แดนนิพพาน "โมทนาทุกดวงจิตถึงซึ่งแดนนิพพาน"

ค้นหา
เจ้าของ: มารน้อย
go

แนะนำวิธีการอุทิศบุญให้ถึงผู้รับตรงที่สุด [คัดลอกลิงค์]

Rank: 1

อนุโมทนาค่ะ อาจารย์ อิ่มบุญขึ้นเยอะเลย

โมทนาสาธุค่ะ

ขอบคุณความรู้ที่เป็นธรรมทาน สาธุสาธุ

ตอบกระทู้ มารน้อย ตั้งกระทู้

สวัสดีค่ะคุณ นามปากกา คนธรรมดา  หนูไกด้ซื้อหนังสือของท่านมาอ่าน 2 เล่มแล้ว รู้สึกชอบและอยากศึกษาเพิ่มเติมอีกเรื่อยๆเลยค่ะ

ขอโมทนาบุญด้วยครับ สาธุ

โมทนาสาธุค่ะ

อนุโมทนาสาธุ สาธุ สาธุ ค่ะ เพิ่งเข้ามาเจอรู้สึกโชคดีจังที่ได้อ่าน ขอบคุณมารน้อยด้วยมากๆ ที่แบ่งปัน
แต่อยากเรียนรู้การอุทิศบุญให้มากกว่านี้ว่าต้องทำอย่างไร หรือพูดประมาณที่คุณ คนธรรมดา ได้แนะนำไว้คะ
ถ้าเจ้าของกระทู้ไม่ว่าง ขอความกรุณาท่านใดก็ได้ให้ความกระจ่าง จะเป็นพระคุณยิ่งค่ะ
ขอบคุณค่ะ

ขอขอบพระคุณคะคุณมารน้อย ดิฉันได้รับความรู้จากคุณมาก เป็นบุญที่ได้เข้ามาอ่าน โมทนาคะ

สอบถามหน่อยครับ คอมีหนังสือของพระราชพรหมยาน(หลวงพ่อฤๅษีลิงดำ)ที่เกี่ยวกับการอุทิศบุญ หรือสัมภเวสีไหมครับ อยากได้ทุกๆเล่มที่ท่านเคยเขียนหรือมีการรวบบรวมเอาไว้เลย เพราะหาซื้อไม่ได้เลย อยากรู้ว่าต้องหาซื้อที่ไหนหรือดาวน์โหลดที่ไหนดีครับ

‹ ก่อนหน้า|ถัดไป

สมาชิกที่เพิ่งอ่านหัวข้อนี้

คุณต้องเข้าสู่ระบบก่อนจึงจะสามารถตอบกลับ เข้าสู่ระบบ | สมัครสมาชิก

แดนนิพพาน ดอท คอม

GMT+7, 2024-4-25 08:56 , Processed in 0.071429 second(s), 14 queries .