แดนนิพพาน "โมทนาทุกดวงจิตถึงซึ่งแดนนิพพาน"

ค้นหา
เจ้าของ: webmaster
go

เชิญบูชา เพชรจักรพรรดิ์ และ จักรเพชร [คัดลอกลิงค์]

Rank: 1

ได้รับเพชรแล้วครับ เพชรสวยมากครับ ได้มาแล้วรู้สึกอุ่นใจ เหมือนมีครูบาอาจารย์สถิตอยู่ด้วยเสมอ เป็นกำลังใจอย่างมากในการปฏิบัติ เมื่อคืนนี้ก็ได้เชยชมเพชรเป็นอันพอสมควร แล้วได้ศึกษาธรรมะจากหนังสือ กระผมมีประสบการณ์ที่จะมาแชร์ เพื่อให้พี่น้องที่มุ่งสู่ความดีและนิพพานนั้น ได้มีความมั่นใจขึ้นไปอีก หลังจากที่ได้เพชร และเดินทางกลับมาถึงห้องหอ ก็ได้ ปฏิบัติกิจ เช่นตามปกติ โดยช่วงนี้กระผมโดนติงเรื่องความตึง ความเคร่งของการปฏิบัติ หลังจากนั้นมาก็มาเน้นพิจารณาตนเอง ใช้สติ ทุกขณะ เมื่อคืนหลังจากสวดมนต์ไหว้พระ ไหว้ครูบาอารย์ ก็ขอเพชรหละครับ ให้มุ่งไปในทางธรรม ตรวจศีล อาราธนาศีลห้า เป็นที่เรียบร้อยก็ล้มตัวลงนอน นอนสักพัก ด้วยความที่มันติด มันอยาก มันก็เข้าสมาธิ ท่านอนนี่แหละ หลังจากนั้นมันก้ไปตามสเตปมโนมยิทธิ ของตนเองที่เคยได้ศึกษามาจากบ้านสายลม ปรากฏว่า เมื่อขอบารมีให้พระพุทธเจ้าประทับนั่งบนตัวข้าพเจ้า พระองค์ มีสรีระสวยใสเป็นแก้ว สว่างมากก แต่ก็เห็นความชัด ก็ไม่ได้อะไร ขอท้าวความไปว่าเมื่อก่อนก็ปฏิบัติ อยู่เป็นประจำ แต่ก็ไม่มีอะไรมากก ขอบารมีพระพุทธเจ้าเห็นองค์พระ ก็สักแต่ว่าเห็น แต่ไม่ละเอียด ไม่ชัดมาก และไม่ทรงอยู่นานขาดๆนิดๆ แต่เมื่อคืน เต็มเปี่ยม จึงขอบารมีขึ้นไปสวรรค์ชั้นดาวดึงส์ไปไหว้ พระจุฬามณี ตามสเตปที่สอง ก็ไปไหว้ สมเด็จปู่พระอินทร์และสมเด็จย่า แล้วก็ขอบารมีพระพุทธเจ้า ขอให้พ่อแม่ที่เป็นเทวดาอยู่บนสวรรค์ชั้นนี้ปรากฏ แล้วก็เข้าไปกราบที่เท้าท่าน ขอบารมีแยกร่าง ออกไป แต่พอคราวนี้สิ่งที่ไม่คาดคิดก็คือ พบว่า จากที่เคยเห็นเป็นภาพเดิมๆ ไม่ค่อยชัด คราวนี้เห็นเป็นเนื้อสีเหลืองนวล กางเกงสีเขียว เพชรนิลจิลดาหลากสี ชัดเจนมากก แทบตกใจ เพราะไม่เคยมีสัญญาใดๆ แบบนี้มาก่อน เพราะเมื่อก่อนก็นั่ง แล้วก็มาทุกครั้งทำแบบเดิมทุกครั้งแต่ก็ไม่เคยชัดเจนขนาดนี้ ก็มองไปที่เพชรนิลจิลดา สวยสดงดงาม ก็กราบลา แล้วก็ขอบารมีพระพุทธเจ้า นำไปไหว้พระพุทธเจ้าที่วิมานของพระองค์ที่พระนิพพาน ก็พบพระพุทธเจ้าเปลี่ยนไป คือองค์สวยสว่างมากก เมตตามากก ยิ้มแย้มแจ่มใส แต่คาดว่าพระองค์จะลดกายให้หยาบเพื่อไม่ให้ข้าพเจ้าแสบตา  ก็ยังพบว่ายังคงสว่างอยู่มากก หลังจากนั้น กราบนมัสการด้วยดอกไม้ธูปเทียนแก้ว แล้วก็กราบลา และขอบารมีของพระพุทธเจ้า เพื่อไปวิมานของตนเอง ก็พบว่าวิมานเปลี่ยนไป ภายนอกดูสว่างจ้ามากกว่าเดิม ก็ขอเข้าไป ก่อนพำนักในท่านอน ก็กราบพระพุทธองค์อีกครั้ง ซึ่ง ในการทรงอยู่ในท่านอน ซึ่งเคยทำมาตลอด แต่ขาดๆหายๆ แต่คราวนี้ทรงอยู่ได้นาน มีความอิ่มเอิบ ไม่อาจจะกล่าวได้ว่าสุข หรืออย่างไร แต่รู้สึกอิ่ม และนิ่ง นานเท่าที่จะนานได้ แต่ด้วย เคยมีครูบาอาจารย์ท่านเคยตำหนิ ว่ากลัวจะติด จึงได้ตัดสินใจขอบารมี พระพุทธเจ้า ลงมาที่ร่างกายที่นอนอยู่ ปรากฏว่า ระหว่างนั้น รู้สึกเหมือนลงจากที่สูง อย่างเร็ว แต่รู้สึกถึงจิตที่ละเอียด บางส่วนของจิตที่ขึ้นไป กลับค่อยๆ เข้ามาสุ่กายเนื้อ ที่นอนอยู่บนเตียง ดั่ง เม็ดทรายที่อยุ่ในนาฬิการทราย อย่างใดอย่างนั้น จนร่างกายเต็ม เสียวซ่าน สิ่งแรกที่นึกได้ คือ หลวงพ่อฤาษีลิงดำ ท่านก็มาปรากฏ ในท่ายืนถือไม้เท้าสีดำ ยืนยิ้มให้ ณ เวลานั้น กระผม น้ำตาคลอ เพราะรู้สึกถึงความเมตตาของท่านที่มีต่อกระผม ก็กราบกรานท่านอย่างสุดใจ จึงลืมตา แล้วก็อุทานออกมาอย่างลืมตัวว่า หึ้ย! หลังจากนั้นก็นอนเกือบไม่หลับ ต้องตื่นขึ้นมาดูทีวี นี่เป็นประสบการณ์ของคนเขลาอย่างกระผมที่ได้รับความเมตตาจากพี่ธนาและหลวงพ่อฤาษีลิงดำ ธรรมทานนี้ที่ข้าพเจ้าได้เผยแพร่ขอให้ท่านทั้งหลายจงนำเป็นสิ่งเตือนใจว่า ศีลบริสุทธิ์ ความเคารพต่อครูบาอาจารย์ที่บริสุทธิ์ ล้วนทำให้เกิดผลได้ ซึ่งสิ่งที่เกิดขึ้น ทำให้ข้าพเจ้า เกิดความมั่นใจใน ศีล และความดีของหลวงพ่อ และครูบาอารย์อย่างมากก ข้าพเจ้าของจบการแบ่งปันประสบการณ์ ณ ที่นี้ ขออบารมีทั้งหลาย บุญกุศลทั้งหลายจงบังเกิดแก่ผู้มีบุญคุณของข้าพเจ้าทั้งอดีตชาติ และปัจจุบันชาติ สาธุ ขออนุโมทนาทุกดวงจิตที่ถึงซึ่งความดีทั้งปวง

แสดงความคิดเห็น

mang-wan  สาธุด้วยจ้าาาา เจ๋งมากไปเลยคุงน้อง  โพสต์เมื่อ 2012-10-16 19:25
soiyudee  สาธุค่ะ ดีจังไปแบบเต็มกำลัง  โพสต์เมื่อ 2012-10-16 15:29
webmaster  โมทนาบุญพระกรรมฐานะ สาธุ เอวังโหนตุ  โพสต์เมื่อ 2012-10-16 12:31

ตอบกระทู้ Teerapat ตั้งกระทู้

สาธุครับ

ขอจองเพชรจักรพรรดิ์  (ชาย)  1 ชุด(3เม็ด)  รอบหน้าเมื่อไหร่คะ ตามหาอยากได้มานานแล้วค่ะ ขอให้ได้มีวาสนาบารมีได้ครอบครองด้วยนะเจ้าคะหลวงพ่อ  สาธุ สาธุ สาธุๆๆๆๆๆๆ

visutti  ติดตามได้จากกระทู้นี้ครับว่าจะไปอีกเมือ่ไหร่ เพราะของใกล้หมดแล้วนะ  โพสต์เมื่อ 2012-10-16 22:18

ขออนุญาตจอง "จักรเพชร" 3 ชุด สีละ 1 ชุด คือ สีแดง สีเหลือง และสีน้ำเงิน

ขออนุญาตจอง "จักรเพชร" 3 ชุด สีละ 1 ชุด คือ สีแดง  สีเหลือง  และสีน้ำเงิน (ไม่ใช่สีฟ้า และไม่ใช่สีม่วง) ทรงกลมหรือวงรีขนาดใหญ่  ไม่เอาทรงหัวใจครับ  ช่วยกรุณาตอบผมด้วยครับว่า มีของครบทั้ง 3 สีไหมครับ  ผมจะได้โอนเงินไปร่วมทำบุญด้วยครับ

ขอบคุณมากครับ  และขอโมทนาบุญนับแต่ต้นจนปัจจุบัน

โชต.

visutti  ไม่มีครับมีสีขาวอย่างเดียวครับ สีอื่นหมดแล้ว  โพสต์เมื่อ 2012-10-17 01:23
ศูนย์ปรึกษารหัสแห่งชีวิต
passwordlife.com

ขอจองเพชรจักรพรรดิ์  (ชาย)  1 ชุด(3เม็ด)   จักรเพชร 2 ( วงรีใหญ่ 1 ทรงหัวใจ 1) ไม่ทราบว่ายังพอมีให้บูชาหรือเปล่า รวมเป็นเงิน11100ใช่ม้๊ยครับ ตัวเรือนแหวนต้องหาที่ทำเองใช่มั๊ยครับ ถ้ามีกรุณาตอบกลับด้วยจะโอนเงินเข้าไปให้

visutti  หัวใจไม่มีแล้ว แต่วงลียังพอมีอยู่ ยังไม่แจ้งวันเวลาที่จะไปนะครับ  โพสต์เมื่อ 2012-10-17 01:25

ทรง หัวใจไม่มีขอเป็นวงรีก็ได้ครับต้องธอนเงินจองเลยรึเปล่าถ้าใช่จะได้จัดการโอนให้เลย

รับทราบข้อมูลที่แจ้งมาครับ

ขออนุญาตสรุปการจองใหม่  ดังนี้

1. จักรพรรดิ สำหรับผู้ชายไซด์ขนาดใหญ่ 1 ชุด
2. จักรเพชร ทรงกลม (ขอไม่รับทรงรี) สีขาว  1 ชุด

รวมค่าจัดส่ง  8,100  ถ้าหากต้องการให้โอนเงินเมื่อใด  ขอความกรุณาช่วยแจ้งกลับด้วยครับ  

ขอบคุณมากครับ  และขอโมทนาบุญนับแต่ต้นจนปัจจุบัน

โชต.

ในการบูชาเพชรจักรพรรดิ์ ขออย่าตั้งคำถามว่าของจริงไหม เพราะถ้าของปลอมคงไม่ลำบากเดินไปเอาถึงที่หรอก และคงไม่มีเกิดปาฏิหารต่างๆ กับคนที่ได้ไปบูชาแล้ว และรูปแบบ ที่ต้องการบางทีก็อาจจะหมด ก็จะเอาแบบใกล้เคียงให้ และบูชาไปแล้วขอเอาใว้อธิษฐานจิตทำบารมีเพื่อพระนิพพาน และอย่าได้เอาไปให้บูชาต่อโดยทางการค้า เพราะหาที่ไหนไม่ได้อีกแล้วหายากมาก และถ้าหมดก็คือหมด ไม่งอกมาอีก ได้แล้วยิ่งปฏิบัติให้ศีลบริสุทธิ์ ผลจะเกิดไวมาก ... ถ้าปฏิบัติสายหลวงพ่อจะได้ผลไวมาก เช่น ใช้คำภาวนาคาถาเงินล้านแล้วอาราธนา "ถ้าไม่เกินวิสัยขอให้สิ่งที่ข้าพเจ้าปราถนาจงสำเร็จเป็นจริงทุกประการ"

3 เม็ดได้มาแล้วต้องเอาไปทำแหวน หรือ ให้อยู่รวมกันห้ามแยก เพราะทำมาเป็นชุดของจักรพรรดิ์ ถ้าเม็ดเดียวแล้วแต่จะเอาไปทำ ยกเว้นสามเม็ด ให้ทำแหวน เรียกว่า "แหวนจักรพรรดิ์" เพราะแหวนคือพลังอำนาจ ใส่ที่นิ้วชี้ บ่งบอกถึงพลังอำนาจ พกติดตัวไปตลอด และเวลาใช้นึกถึงพระพุทธเจ้าและหลวงพ่อฯ ถ้าไม่เกินวิสัยสิ่งที่คิด แบบไม่คิดในกิเลส ก็จะเกิดขึ้นเป็นจริง

ส่วนการจะไปเอาครั้งที่สองนี้อาจจะประมาณสัปดาห์หน้า ถ้าท่านที่ประสงค์อยากจะได้ก็สามารถโอนจองได้เลย ทางเราจะเดินทางไปเอาให้อีกครั้ง และจะแจ้งกำหนดการวันเวลาที่แน่นอนอีกครั้งหนึ่ง ส่วนผู้ที่อยู่ต่างจังหวัดขอค่าส่งชุดละ 100 บาท ในการส่ง EMS ถึงมือท่าน ทางเราก็ไม่ได้เอากำไลอะไรเลย และก็มีค่าใช้จ่ายในการเดินทางและส่งเพชรให้ท่านอีก ...

ขอให้ทุกท่านได้ครอบครองเพชรจักรพรรดิ์ สมความปราถนานะครับ ... เอวังโหนตุ

ตอบกระทู้ visutti ตั้งกระทู้

รับทราบครับ  ขอโมทนาในกุศลจิตและความเมตตา  ผมเคยได้เพชรจักรพรรดิมาเช่นนี้ชุดหนึ่ง  นำมาขึ้นตัวเรือนลงยาแบบโบราณใส่ติดนิ้วอยู่  ใช้อธิษฐานในสิ่งที่เป็นสัมมาทิฐิและไม่เกินกฎของกรรม  เป็น "องค์ครู" กรรมฐาน

ขออนุญาตเรียนถามว่า แหวนจักรเพชร ควรใส่ "คู่" กับแหวนจักรพรรดิ  หรือใส่ "วงเดียว" แต่สลับกันในแต่ละวัน  อย่างไหนเป็นการสมควรกว่าครับ  ถ้าใส่ทั้ง 2 วง พร้อมกัน จะดูแวววาวมากกกก  จนเป็นเป้าสายตาเลยครับ สำหรับผู้ชาย

แล้วจะรีบไปธนาคารโอนเงินไปนะครับ

ขอบพระคุณและโมทนาในบุญทุกอย่าง
โชต.

visutti  ใส่คู่ก็จะมีพลังคู่นะ ใส่เดี๋ยวก็จะมีพลังเดี่ยวนะ  โพสต์เมื่อ 2012-10-17 11:07

ตอบกระทู้ โชต. ตั้งกระทู้

สงสัยต้องนำ จักรเพชร ไปทำจี้ห้อยคอแทน  เพื่อลดความแวววาว  ไม่ตกเป็นเป้าสายตา  หวังว่าคงได้ "พลังคู่" เหมือนแหวนคู่นะครับ....

visutti  ใส่แบบซ้าย ขวาได้ นะ นิ้วชี้ หละ  โพสต์เมื่อ 2012-10-17 11:27
‹ ก่อนหน้า|ถัดไป

สมาชิกที่เพิ่งอ่านหัวข้อนี้

แดนนิพพาน ดอท คอม

GMT+7, 2024-4-26 22:01 , Processed in 0.065396 second(s), 15 queries .