่ให้อ่านคะ

ขออภัยพิมพ์ตกมือไม้สั่นคะ " อ่านยังไม่ทันจบ พิมพ์เป็นยังไม่มันซะนี่ " หน้ามืดตาลายเลยเรา เข้ามาบอร์ดนี้ได้ประโยชน์มากคะ
‹ ก่อนหน้า|ถัดไป

สมาชิกที่เพิ่งอ่านหัวข้อนี้

คุณต้องเข้าสู่ระบบก่อนจึงจะสามารถตอบกลับ เข้าสู่ระบบ | สมัครสมาชิก

แดนนิพพาน ดอท คอม

GMT+7, 2024-4-28 17:53 , Processed in 0.078428 second(s), 16 queries .