แดนนิพพาน "โมทนาทุกดวงจิตถึงซึ่งแดนนิพพาน"

ค้นหา
ดู: 18880|ตอบ: 4
go

กรรมของผู้โกงกินเงินแผ่นดิน [คัดลอกลิงค์]

Rank: 1

imagesCAZ0GUAL.jpg % ^/ d5 L0 q6 _0 V* B& e: R, p2 i
          ผมถูกถามมาบ่อยมากกับคำถามที่ว่า "หากผู้ที่โกงบ้านเมืองกินภาษีของประชาชน  แล้วจะไปอยู่ ณ สถานที่แห่งใด"  ผมจึงหาคำตอบเหล่านี้  ไม่มีผู้ใดที่ให้ความกระจ่างกับผมได้เท่าผู้ที่ยิ่งใหญ่ที่สุดแห่งเมืองนรก  ผมคิดได้ดังนั้นผมกำหนดจิตเพื่อขออนุญาตคุยกับท่านพญายมราช& H4 y; {8 T) y! P( ~9 x
ผม:ผมกราบสวัสดีครับ
8 |! W+ B: @9 L& j  ]" D# _& Iท่าน:สวัสดีได้ยินว่าเธอต้องการหาข้อมูลของผู้โกงบ้านเมืองใช่ไหม
* m8 A6 z9 c2 u/ t  F% Lผม:ครับท่าน
9 w& ]$ Q: N; X4 Qท่าน:เราอนุญาต  เราจะแนะให้ได้รู้ได้เห็น# b* {7 I, q, R7 P
ผม:ผมขอขอบพระคุณท่านมากครับ
2 Y% b2 b! d; v$ C8 }. u0 Sท่าน:ไม่เป็นไร  เราก็ต้องการให้นำข้อมูลตรงนี้ไปบอกคนทั่วไปให้ได้รู้0 _5 m+ K( ^2 O) Y0 @  Z
ผม:ผมขออนุญาตพบนักการเมืองระดับชาติที่โกงกินบ้านเมืองครับ0 H- `5 t% C0 o& \0 b" L
ท่าน:เราจะแนะนำเธอ
0 X  j0 E2 M0 d3 o! Z        ท่านชี้มือไปด้านหน้า  ผมมองตามมือของท่านไปสิ่งที่ผมพบ  คือ  คุณพระช่วยผมเห็นชายคนหนึ่งผมจำได้ว่าเขาเป็นนักการเมืองคนหนึ่งที่ตายไปนานแล้ว  เป็นนักการเมืองที่มีอิทธิพลทางการเมืองพอสมควร  สภาพที่ผมเห็นก็คือเขานั่งอยู่ในลักษณะคุกเข่า  มีชายร่างกำยำใหญ่โตยืนอยู่ด้านหลังจับแขนทั้งสองข้างไขว้หลัง  ชายอีกคนกำลังจับเขาอ้าปากนำช้อนขนาดใหญ่ที่ใส่ก้อนหินสีดำติดไฟ  ถ้านึกไม่ออกให้นึกถึงถ่านที่กำลังติดไฟแดงๆนั่นแหละ  ยัดใส่ปากของชายที่นั่งคุกเข่า  ชายร่างใหญ่เขายัดถ่านที่ติดไฟนั้นไปเรื่อยๆ  หากคิดว่าหมดแค่นั้นคิดผิดถนัดชายที่นั่งคุกเข่าเมื่อถูกยัดถ่านไฟบริเวณท้องของเขาเริ่มพองออกเรื่อยๆจากนั้นท้องก็แตกออกมา  เลือดไหลนองเต็มบริเวณนั้นไปหมดผมแทบทนมองดูไม่ได้  อยากจะหนีไปผมจึงไต่ถามท่านต่อว่า
, Z0 V( w( `3 f2 ]3 F! Aผม:เขาทำกรรมอันใดครับ
1 v$ H. b8 R0 o) kท่าน:คนนี้ตอนเป็นนักการเมืองก็คดโกงหาเงินเข้าตัวเอง  ด้วยอำนาจที่ตนมีอยู่  โกง อิฐ หิน ปูน ทราย  มันเป็นของร้อนก็เลยต้องมารับกรรมกินหินร้อนๆจนตาย  แล้วฟื้นคืนมาวนไปอย่างนี้% }; S6 Z5 N# [& u
ผม:แล้วจะรับกรรมนานเท่าใดครับ
8 Z( @/ W' Z( p; Y1 eท่าน:นานถึง1,000ปีมนุษย์) R/ ?& T% d, K! }( L7 k" e
ผม:นรกขุมนี้เรียกว่าอะไรครับ8 n/ K: f* v1 I+ J6 U
ท่าน:โรฬุวมหานรก+ \* K* y8 s7 I( ?( [6 }3 ~7 A3 j
ผม:หมดกรรมจากตรงนี้แล้วรับกรรมอะไรอีกไหม8 ]/ c& H2 ?/ w1 }  m
ท่าน:ก็จะถูกเฉือนเนื้อให้แร้ง กา กินอีก 500 ปีมนุษย์( T# E9 j! r; n, V& i- u' d! r
ผม:ต่อจากนั้นล่ะครับ
+ W9 E, u% ~* x7 Pท่าน:ก็จะเป็นเปรตกินเนื้อตัวเองอีก 300 ปีมนุษย์
8 T" P! I! k7 P  G- Fผม:ต่อจากนั้นอีกล่ะครับ
/ r7 q+ Z9 T! `7 q7 N8 D8 J  cท่าน:เธอนี่ช่างถามจริงๆต่อไปก็เป็นสัตว์ที่ใช้กำลังอีก 500 ชาติ เธอจะถามต่อใช่ไหม ต่อจากนั้นก็เป็นสัตว์ถูกกินเนื้ออีก 1,000 ชาติ0 ^4 c( o0 v2 d& e- }  h
ผม:ถ้าผมจะช่วยเขาผมต้องทำอย่างไรครับ
, q$ |0 G6 l9 L9 f# ]: T$ N' w9 Tท่าน:ว่าแล้วว่าเธอต้องถาม เธอจะต้องอุทิศบุญจากสมาธิ 100 วัน ก็สามารถช่วยจากแดนนี้ได้' e3 t; q9 g, u7 ~' S3 ?2 K9 b$ a
ผม:แค่แดนนี้เท่านั้นหรือครับ4 X5 G1 I2 h2 L8 P: B0 U* B
ท่าน:ใช่แล้วเธอเข้าใจถูกแล้ว
- [9 `6 |$ G5 E4 ?ผม:ถ้าผมขออัญเชิญบารมีของพระพุทธองค์ล่ะครับ9 r) r% j- H, b( W2 y# F: j; [
ท่าน:เราว่าไม่สมควรนะ  แต่ถ้าเป็นเธอก็น่าจะอยู่ที่ 100 ครั้งเห็นจะได้
( A/ Q' I6 r9 F+ mผม:เขาจะหลุดจากแดนนี้เช่นกันใช่ไหมครับ& J4 @4 P' i  Y
ท่าน:ใช่แล้ว
0 @9 p1 A( e. Z9 y& {! A) ~9 |ผม:ขอบพระคุณท่านมากนะครับที่กรุณาให้คำตอบผม: V8 s, T+ y! \9 T! C, U
ท่าน:หากมีข้อสงสัยก็มาถามเราได้เราอนุญาต- o) ]# _6 B- l8 b) T" h
ผม:ผมกราบลาแล้วนะครับ
8 k- g  F/ V  |) o& {% e5 Lท่าน:อืม0 T9 w+ ]$ ^# o) `; w
        ผมขออนุญาตลาท่านจากดินแดนนั้น  ผมก็เกิดความสลดสังเวชใจกับเหตุการณ์ดังกล่าว  ต่อจากนี้ไปวิญญาณดวงนั้นต้องพบกับความทรมานอย่างหาที่สิ้นสุดไม่ได้  แล้วตนเองก็ไม่รู้ว่าจะสิ้นสุด ณ ตรงไหน  สาเหตุเพราะความไม่พอใจในสิ่งที่ตนเองมีอยู่  จึงทำให้ตนเองต้องพบกับความทุกข์ทรมานยากที่จะหาคนช่วยได้  แล้วใครจะช่วย  จำไว้นะครับนี่แหละกรรมของคนโกงชาติโกงแผ่นดิน  ท่านนักการเมืองและท่านข้าราชการทั้งหลายอย่าทำกรรมกันเลยนะครับ  ผลกรรมมันน่ากลัวสยดสยองเหลือเกินแค่รายที่พบนี้คงอีก 2000 ปี จึงจะหมดโทษนี้  ส่วนโทษอื่นๆอีกต่างหากนะครับ. l& d. \- G& a7 y% ]4 U, W
นักการเมืองท้องถิ่น5 e, m* `+ T% H0 p% w
        ครั้งนี้ก็เป็นอีกครั้งหนึ่งที่ผมต้องการจะรู้เรื่องของนักการเมืองระดับท้องถิ่นบ้างจึงตั้งสมาธิเพื่อขอถามคำถามกับท่านผู้ยิ่งใหญ่แห่งนรกภูมิ  เพื่อขอความชัดเจนจากนั้นสมาธิจิตของผมก็ลงไปอยู่ที่นรกภูมิ  ต่อหน้าของท่านพญายมราชแล้วผมก้มลงกราบท่าน  จากนั้นเรียนถามท่าน4 H! y# T/ N2 ^4 G
ผม:ผมกราบสวัสดีท่านครับ
2 ?6 d# W' A5 N0 G  P6 ^8 Zท่าน:สวัสดี  ครั้งนี้เธอมีอะไรจะถามเรารึ
% d- Y# Q( h2 S& x3 {ผม:ผมอยากรู้เรื่องของนักการเมืองท้องถิ่นบ้างครับ  ว่าเขาโกงกินบ้านเมืองแล้วเขาต้องพบกับอะไรบ้าง
! A$ ]3 w8 O8 bท่าน:ได้สิ: P) p- j3 M7 O7 U3 z
        ท่านชี้มือไปข้างหน้าก็ปรากฏภาพอยู่ตรงหน้า  ผมจำชายคนนั้นได้ดีเพราะเขาเป็นญาติของผมคนหนึ่ง
2 [  _: w% L1 K6 ^3 bท่าน:คนนั้นเธอคงรู้จักดี
  Q. z9 I! ?" s6 {& q1 J0 A. y  Z& rผม:ผมรู้จักเขาครับ( h% O- O; B+ u  e  U' Q: H" B
        เขาเป็นนักการเมืองที่เป็นกำนัน  ถ้าผมจำไม่ผิดเขาตายโดยโลกมะเร็งปอดหรือตับนี้แหละ  เขาตายประมาณปี พ.ศ.2540 สภาพเขาตอนนี้ตัวของเขาดำเป็นถ่าน  ถูกมัดมือ  มัดเท้า  ด้วยโซ่ในลักษณะกางแขนถ่างขาเสื้อผ้าไม่ใส่มีนายนิรยบาล 2 คนกำลังลงโทษอยู่โดยคนหนึ่งใช้ภาชนะรูปร่างคล้ายที่ตักน้ำแข็งที่ภายในบรรจุทรายสีดำที่มีความร้อนมาก  ผมสังเกตจากสะเก็ดไฟที่ร่วงหล่นลงมาจากภาชนะนั้น  กรอกปากของเขาอยู่เมื่อกรอกหมดภาชนะนายนิรยบาลก็ตักทรายสีดำมาอีกครั้ง  แล้วกรอกปากเหมือนเดิมเสียงของเขาร้องโหยหวนแสดงความเจ็บปวดอย่างแสนสาหัส  ต่อมาผมสังเกตที่บริเวณท้องของเขาคุณพระช่วยท้องของเขาบวมเบ่งเหมือนจะแตกออกมายังไม่ทันที่ผมจะคิดอะไรความน่าสยดสยองก็เกิดขึ้น  ท้องที่บวมเป่งก็ระเบิดออกมา  เครื่องในกระจายเต็มบริเวณนั้นไปหมด  จนผมเมินหน้าหนี  จากนั้นเขาก็กลับคืนฟื้นขึ้นมาอีกครั้งวนอยู่แบบนี้  หากคุณคิดว่าหมดแค่นี้แต่เปล่าเลยผมยังไม่ได้พูดถึงนายนิรยบาลอีกคนหนึ่งเลย  นายนิรยบาลคนนี้จะอยู่ด้านหลังกำลังใช้มีดเฉือนเนื้อออกเป็นก้อนๆ  แล้วโยนเนื้อก้อนนั้นให้สุนัขกิน  เขาเฉือนเนื้อออกมาจนบริเวณด้านหลังมีแต่กระดูก" u! N$ v8 W. n, ?9 N! p$ b
ผม:ท่านครับเขาทำกรรมอะไรหรือครับ! O; T5 N7 J. d' y3 K: T! ?
ท่าน:ชายคนนี้ต้องถูกกรอกทรายร้อนเพราะโกงกินงานก่อสร้างอาคารส่วนต้องถูกเฉือนเนื้อให้สุนัขกินเพราะโกงกินเงินภาษีของประชาชน
& W) |, h" }! v& aผม:แล้วเขาต้องรับโทษนานเท่าไรครับ
; Y* _" i8 P4 Y5 sท่าน:500 ปีมนุษย์
+ D' q7 |7 q3 m8 j* L+ a; hผม:หากผมต้องการช่วยเขาล่ะครับ
" M" E+ L: H: W4 n6 zท่าน:หากขอบารมีจากพระพุทธองค์ก็สัก 100 ครั้งนะ
" U! C9 Q" y/ [; R) u8 [ผม:เขาหมดกรรมจากตรงนี้ไปเป็นอะไรต่อครับ! F2 m3 S$ m/ h+ M6 ~# {
ท่าน:ก็ไปเป็นเปรตที่กินเลือดเนื้อตัวเองอีก 100 ปี ต่อจากนั้นก็เป็นสัตว์อีก 1,000 ชาติ$ `: F0 C8 y3 Q; [$ E
ผม:โอโฮ! ขนาดนั้นเลยหรือครับ5 ]6 M. \3 u, \$ H" d8 L6 h& s2 m
ท่าน:ใช่แล้ว- C& w% n# M# p
ผม:น่ากลัวจัง
; B* |- _8 X% V# h) t  X5 s) bท่าน:ฮ่า ฮ่า ฮ่า(หัวเราะ)7 k. Z( k) i5 h& m# {
ผม:ผมขออนุญาตลากลับแล้วนะครับ  ผมกราบลาท่านอีกครั้ง
+ Q$ z, r+ _: N9 e, p        ความมั่งมีมันหอมหวาน  ชวนให้หลงใหล  จนขาดสติยั้งคิดต่อสิ่งที่กระทำจนบางครั้งลืมคิดไปว่าสิ่งที่กระทำนั้นเป็นสิ่งผิดหรือถูก  การได้มาในสิ่งผิด  ผมรับรองได้เลยว่า  คุณคิดไม่ออกแน่ๆว่าต้องพบเจออะไรบ้างคุณเลือกยืนให้ดีระหว่างข้างถูก  กับข้างที่ผิด
2 ~, w! P" Y. r- W8 [8 h7 I% V7 s3 S0 q1 h% J$ C0 l

ขอบคุณกับธรรมทานนี้ค่ะ

ขอบคุณสำหรับบทความ  ดีดี ครับ

อนุโมทนาค่ะ

อนุโมทนาสาธุครับ สาธุครับ ผมมีกำลังใจขึ้นอีกเยอะเลยครับ ถึงผมจะไม่มีเงินเท่าไหร แต่ก็ไม่คดโกง หรือลักขโมย เพื่อได้มาซึ่งทรัพย์สินของผู้อื่นครับ สาธุครับ
‹ ก่อนหน้า|ถัดไป

สมาชิกที่เพิ่งอ่านหัวข้อนี้

คุณต้องเข้าสู่ระบบก่อนจึงจะสามารถตอบกลับ เข้าสู่ระบบ | สมัครสมาชิก

แดนนิพพาน ดอท คอม

GMT+7, 2024-5-2 03:41 , Processed in 0.128415 second(s), 16 queries .