แดนนิพพาน "โมทนาทุกดวงจิตถึงซึ่งแดนนิพพาน"

ค้นหา
ดู: 2595|ตอบ: 4
go

ชายที่มีส่วนร่วมในการทำแท้ง [คัดลอกลิงค์]

Rank: 1

& R' b- C  h3 A  f; N, j        หากมีแต่หญิงก็คงเกิดการท้องไม่ได้หรือหากมีแต่ชายก็ไม่มีการกำเนิดเช่นกันชายกับหญิงต้องคู่กัน  ต้องมีส่วนร่วมกันถึงจะมีการกำเนิด  ผมจะไม่กล่าวถึงชายที่มีส่วนที่ทำให้ผู้หญิงไปทำแท้งเลย  ก็จะเป็นการเอาเปรียบจนเกินไป  ผมจึงขอกล่าวถึงชายที่มีส่วนทำให้ผู้หญิงท้องแล้วไม่รับผิดชอบจนต้องไปทำแท้งหรือชายที่มีส่วนร่วมพาผู้หญิงไปทำแท้งจากหัวข้อนี้จึงทำให้ผมต้องเดินทางไปดินแดนนรกอีกครั้งเพื่อดูว่าผู้ชายที่มีส่วนที่ทำให้ผู้หญิงต้องทำแท้งเป็นอย่างไรบ้าง  ผมกำหนดจิตให้เกิดสมาธิ  จากนั้นผมก็ไปนั่งต่อหน้าของท่านพยายามราช% G& p- \( |2 J7 I0 G, v4 Y
        ผม  :  กราบสวัสดีท่านพญายมครับ
" T- @" ]9 W) _8 ?0 }        ท่าน  :  สวัสดีวันนี้มีเรื่องอะไรจะถามเราหรือ9 l+ U' j$ O1 A8 q" m3 `
        ผม  :  ผมอยากทราบว่าผู้ชายที่มีส่วนในการทำแท้งมีการลงโทษอย่างไรครับ- W& K6 N$ k1 e# F: a) R1 c; G
        ท่าน  :  ได้เธอต้องการรู้โทษหนักหรือโทษเบาก่อนล่ะ
6 h' M' q$ x9 f! ]/ `7 s; t        ผม  :  ขอโทษเบาก่อนครับ
' F  y# n& Q: }; m* D* T        ท่าน  :  เธอจงดูเบื้องหน้าของเธอ
/ e& G- V4 \" ?+ `2 e5 Rท่านชี้มือมาด้านหน้าภาพที่ปรากฏเป็นสถานที่อีกแห่งหนึ่งจากที่ผมนั่งภายในห้องโถงก็กลับกลายเป็นสถานที่ลงทัณฑ์ พบชายคนหนึ่งมีสภาพเปลือยเปล่านอนอยู่บนแท่นศิลาสีดำในท่ากางแขน  มีนายนิรยบาล  2  คน  จับแขนคนละข้างของชายคนนั้นไว้มีนายนิรยบาลอีกคน  ใช้มีดผ่าตรงบริเวณท้องของชายผู้นั้นต่อจากนั้นก็ควักอวัยวะภายในออกมาทั้งหมด  ชายคนนั้นก็ยังไม่ตายต่อมานายนิรยบาลก็นำน้ำกรดมารดตรงบริเวณท้องของชายคนนั้นร่างของชายคนนั้นก็ละลายกลางเป็นเศษเนื้อ  นายนิรยบาลก็นำน้ำพรมไปที่ร่างของชายคนนั้น  ก็กลับกลายมาเป็นร่างเหมือนเดิมการลงโทษก็วนเหมือนเดิม
8 h! R- u& q6 f! U+ l" U* H% @+ T        ผม  :  ชายคนนี้เขาทำกรรมอะไรครับ
6 h8 f4 P. l; Z5 p        ท่าน  :  ชายคนนี้พาหญิงที่แอบได้เสียกันไปทำแท้งจึงต้องรับกรรมแบบนี้! U" S, V2 ]0 c, s, z
        ผม  :  แล้วนานเท่าใดครับ* E- ?* M/ G& B: [8 y
        ท่าน  :  จะต้องถูกลงโทษสถานนี้  500 ปีมนุษย์. j0 q& @/ O( \0 V7 Q' ?, J% j
        ผม  :  นี่เบาแล้วหรือครับ
( T9 @0 P" ?  v- X        ท่าน  :  โทษกลางๆ ไม่หนักไม่เบามาก) |9 B! H. S1 ]$ d2 n7 t8 F
        ผม  :  มีโทษสถานหนักกว่านี้อีกไหมครับ
9 ?1 g( m4 K3 f! @* z0 z' {/ g        ท่าน  :  มีเธอต้องการดูหรือ# u# S/ H2 m& f& n- Z9 D* G
        ผม  :  ครับ, j: O3 f, l4 P6 U
        ท่าน  :  ถ้าอย่างเธอหันไปมองทางด้านนั้น
2 D6 x) y7 d* C- v) u0 d# Cผมหันมองไปตามมือของท่านที่ชี้  ภาพที่ปรากฏเป็นชายคนหนึ่งร่างเปลือยเปล่ากำลังถูกสุนัขตัวใหญ่  2 ตัวไล่ขับกัดจนต้องหนีขึ้นต้นไม้แต่ต้นไม้ต้นนั้นกลับกลายเป็นต้นงิ้ว  ที่มีหนามเหล็กแหลมคมมากเนื้อตัวของชายคนนั้นเต็มไปด้วยเลือดเปรอะเปื้อน  ไปหมดชายคนนั้นปีนไปถึงยอดก็ต้องตกลงมาสู่พื้นด้านล่าง  นายนิรยบาล  2  คน  ถือไม้กระบองคอยทุบตีแล้วลากตัวมาสู่แท่นศิลาหิน  ต่อจากนั้นนายนิรยบาลบังคับให้ชายคนนั้นนอนลง  แล้วใช้มีดผ่าไปที่ร่างของชายคนนั้นตั้งแต่หน้าอกจนไปถึงท้อง  จากนั้นนายนิรยบาลจับหน้าอกฉีกออกจากกันแล้วล้วงมือดึงเอาอวัยวะภายในออกมาทั้งหมด  ต่อจากนั้นนำน้ำกรดราดรดลงไปตรงแผลที่ถูกฉีกร่างทั้งร่างละลายกลายเป็นกองเนื้อ  ต่อจากนั้นนายนิรยบาลนำน้ำมาพรมไปที่กองเศษเนื้อกองเนื้อกลับกลายเป็นร่างมนุษย์อีกครั้ง  ร่างนั้นลุกขึ้นจากแท่นศิลานั้น  แล้ววิ่งหนีจากบริเวณนั้นโดยมีสุนัข  2  ตัวไล่ตามชายนั้นไปโดยไล่เห่าไล่กัด  จนต้องวิ่งขึ้นต้นงิ้วอีกเหตุการณ์วนเวียนไปเหมือนเดิมแบบนี้อีก$ c9 Y7 M1 w$ N  \1 S3 e; u
        ผม  :          ชายผู้นี้ต้องรับกรรมเช่นนี้นานเท่าใดครับ
. }" @0 O- G# |        ท่าน  :          ก็  600 ปีมนุษย์# v; v; u: z0 Z) |  {+ \- z' x
        ผม  :          เขาทำกรรมอะไรครับ; y& ~7 ?% u1 l$ h* v
        ท่าน  :          พาหญิงที่ลักลอบได้เสียกันไปทำแท้งถึง  6  ครั้ง1 @9 ?! T8 s+ \9 v5 m
        ผม  :          ต้องรับโทษอื่นมีอีกไหมครับ
8 p; V) z1 e' R( o! E0 a7 W        ท่าน  :          ก็มีต่ออีก  มีอะไรถามอีกไหม
1 D( j7 B$ ?0 d4 ~        ผม  :          หมดคำถามแล้วครับ  ผมขอตัวลากลับแล้วผมขออนุญาตลา5 @+ d  I5 P' G' [% x- ]1 [
        ท่าน  :          ถ้าเธอมีเรื่องอันใดอยากรู้เธอจงมาหาได้0 G+ |8 k0 G' S" x2 R
ผมคืนสติกลับมาพร้อมกับความเศร้าที่ได้รับจากเหตุการณ์ดังกล่าว
# y  B9 w# ~! Q' S" G5 M2 c$ h
0 R) X3 w+ I2 ^5 w( {+ ?

สาธุๆๆ ครับ นายนิรยบาล ท่าน เป็นบุคคลประเภทใดหนอ ถึงได้มาทำงานในนรก เหอๆ

น่ากลัวมากๆ

อยากให้พวกผู้ชายเข้ามาอ่านกันเยอะๆ จัง แต่อย่างว่าถ้าเค้ากลัวบาปกรรมเค้าก็คงไม่ทำแบบนี้กันหรอก

โมทนาสาธุค่ะ
‹ ก่อนหน้า|ถัดไป

สมาชิกที่เพิ่งอ่านหัวข้อนี้

คุณต้องเข้าสู่ระบบก่อนจึงจะสามารถตอบกลับ เข้าสู่ระบบ | สมัครสมาชิก

แดนนิพพาน ดอท คอม

GMT+7, 2024-5-5 21:43 , Processed in 0.039077 second(s), 16 queries .