แดนนิพพาน "โมทนาทุกดวงจิตถึงซึ่งแดนนิพพาน"

ค้นหา
ดู: 7590|ตอบ: 19
go

ทำคลอดผีตายท้องกลม [คัดลอกลิงค์]

Rank: 1

ประสบการณ์นี้ผมรู้สึกแปลกดี  เพิ่งเคยพบและคิดว่าจะเป็นประโยชน์ต่อญาติธรรมทุกท่าน  ที่จะนำไปใช้เป็นแนวทางในการแก้ปัญหาได้% H5 g" n5 Z" f" X( U, T
        เมื่อวันที่ 12 กันยายน 2556  ผมนั่งกินข้าวอยู่ที่โรงอาหารของโรงเรียน  มีโทรศัพท์เข้ามาจากห้องพยาบาลว่ามีนักเรียนหญิงถูกผีเข้า  ขอให้มาช่วยหน่อย ผมก็รีบเดินไปที่ห้องพยาบาล  พอเดินเข้าไป  ยังไม่ทันถึง ปรากฏว่าได้ยินเสียงผู้หญิงกรีดร้องดังลั่นมาจากห้องพยาบาล  นึกในใจ ผีอะไรหนอ  ร้องเสียงไม่เพราะเลย  พอถึงห้องพยาบาล  เห็นหลายคนในห้อง ดูแล้วหน้าตาไม่ดีเลย  ขวัญเสียกันเป็นแถว  เลยดูที่เด็กที่ถูกผีเข้า  นอนอยู่บนเตียงมีเพื่อนช่วยกันจับอยู่  4 คน  พอเข้าไปถึงตัวเด็กผู้หญิงที่ผีเข้า  เธอก็กรีดร้องสุดเสียงลั่นห้องเลย  ผมบอกนักเรียนเพื่อนเขาให้ถอยออกไม่ต้องจับหรอก  เดี๋ยวครูจัดการเอง  หลังจากนั้น ผมก็เริ่มกำหนดจิตอุทิศบุญให้กับวิญญาณที่มาเข้าสิง  สักครู่หนึ่ง  อาการเธอก็สงบขึ้น  ผมก็เริ่มเจรจากับวิญญาณที่มาเข้าสิง
" C% n( h0 V) ^' T+ Dผม : สวัสดีจ๊ะ  ใครที่มาเข้าสิงในร่าง  ขอคุยด้วยหน่อย  มีทุกข์เดือดร้อนอะไร ที่เราช่วยได้ให้บอกมา" k$ N2 Q" H1 ?- A. h$ H2 U0 F
ผี   : ปวดท้องมาก  ช่วยด้วย ลูกอยู่ในท้อง  ช่วยเอาออกให้ที# I9 h2 @# L) h0 Y+ c  ]
ผม :  อ๋อ ที่ร้องเสียงดังเลยนี่  ปวดท้องที่ออกลูกตายหรือ5 z5 b4 E* T6 z7 Z7 D$ P3 x
ผี   :  ใช่ หนูท้องแก่ มาคลอดแต่ลูกไม่ออกจนหนูตาย  ปวดท้องมาก  ช่วยหนูด้วย
$ g4 @4 }* s# Nผม :  ตกลง เราจะช่วย ให้หนูคิดถึงพระพุทธเจ้าไว้นะ  หลังจากนั้น  ผมก็กำหนดจิตขอบารมีพระพุทธองค์  “ ลูกขอบารมีองค์สมเด็จพระสัมมาสัมพุทธเจ้า  โปรดแผ่บุญบารมีของพระองค์ท่านลงมานำลูกในท้องของวิญญาณที่เข้าสิงให้ออกมาและให้เขาหายปวดท้องด้วยเถิด  สาธุ ”
+ e- v* @/ a& f$ U, x# Tผมอธิษฐานอยู่ 3 ครั้ง  ผลปรากฏว่าอาการเจ็บปวดต่างๆ หายไป วิญญาณของหญิงคนนี้สงบลง
! E( S5 d2 [, lผม : เป็นไงจ๊ะ  ลูกออกมาแล้ว หายปวดท้องหรือยัง
5 A# `1 B( c% c& S) p* Pผี   : หายปวดท้องแล้ว หนูขอนมให้ลูกหนูหน่อย 1 F# p* o) {% g3 i# {
ผม : ได้ซิ ! ผีไม่มีนมนี่  “ ขออำนาจพระพุทธ  พระธรรม  พระสงฆ์ โปรดดลบันดาลให้บุญของข้าพเจ้าลงมาเปลี่ยนเป็นนม  ขนม เสื้อผ้า  ของเล่น ให้ผีเด็กนี้ด้วยเถิด  สาธุ”  เป็นไง ได้นมหรือยัง
; I% k2 B0 U- r+ C4 ?ผี   : ได้แล้วจ๊ะ$ R! J5 F/ b' n$ C. }5 ~

" R9 p8 z& ~& \) L" f7 P8 D5 `* ]/ [& ^; u9 t3 Y. u
ผม : เอาละ  ทีนี้สบายทั้งแม่ทั้งลูกแล้ว  ขอคุยด้วยหน่อย  เธอชื่ออะไร  เป็นคนที่ไหน
' }' n# Y- x7 P5 R6 b5 J' bผี   : หนูชื่อหยก  อยู่บ้านหนอง  มาคลอดลูกแล้วเด็กไม่ออก  นี่ยังเคืองนางพยาบาลอยู่เลย  เขากดบีบท้องหนูแรงมาก  จนหนูเจ็บไปหมด  หนูคลอดไม่ได้จนขาดใจตาย  หนูปวดท้องมากเหลือเกิน  จนมีผู้บอกให้มาขอความช่วยเหลือที่โรงเรียนนี้  จะมีผู้ที่ช่วยเหลือหนูได้  หนูเลยมาที่โรงเรียนหาทางเข้าสิงใครสักคนเพื่อขอความช่วยเหลือ  พอดีนักเรียนหญิงคนนี้หนูเข้าสิงเขาได้  พอเข้าแล้วที่หนูร้องนั่น หนูปวดท้องมาก. `4 A2 J7 Q5 l5 x
ผม : เอาละ    นั่นมันคือกรรมของเธอกับลูกนะที่ต้องมารับกรรมอย่างนี้  นี่แล้วเธอกับลูกจะไปอยู่ที่ไหน  รู้ไหมว่าหญิงที่ตายท้องกลมอย่างนี้  หมอผีเขาชอบเอาไปเลี้ยงใช้งาน  ถ้าเธอเร่ร่อนไป  เธอกับลูกอาจถูกจับตัวเอาไปบังคับใช้งานนะ/ d& r% ~3 o4 d& \7 q; ?
ผี   : หนูไม่รู้เหมือนกัน6 @# Q' C0 D1 n
ผม : เอาอย่างนี้  เธออยู่กับเราก็แล้วกัน  เธอกับลูกให้ตั้งใจปฏิบัติธรรมกับเทวดาที่เขาสอนนะ  บุญจากการปฏิบัติของเธอ สามารถทำให้เธอกับลูกสามารถไปเป็นนางฟ้า  เทวดาบนสวรรค์ได้  ตอนกำลังปฏิบัติเราจะอุทิศบุญให้เอง  เอาไหม
4 h+ v6 f1 |  ^9 _ ผี  : อยู่ได้หรือ  ถ้างั้นหนูขออยู่ด้วย
+ p1 D# j1 c- w! T( X! }1 Pผม : ได้ซี  เขามาอยู่กันเยอะแยะ  เอาที่ห้องทำงานเราที่โรงเรียนนี่ก็ได้  เขามาปฏิบัตินุ่งชุดขาวกันเยอะแยะ  ไปอยู่กับเขาเถิด  เขาใจดีกันทั้งนั้น  เอาละ สบายแล้วก็ออกจากร่างได้แล้ว  เดี๋ยวเธอกับลูกตามเราไปนะ
4 k- F* {" S  Z: j- j( pครับเท่านี้ก็เรียบร้อย  ท่านผู้อ่านคงทราบแล้วว่าการไล่ผี  ใช้การอุทิศบุญ  ช่วยให้เขามีสุข  แค่นี้ก็เรียบร้อย  ไม่เห็นจะน่ากลัวอะไรกับผีตายท้องกลมเลย  เธอทุกข์จะตาย  เราช่วยเธอได้  ตัวเราก็ชื่นใจ
/ h' H3 p" I: r( |ขอย้อนวันเวลาไปก่อนนั้น  3  วัน  คือวันจันทร์   9 กันยายน 2556  ที่โรงอาหารอีกนั้นแหละ  มีนักเรียนหญิงเดินเข้ามาหาขณะผมกำลังยืนรอก๋วยเตี๋ยวที่สั่งไว้อยู่หน้าร้าน  เธอบอกว่าอยากจะขอคำปรึกษาหน่อย  พี่สาวเธอเสียชีวิตตอนคลอดลูก  คือตายทั้งแม่ทั้งลูก อยากให้อาจารย์ช่วยหน่อย  ผมเลยบอกว่าให้เข้าไปคุยที่ห้องทานอาหารของครู  ปรากฏว่า  เธอไม่กล้าเข้ามา  ผมเองก็ไม่ได้สนใจ  กินเสร็จก็รีบไปทำงานต่อ  จนเกิดเรื่องในวันพฤหัสบดีที่ 12 กันยายนนี้  พอวันศุกร์เข้า  นักเรียนกำลังเข้าแถวเคารพธงชาติ  มีอาจารย์ผู้หญิงท่านหนึ่งพบผมที่แถว ถามเหตุการณ์ที่เกิดผีเข้า  เขาลือกันว่าผมไปจับผีไว้  ระหว่างที่ผมตอบนั้น  นักเรียนหญิงที่เลิกแถวแล้วมารวมกลุ่มฟังกันอยู่  พอผมบอกว่า  ผีนั้นชื่อหยก   อยู่บ้านหนอง  ตายท้องกลมเท่านั้นเอง  นักเรียนหญิงคนหนึ่งที่ยืนฟังอยู่ ร้องไห้ขึ้นมาเลย  แล้วพูดเสียงดังว่า “ พี่สาวหนูเอง ” แล้วแกรีบโทรศัพท์บอกแม่แกใหญ่เลย  นักเรียนหญิงคนนี้เองที่มาหาผมเมื่อวันจันทร์ที่โรงอาหาร  จะขอปรึกษาเรื่องพี่สาวที่ตายท้องกลม  สงสัยไม่ทันใจพี่สาวแกคงปวดทรมานมากเลยมาเข้าสิงขอความช่วยเหลือเองเลย
$ _3 v7 j2 C' K( h9 I7 lครับเสร็จไปหนึ่งราย  เราก็นึกว่าจบแล้วก็บอกนักเรียนหญิงที่เธอถูกผีเข้าและตอนนี้ออกไปแล้วให้ลุกขึ้นเรียกสติกลับคืนมา  พอเธอลุกขึ้นนั่งอยู่บนเตียงได้ครู่เดียวก็ล้มนอนลงบนเตียง แล้วกรีดร้องเสียงดังลั่นห้องอีก  เราก็ตกใจ  ใครเข้ามาอีกละนี่ เลยกำหนดจิตอุทิศบุญให้วิญญาณที่แทรกสิงอยู่ในร่างอยู่  3  ครั้ง  เสียงร้องโหยหวนก็เงียบลง
6 `% i2 t0 b8 }# B3 Z6 E- Bผม : สวัสดีจ๊ะ  ใครที่เข้ามาสิงร่างนี้   ลุกขึ้นมาคุยกันหน่อย  อยากให้ช่วยอะไรก็บอกมา  ถ้าคุยกันไม่ได้  ก็ไม่รู้ว่าจะช่วยยังไง ลุกขึ้นมา7 }& v% c( e# o/ E
พอผมพูดเสร็จ  ผมก็อุทิศบุญให้ตลอดเวลา  ปรากฏว่า  เธอยังไม่ลุกขึ้น แต่กรีดร้องพร้อมเอามือกุมท้องน้อย  พูดว่า ปวดท้องมากช่วยเอาลูกในท้องออกให้หนูด้วย  เอาละวา ! เจอผีตายท้องกลมอีกรายแล้วหรือนี่  เอ้า! ช่วยก็ช่วย  ผมบอกให้เธอคิดถึงพระพุทธเจ้าไว้นะ  หลังจากนั้นผมก็อธิษฐานขอบารมีพระพุทธองค์ให้ช่วยลูกของวิญญาณหญิงผู้นี้ออกจากท้องและให้เธอหายปวดท้อง  พอเรียบร้อย  ผมก็ถามว่า  ลูกเธอ ออกหรือยัง  ปรากฏว่าตอนนี้อาการปวดท้องของเธอหมดไป  ประคองตัวลุกขึ้นนั่ง  แต่เอ๊ะ! ทำไมคอพับอยู่ตลอดเวลาที่นั่ง  ผมเลยถามว่า  นี่เธอผูกคอตายด้วยหรือ  เธอพยักหน้า  ผมเลยบอกให้ตั้งใจรับบุญ จะช่วยรักษาคอเธอให้ดีเหมือนเดิม  หลังจากนั้นผมก็อธิษฐานเบิกบุญของผมลงมารักษาคอให้เธอดี  จนคอเธอตั้งตรงได้  เอาละ ทีนี้คงคุยกันรู้เรื่องละ  ก็เริ่มถาม “ ลูกผู้หญิง หรือลูกผู้ชายจ๊ะ ”
2 x7 d* [; }: j) t; @: }) D ผี  : ผู้หญิงคน  ผู้ชายคน
1 Q' O; L) `/ C) p: Z* }1 @ผม : หา ! ลูกแฝดหรือ  นี่เธอชื่ออะไร  เป็นคนที่ไหน) ]) }# \$ Y% _! U8 U# ^
ผี  : หนูชื่อวัลภา  บ้านอยู่ตาคลี  มีผู้บอกให้หนูมาขอความช่วยเหลือที่โรงเรียนนี้ จะมีผู้ช่วยได้  หนูจึงเข้าสิงต่อจากหยก
/ m3 d8 H/ S! `0 |6 t3 |2 vผม : เอาละ  อยากให้ช่วย ก็ช่วยให้เรียบร้อยแล้ว ตกลงแล้วเธอจะไปไหนต่อล่ะ !
3 F; d( {" }% \5 M$ L4 }) p' ]ผี  : หนูไม่รู้เหมือนกัน/ U( n0 `" t3 [3 f. @- V& X' k
        ผม :  เมื่อไม่มีที่ไป ก็อยู่กับเราก็แล้วกัน   เดี๋ยวเธอกับหยกแล้วก็ลูกเธอตามเราไปที่ห้องทำงานเรา ไปปฏิบัติธรรมนะ  เดี๋ยวมีผู้สอนเธอเอง# o  {4 n" A7 i0 Q' b+ Q4 ?' d5 w* V
        ผี  : ให้หนูอยู่ด้วยได้หรือ( k' A- K5 _" R$ {6 w6 U
        ผม :  ได้ซิ  เราช่วยมาเยอะแล้ว  ไปสอบถามกันเอานะ  ก่อนออกเธอกับลูกรับบุญจากเราไปก่อน จะได้สบาย
& |& C% X, g0 O2 o9 E* O        หลังจากนั้นผมก็อุทิศบุญให้วัลภาและอุทิศบุญเปลี่ยนเป็นนม  เสื้อผ้า  ของเล่น ให้ลูกแฝดของวัลภา  เรียบร้อย  เธอก็ออกจากร่างนักเรียนหญิงที่ประตูร่างเปิดคนนี้  โดยล้มตัวลงนอนหมดสติกับเตียงห้องพยาบาล- L- d. c0 Z6 p4 A/ n% X6 w
        เรียบร้อย หมดภารกิจหมอผีแล้ว  ทั้งนักเรียนทั้งครูมุงดูเต็มหมด  อายนะ  เล่นมองเราเป็นหมอผีกันไปหมด  เตรียมตัวกลับไปทำงานต่อดีกว่า  แต่ทันใดนั้น  ร่างของนักเรียนคนเดิมก็ลุกพรวดพราดขึ้นมาในลักษณะผิดปกติ  ผมมองดู  เอ๊ะ ! อีกรายแล้วหรือนี่ ไหนลองคุยกันหน่อย
0 ]* w. T9 r: R$ G! t% d9 D  O        ผม : ไม่ทราบใครเข้าร่างนี้  เข้ามามีธุระอะไร ขอให้บอกมา    % S  l1 l0 R6 p! N& o, S! q: S- x
          ผี  :  ข้าคือแม่อุมา
; Z" w" Y8 c* i: `, `ผม : ไม่ใช่  อย่ามาหลอกกัน  แม่อุมาเรารู้จัก ไม่มาเข้าสิงคนเล่นหรอก  ไหนบอกใหม่ซิเป็นใคร  มาทำอะไร0 U) m4 N2 o$ a! _" [
ผี  :  มาขอบุญหน่อย
& K, _  \+ }/ `4 q: G& h         ผม : เออ ! มาขอบุญ  ก็ได้  ไม่หวงหรอก  พอได้บุญแล้วก็ออกนะ  เอ้า ! ตั้งใจรับบุญ% ]+ }/ {$ E2 D, U+ [
              หลังจากนั้น  ผมก็อุทิศบุญให้  3  ครั้ง  วิญญาณก็ออกจากร่างไป  ร่างนั้นก็ล้มลงบนเตียงพยาบาลอีก  นี่อะไรกันว่ะ ! ผีเข้า  3 รายซ้อนเลย  แล้วหมดหรือยังหว่า  ตอนนี้ยังไม่กล้ากลับ  ขอดูอาการเด็กก่อน  สักครู่เดียวได้เรื่อง  เกิดอาการอีกแล้ว  มีวิญญาณไหนก็ไม่รู้มาแทรกอีก  ผมก็อุทิศบุญให้ตลอดเวลา  จนผมต้องเอามือประคองหัวเธอไว้  เลยถามเธอว่า  มาทำอะไร ต้องการอะไร  จะให้ช่วยอะไร ก็ให้พูดมา จะได้ช่วยถูก  ปรากฏว่าวิญญาณที่เข้าสิงใช้ภาษามือ คือ ชี้ที่คอ  ที่ปาก  แล้วโบกมือไปมา  ผมก็พอเดาได้  เลยถามว่า  พูดไม่ได้เพราะผูกคอตาย  เชือกรัดคอจนพูดไม่ได้หรือ  เธอพยักหน้า ผมเลยกำหนดจิต  อธิษฐานเบิกบุญของผมลงมารักษาให้เธอหายเป็นปกติ  เอาละที่นี้คุยกันรู้เรื่องล่ะ5 Z- E% x9 e2 k$ Q& `- g9 ^1 z
        ผม : เธอมาจากไหน  ผูกคอตายหรือ
! K& o# Q* W* Y2 n, G1 f+ d8 {ผี  :  ฉันผูกคอตายที่ต้นตะเคียน  ที่บ้านของนักเรียนหญิงคนนี้ นานมาแล้ว9 W; c9 V2 i9 T* f! s7 Z# }
ผม : เธอเป็นแม่ตะเคียนหรือ  {: l3 i* m1 F0 V9 \- g
ผี  :  ฉันเป็นผีไม่ใช่แม่ตะเคียน
( W! O8 ]3 C% K* p/ }ผม : ถ้างั้น เราช่วยเธอจนหมดทุกข์แล้ว  เธอจะกลับบ้านหรือจะอยู่ด้วยกันที่นี่ก็ได้' z' n) a8 j% T
ผี  :  ให้ฉันอยู่ได้หรือ  ; c6 p7 y# v. Y' T: Y7 g) A8 I
ผม : ได้ซิ  เดี๋ยวออกจากร่างแล้วตามเราไปนะ  ตอนนี้ตั้งใจรับบุญก่อน  
. t$ R1 s. K" d: j# L3 k; t       หลังจากนั้นผมอธิษฐานเบิกบุญให้เธออีก  เรียบร้อย  เธอก็ออกจากร่างไป
$ d$ _% T1 X- Xตกลงงานนี้  4  รายซ้อน รอดูอาการอีกพัก  เด็กนักเรียนคืนสติมาไม่มีอะไรแทรกสิงแล้ว  เลยแนะนำวิธีเบิกบุญอุทิศบุญให้ฟัง จะได้นำไปใช้
8 O* S1 j) g' _- X7 pพอกลับมาที่ทำงาน  ก็บอกฝากท่านพระภูมิ  ขอท่านช่วยสงเคราะห์  สอนปฏิบัติธรรมให้กับวิญญาณที่มีทุกข์ที่ตามมาด้วย  ท่านจะรับปากหรือเปล่า  ไม่ต้องคิดมาก เพราะท่านเองเก็บวิญญาณมาไว้ที่ตึก  มากลางคืนนั่งชุดขาว ทำสมาธิกันเป็นแถว  เยอะไปหมด  จะเพิ่มอีกหน่อยก็ไม่แปลกอะไร  ผมเองก็ทำหน้าที่แค่อุทิศบุญ  แจกมาทั่วโรงเรียนแค่นั่นเอง, \4 I  f$ P8 `7 r' O2 X/ Q6 E+ ?
เด็กนักเรียนหญิงคนที่ถูกผีเข้าง่ายนี้แน่นอนประตูร่างเปิด  สงสัยจะไปรับขันธ์มาแน่เลย  แต่ตอนนั้นลืมถามเด็กดู  และลืมปิดร่างให้ เธอจะได้หมดเรื่องผีเข้าไปรบกวนเธออีก  พอดีพบครูที่ปรึกษาของเด็ก  เลยบอกฝากให้เด็กมาหาผมหน่อยจะปิดร่างให้9 J* `4 e5 X- [; R3 u; n6 C
พอวันจันทร์ที่  16 กันยายน 2556 โรงเรียนกำลังสอบปลายภาค  วันนี้ผมไม่มีคุมสอบ  เลยนั่งทำคะแนนอยู่ที่ห้องทำงาน  ประมาณ  9.00 น. มีโทรศัพท์ โทรมาจากห้องพยาบาล  ขอให้ผมไปช่วยหน่อย  เด็กผู้หญิงคนเดิมถูกผีเข้าอีกแล้ว  ผมรับทราบแล้ว  แต่ก็คิดสงสัยว่า  ทำไมมาบ่อยจังช่วงนี้  ยิ่งไม่อยากให้เกิด เดี๋ยวจะเป็นข่าวใหญ่  เลยเดินลงจากตึกไปที่ห้องพยาบาล  ยังเดินไม่ถึงเลย  เอาอีกแล้ว  เสียงกรีดร้องสุดเสียง  ดังมาอีกแล้ว  ระหว่างเดิน ผมกำหนดจิตเบิกบุญของผมลงมาให้วิญญาณที่เข้าร่างเด็กนักเรียน  เพียงครู่เดียว  เสียงกรีดร้องก็เงียบลง  พอดีผมเดินเข้าไปถึงห้องพยาบาล  ตรงไปที่เตียง ตอนนี้มีร่างของนักเรียนหญิงนอนนิ่งอยู่  ตลอดเวลา ผมอุทิศบุญให้กับวิญญาณที่มาเข้าร่าง  จนคิดว่าเขาได้รับบุญเพียงพอแล้ว  จึงขอเจรจาด้วย9 x% J3 f+ y2 `
ผม : เอาล่ะ  ได้บุญพอสมควรแล้ว  ใครอยู่ในร่าง  ลุกขึ้นมานั่งคุยกันหน่อย" y$ [5 O* z8 |2 S: B' H
        พอผมพูดเสร็จ  ร่างนั้นก็ลุกขึ้นนั่ง  แต่ตายังหลับอยู่ตลอดเวลา  พร้อมทั้งเอามือกุมท้องน้อย แสดงอาการปวดท้อง
3 N8 z" n6 m; L/ _; i+ |ผี  :  ช่วยฉันด้วย  ช่วยเอาลูกออกจากท้องให้ฉันที  ฉันปวดท้องเหลือเกิน
1 g0 k7 g( _- G) D+ _ผม : เอ้า ! ผีตายท้องกลมอีกรายแล้วหรือ  เอาๆช่วยก่อน เดี๋ยวค่อยคุยกัน  เธอคิดถึงพระพุทธเจ้าไว้นะ  - D/ I- c+ ~- ]
หลังจากนั้น  ผมก็กำหนดจิต ขอบารมีพระพุทธองค์ท่านลงมาสงเคราะห์  จนเธอหายปวดท้อง   เรียบร้อย ดูอาการเธอแล้ว  หมดทุกข์  หน้าตาเริ่มแจ่มใสขึ้น6 y7 S" q! J- a* W, F
ผม : เอาละ  ตอนนี้เธอกับลูกสบายดีแล้ว  ขอคุยด้วยหน่อย เธอมาจากไหน  แล้วรู้ได้ยังไงว่าเราช่วยเธอได้
- f; o  O% u  Y* \4 _+ zผี  :  ฉันคลอดลูกตายที่โรงพยาบาล  อยู่ที่โรงพยาบาลนานแล้ว  ไม่มีใครช่วยฉันได้เลย  ฉันปวดท้องมานานแล้ว  พอดี  มีเทพที่โรงพยาบาลบอกฉันว่าท่านช่วยได้  ให้เข้าสิงเด็กผู้หญิงที่จะผ่านเข้ามาที่โรงพยาบาลวันนี้  แล้วไปที่โรงเรียนที่ท่านอยู่  เดี๋ยวท่านจะช่วยฉันเอง
7 A& H3 o- p, Rผม :  ตายนานแล้วนี่  แสดงว่าที่ปวดท้องไม่มีใครช่วยทำคลอดให้เธอได้  เพราะกรรมเธอกำลังตอบสนอง  พอกรรมเธอเบาบางลง  จึงเป็นโอกาสที่ผู้ที่จะช่วยเธอ มีโอกาสแนะนำเธอมาให้เราช่วย  แต่กรรมของเธอเองที่ขวางเอาไว้  เอาละ เธอกับลูกก็อยู่เสียที่นี่  เดี๋ยวรับบุญอีกครั้งทั้งแม่ทั้งลูก  เสร็จแล้วออกจากร่าง  ตามเรากลับไปอยู่ที่ห้องทำงานเรา  ตอนนี้มีแม่ลูกอ่อน  2 คนแล้ว  รวมเธอด้วยก็เป็น 3 คน   เด็ก  4 คน ไม่เป็นไร  อยู่ด้วยกันได้  ไม่เหงา  ขอให้ตั้งใจปฏิบัติธรรมตามที่มีผู้สอนแนะนำนะ  จะได้ไปอยู่ภพภูมิที่ดีกว่านี้, T( N- ^! [5 [7 T+ [% E: Z# ?9 P; F' L
เอาว่าเสร็จเรื่อง  วิญญาณก็ออกจากร่าง  โดยการนอนลง นิ่งไปบนเตียงพยาบาล  ผมเอามือเขย่าตัวให้นักเรียนหญิงที่นอนนิ่งอยู่รู้สึกตัวลุกขึ้นมา  พอคืนสติเรียบร้อย เลยสอบถามว่า  เธอไปทำอะไรที่โรงพยาบาลมาหรือเปล่า  นักเรียนตอบว่า  เดินผ่านมาโรงเรียน โดยเข้ามาทางโรงพยาบาลเพราะเป็นการลัดทางให้ใกล้มากขึ้น  มิน่าล่ะ  ! เขารออยู่แล้ว  คนประตูร่างเปิด เลยเกาะมาด้วย
3 a& r2 q) _, X, w( Y2 ^ผมคิดจะปิดร่างของเธอให้หมดปัญหา  เลยบอกเธอว่า  หนูรู้ไหม  ประตูร่างหนูเปิด จิตหนูก็อ่อนมาก  วิญญาณไหนอยากเข้าก็สามารถเข้าได้  เดี๋ยวอาจารย์จะลองปิดร่างให้นะ  ขอให้เธอหลับตา พนมมือนึกถึงภาพองค์พระพุทธเจ้าไว้นะ  หลังจากนั้นผมกำหนดจิตอธิษฐานว่า6 k7 N8 B1 X& D  r. ^
“ ลูกขอบารมีขององค์สมเด็จพระสัมมาสัมพุทธเจ้าโปรดแผ่บุญบารมีของพระองค์ท่าน  ลงมาปิดร่างเด็กคนนี้  อย่าให้มีวิญญาณใดแทรกสิงได้  สาธุ ”6 R- S5 B0 j3 I6 b4 e1 U$ I% h* O
ผมอธิษฐานอยู่  3 ครั้ง  เป็นอันเสร็จพิธีการปิดร่าง  แต่ทันใดนั้นเอง  เหตุที่ผมคาดไม่ถึงก็เกิดขึ้น  ร่างของเด็กนักเรียนหญิงที่นั่งพนมมืออยู่ได้ล้มตัวลงนอนนิ่งบนเตียงอย่างกะทันหัน  เล่นเอาผมแปลกใจ อุทานว่า เฮ้ย ! ใครว่ะเก่งจังปิดร่างแล้วยังเข้ามาได้อีก  ผมรีบกำหนดจิตเบิกบุญของผมลงมาให้วิญญาณที่เข้าสิงรายนี้ จนคิดว่าได้รับบุญเพียงพอแล้ว  ก็เริ่มเจรจา
# C4 z7 X7 M2 d! E1 Cผม :  ใครเข้ามาสิงร่าง  เก่งจริงนะ  ลุกขึ้นมานั่งคุยกันหน่อยซิ# h0 Q) A" X) m( m) r
   ร่างของเด็กก็ลุกขึ้นนั่งบนเตียงพยาบาล! Y. P1 k. B2 ?  `3 ]4 j( g
ผี  :  กูอยากไปเกิด  ขอบุญกูหน่อย
6 b$ m( y- V: [8 ~ผม :  เออ ! บุญน่ะไม่หวงหรอก  เดี๋ยวให้  ช่วยบอกหน่อยเป็นใคร  มาจากไหน
0 ^: n. b) e1 r5 @$ ^* w' M  xผี  :  กูถูกสิบล้อชนตาย  บ้านอยู่อำเภอวัดสิงห์  กูอยากไปเกิด  กูอดอยากหิวเหลือเกิน  ไม่มีใครช่วยกูเลย0 W7 s* s* j8 ^1 g/ s
ผม :  อ๋อ ผีตายโหง  นี่รู้ตัวไหม  อายุมนุษย์เจ้ายังไม่หมด  บุญกรรมที่ทำไว้ยังไม่ตอบสนอง  ถ้าอยากไปสู่ที่สุขคติ  ดีกว่าสภาพที่ตายโหงนี้  ต้องสร้างบุญเองด้วย  ไม่ใช่จะมาขอบุญแล้วจะได้ไปดี อยากสร้างบุญเองแล้วไปเป็นเทวดาได้  อยากทำไม๊  !. T: |% Z( S& m! ?& d5 d
ผี  : อยากซิ  ทำยังไง  ช่วยด้วย
" p& j' I' P: j) Q. L2 q" Nผม :  ถ้างั้นเดี๋ยวรับบุญเรา  แล้วตามเราไปปฏิบัติธรรมกับเทวดาที่เขาสอน  ปฏิบัติอยู่  มีวิญญาณมาปฏิบัติธรรมกันเยอะแยะ  เขาไปเป็นนางฟ้า เทวดาจากบุญปฏิบัติกันเยอะแล้ว  อ้อ ! ถามหน่อย  พอรับบุญ อธิษฐานแปลงผลบุญเป็นสิ่งที่ต้องการเป็นไหม
- ^$ \! o3 @  Q+ j$ W1 Qผี  : ไม่เป็น  เพิ่งเคยได้รับบุญ/ b" v( ]  }9 B3 y- s
        ผม : ฟังนะ พอเราอุทิศบุญให้  จะเป็นลำแสงสีขาวพุ่งมาหาตัวเจ้า  ให้เจ้าทำจิตน้อมรับผลบุญนั้นแล้วคิดเอาเอง  อยากได้เป็นอาหาร  เสื้อผ้าหรืออยากให้แก้ทุกข์อะไร  ให้คิดอธิษฐานเอาเองจากแสงบุญที่มาหาเจ้า  พอรับบุญเสร็จแล้วก็ออกจากร่าง  รอไปกับเรานะ9 k" @; c5 E4 w) Z- c
        หลังจากนั้น ผมกำหนดจิตเบิกบุญของผมมาให้วิญญาณผีตายโหงรายนี้  เสร็จ  วิญญาณก็ออกจากร่าง  เด็กนักเรียนหญิง  เธอก็ล้มตัวลงนอนไปกับเตียงพยาบาล  ครู่หนึ่ง ผมเห็นว่า เหตุการณ์ปกติแล้ว  ผมจึงเขย่าตัวเธอให้รู้สึกตัว คืนสติขึ้นมา  พอเธอลุกขึ้นนั่ง  คืนสติมาเรียบร้อย  เลยสอบถามเธอดู
+ {* b; u8 w! N( c) s- ~, N  B+ h: I+ a0 I        ผม : หนูเคยไปรับขันธ์มาหรือเปล่า
/ N, l9 U& N1 u+ F* r* Y9 K         นักเรียนหญิง  :  หนูมีอาการผีเข้าบ่อยมาก  จนแม่พาไปรับขันธ์  9  มา  i; W( k- J- t+ \
ผม : มิน่าเล่า  ถึงปิดร่างไม่ได้  อีกอย่างที่ผีเข้า  เพราะประตูร่างเปิด  เนื่องจากกรรมของตัวเอง  ถ้าแบบนี้ผมปิดให้ไม่ได้  มันเป็นการฝืนกรรมของหนู  แต่หนูต้องทำเองทุกวันจนปิดร่างได้เอง  เดี๋ยวหนูเอากระดาษมาจดไปนะ8 i" _  Q% O( h9 n
หลังจากนั้นผมก็บอกวิธีการอธิษฐานขอบารมีพุทธองค์มาปิดร่าง  และวิธีการเบิกบุญ อุทิศบุญ เพื่อป้องกันวิญญาณมารบกวน; o4 q, d8 q9 X8 t8 v) U
อ้อ ! ลืมไปอีกอย่างหนึ่ง  พอดีได้พบแม่ของเด็ก มารับลูกสาว  คือ พอผีเข้าก็มีเพื่อนเขาโทรศัพท์ไปบอก  แม่เด็กก็รีบมาด้วยความเป็นห่วงลูก  มาถึง  ผมเอาผีออกหมดแล้ว  ผมเลยถือโอกาสถามว่า  ที่บ้านมีต้นตะเคียนไหม  แม่เด็กบอก เคยมี  แต่ตอนนี้โค่นทิ้งไปแล้ว  ที่ถามคือ จะพิสูจน์ว่า  ผีที่บอกว่าผูกคอตายที่ต้นตะเคียนที่บ้านของเด็กมีจริงไหมเท่านั้นเอง
% f3 V6 [2 V$ T  cหลังจากจบภารกิจเอาผีออกจากร่าง  แล้วนำกลับมาไว้ที่ตึกทำงาน เกิดเรื่องจนได้  คือที่ห้องพักครู คอมพิวเตอร์เปิดทิ้งอยู่  เพื่อนครูนั่งทำงานอยู่ที่โต๊ะทำงาน  ปรากฏว่ามีผู้มองไม่เห็นตัว   มากดพิมพ์คอมพิวเตอร์เล่น  เพื่อนครูเขาก็มาฟ้องว่า  ผมเอาผีมาไว้เริ่มเฮี้ยนแล้วนะ  ผมเลยต้องประกาศบอกแม่ลูกอ่อนทั้งหมดดูแลลูกให้ดี อย่าให้ซนอีก  ถ้าอยากให้ลูกเล่น ให้พาไปเล่นในห้องหรือตึกที่ไม่มีใครอยู่  ถ้าปล่อยซนตามใจชอบ  ผมคงต้องย้ายบ้านให้ทั้งแม่ทั้งลูกนะ  เหตุการณ์เลยเงียบไป   - E" k! X  C1 h* {# r% u" v+ G
พอดี  เพื่อนครูนำลูกซึ่งเป็นเด็ก  พามาที่ห้องพักครูด้วย   ลูกเพื่อนครูผม มองผ่านกระจกไปอีกห้อง  เห็นขาเด็กเล็กๆ วิ่งเล่นกันอยู่  แกถามพ่อแกว่า  เด็กๆ ที่ไหนมาเล่นกันในห้อง  สำหรับเหตุการณ์นี้ ตาเด็กเห็นไปเอง  คือผีเด็กไม่ได้ทำอะไร  ถือว่าไม่ผิด3 V" B2 h+ p1 R. m, {/ w# G7 Q7 X6 @% f
ครับนี่คือเหตุการณ์ที่ผมพบที่โรงเรียนในเดือนกันยายน 2556  ที่นำมาเขียนให้อ่านนี้  เพื่อบอกให้ทราบว่าจิตวิญญาณที่ตายท้องกลม  ตายโหง  เขาไม่ได้ดุร้ายอย่างในหนัง ในนิยาย เราอย่าสร้างภาพเขาให้น่ากลัว  เขากำลังมีทุกข์  น่าสงสาร  เขาก็มีจิตใจคือคนเรานี่แหละ  เพียงแต่ไม่มีกายเนื้อ  ความทุกข์ร้อนของเขา  ใครเล่าจะช่วยได้  ก็ทุกคนที่รู้จักวิธีอุทิศบุญเบิกบุญนี่แหละ  ที่จะช่วยเขาได้  อย่าใช้ฤทธิ์คาถาอาคมไปขับไล่เขาให้เจ็บปวดเลย  เขาเดือดร้อน  มีทุกข์มาขอพึง  เมื่อเราช่วยเขาได้  เขาก็หมดทุกข์  แค่นี้เอง  จบเรื่องครับ4 }+ ]2 W% l1 o  Q
! _  Z/ w5 G! S/ ^* W- I

อนุโมทนาบุญกับคุณมารน้อยค่ะ ขอบคุณที่นำเรื่องสนุกน่าสนใจมาให้อ่านค่ะ

สาธุครับ อยากทราบว่าอาจารย์ใช้วิธีปิดร่าง ที่เปิดแล้วยังไงครับ อย่างพวกที่เคยไปรับขันธ์มา
ยินดี ปรีดา

ตอบกระทู้ phataravudh ตั้งกระทู้
! G$ }0 J0 n1 E: G8 k& [9 b' b( @. k* w
วิธีที่ผมใช้จะเป็นการขอบารมีจากองค์พระพุทธ พระธรรม พระสงฆ์ ทั้งสิ้น เพราะไม่มีอำนาจใดที่ยิ่งใหญ่เกินสามสิ่งนี้  อิทธิฤทธิ์จะพ่ายแพ้ต่อบุญฤทธิ์  บุญฤทธิ์จะพ่ายต่อกรรมฤทธิ์ ทั้งนี้ทั้งนั้นจะสำเร็จหรือไม่ก็ขึ้นอยู่ที่ผลของกรรมเช่นกัน ผมจะอาราธนาบารมี โดยอธิฐานว่า "ข้าพเจ้าขออาราธนาบารมีของพระพุทธ พระธรรม พระสงฆ์ โปรดส่งบารมีของพระองค์ลงมาทำให้ร้างของคนผู้นี้ ที่เปิดอยู่ ได้ปิดลงอย่าให้วิญญาณใดๆเข้ามาแทรกแซงได้อีกเลย" อธิฐานแบบนี้สามครั้ง ทั้งนี้ทั้งนั้นสำเร็จหรือไม่ต้องขึ้นอยู่กับผลของกรรมด้วยเช่นกัน ถ้าผลของกรรมส่งผลก็ต้องอธิฐานมากครั้งขึ้น

สาธุค่ะ

อยากปรึกษาคุณมารน้อยครับ   - q7 j0 s+ A/ ]2 H

5 ^- O! ?1 }& Y% B( Y6 s7 C: F8 Iคือผมได้ถูกคนที่สนิทกัน ชักชวนไปเป็นศิษย์สำนักหนึ่งบอกว่าเป็น สำนักทรงปู่ชีวกโกมารภัจน์  ที่นั่นมีการรับขันธ์ด้วย แต่ผมเองได้ เลิกเป็นศิษย์แล้วและโยนขันธ์ทิ้งไปแล้ว   แต่ไม่รู้ว่าเทพหรือผี  ที่มาทรง  อาการคือมีบางอย่างแทรกเข้ามาแทรกในจิต  บางทีได้ยินเสียงแววๆ   เวลาไหว้พระสวดมนต์  และทำบุญจะหาว  แต่ไม่ได้ง่วงนะ   ที่อยากรู้แน่ชัดว่าใช่ปู่ชีวกโกมารภัจน์จริงหรือเปล่า   หรือว่าเป็นอย่างอื่นกันแน่    เลยอยากคุณมารน้อยช่วยไขความกระจ่างให้   มีรูปภาพให้ดูด้วย คนทรงเป็นผู้หญิงอายุประมาณเจ็ดสิบกว่าๆ    รู้สึักว่าที่นี่จะมีคนนับถือเป็นศิษย์ตั้งสองสามร้อยคน  มีการรักษาโรคด้วย  แต่สำคัญมีพระแก่มารักษาด้วย ยิ่งเข้าไปใหญ่   ตอนไปใหม่ๆ เคยไปร่วมพิธีไหว้ครูของเขาด้วย  เห็นคนถูกเข้าทรงตั้งหลายคน มีกุมารทงกุมารทองด้วย  (หรือสัมภเวสีไม่รู้) พูดยังกะเด็กหัวเราะกุ๊กๆ กั๊กๆ  แต่สำคัญเขารู้วาระจิตของผมไ้ด้ยังไง หรือว่าจะมีเจโตปริยญาณ แต่ที่นั่นเขาก็พาไปทำบุญที่วัดด้วยเหมือนกัน ทอดกฐินทุกปี  ตักบาตรเทโว ช่วงออกพรรษา ผมเองก็ไปร่วมด้วย สถานที่ เลยวิหารแดงไปนิดหน่อย อ.องครักษ์ จ.นครนายก   แต่ปีนี้ไม่ได้ไปแล้ว  และอยากให้คุณมารน้อยช่วยไขความกระจ่างให้ด้วยว่าจริงหรือปลอม  และผมเองจะต้องแก้ไขยังไงต่อไป ส่วนผมสวดมนต์ทุกวัน และฝึกนั่งสมาธิบ้างอุทิศบุญให้เจ้ากรรมนายเวร  และเทวดาที่ปกปักรักษา  รบกวนคุณมารนอ้ยด้วยนะครับ ขอบคุณครับ  
, x. `+ u* v' x6 W8 U5 n* c
# ?0 Z7 k7 W# Q: _
) y! n9 V$ Z& e- m: r& ?6 ?1 l, M& l' Fhttps://plus.google.com/photos/1 ... 56845057?banner=pwa
ยินดี ปรีดา

ขออนุโมทนาบุญกุศลทั้งหมดของคุณมารน้อยด้วย
2 V  o7 K: v+ R2 `6 ?5 T: Y4 e

ตอบกระทู้ phataravudh ตั้งกระทู้
) ?* K! K$ f0 D& w( ]/ _5 t( S" s- s: J. j- y, Y
ขออนุญาตตอบครับ จากประสบการณ์ที่ครุกครีกับคนทรงมาไม่น้อย ตามที่ได้ถามคำถามมา และผมได้ดูภาพแล้ว ตามความรู้สึกผมน่ะครับ (อันนี้ต้องบอกก่อนตามความรู้สึกผม) ตามภาพเป็นหญิงมีอายุกำลังเป่าคาถาอะไรบางอย่าง ผมรู้สึกว่าเป็นท่านปู่ส่งกระแสมาครับเพราะท่านอยู่ชั้นพรหม ร่างทรงรับจิตท่านไม่ไหวแน่ๆ  แต่ในบางครั้งจะเป็นศิษย์ท่านเป็นผู้มาประทับและรักษา ถ้าตามภาพที่เห็นนะครับ  การรับขันธ์ตามที่ผมเข้าใจนะ คือการรับเอาดวงจิตของใครคนหนึ่งมาสู่ร่างเรา โดยเราอนุญาตให้เขาสามารถมาใช้ร่างของเราได้  เราจะนำเอาบายศรีหรือโดยทั่วไปก็จะมีดอกไม้ธูปเทียนใส่ในกรวย วางไว้ในขันธ์ เขาก็จะทำพิธี เปิดร่างให้ดวงวิญาญาณ ที่เกี่ยวเนื่องกับเรา หรือไม่ก็ตาม สามารถเข้าร่างเราได้  ที่ผมได้มีประสบการณ์พบมา คนที่ไปรับขันธ์มาได้วิญญาณมดมา กับขันธ์ ด้วย  ก็เคยพบ     ดังนั้นไม่ว่าคุณจะนำขันธ์นั้นไปทิ้งหรือไม่ทิ้งก็ไม่มีประโยชน์ เพราะร่างได้ถูกเปิดแล้ว ดวงจิตของใครที่ตามอยู่เขาก็เข้าใกล้คุณได้ทุกเวลา  (วิธีการทิ้งขันธ์นั้นผมทราบแต่ผมไม่สามารถบอกรายละเอียดในที่สาธารณะได้ ) ที่ผมสามารถบอกได้ก็คือ ให้อุทิศบุญให้กับผู้ที่อยู่ใกล้ชิดคุณ เป็นประจำ เพราะต่างก็เป็นญาตธรรมกัน อยู่อย่างมิตรน่าจะดีกว่าครับ เพราะเวาลาคุณสวดมนต์เขาจึงมาโมทนาบุญกับคุณด้วย สิ่งนี้ก้บอกได้ว่าเขาไม่ได้มาร้าย ถ้าไม่เช่นนั้นถ้าเขามาร้ายเมื่อตอนคุณทิ้งขันธ์ไป คุณคงไม่ได้มีโอกาสคุยกับผมได้หรอก ป่านนี้คุณคง ป่วยไปแล้ว

เข้าใจแล้วครับอาจารย์   นี่คือความจริงที่ผมอยากรู้  ว่าท่านเข้านิพพานหรือยัง  ถ้าอยู่ในชั้นพรหมก็แสดงว่ายังมาได้อยู่   มีศิษย์รุ่นก่อนๆ ต้นๆ บอกคุณแม่ท่านเคยเกิดเป็นลูกปู่ชีวกฯ มาก่อนแต่ไม่รู้ชาติไหน   ปู่เลยมาช่วยไม่ให้ทำบาป  และมาสงเคราะห์ ผมเองก็เกิดความคาใจมาตลอด  ว่าเป็นปู่ชีวกจริงหรือเปล่า ที่คลุกคลีมาคุณแม่เองก็มีเมตตา   อีกอย่างตอนที่ท่านทรงแม่ท่านบอกว่า  วิญญาณที่มาทรงนะเป็นญาติเรา ในอดีตชาติเป็นพ่อแม่ พี่น้องกันมาปู๋ถึงให้ลงมาอยู่ด้วย มาจากสวรรค์ ชั้นนั้นชั้นนี้บ้าง  ของผมเขาบอกว่า พ่อชื่อ ปู่บุญเจิม กับน้องบารมีทรัพย์เป็นกุมารมาอยู่ด้วย อันนี้ไม่ทราบได้เพราะไม่มีทิพยจักขุญาณ  แล้วที่เวลาไหว้พระหรือทำบุญผมจะหาว เกิดจากอะไรครับ  ส่วนการทิ้งขันธ์หรือเลิกเป็นศิษย์ท่านบอกว่าให้ นำไปลอยน้ำที่ไหล  ในคลองแต่เป็นน้ำใส  แสดงว่าดวงจิตที่มาอยู่กับผมยังไม่ไปไหน  เพราะเวลาทำบุญก็รู้สึกหาวอยู๋   ที่ปรึกษาอาจารย์คือ กลัวว่าเวลาตายไปจะกลายไปเป็นบริวารเขา  หรือกลัวว่าจะเป็นฝ่ายมาร   แต่ถ้าคุณมารน้อยยืนยันมาแล้วผมก็โล่งอก  คงจะได้ไปขอขมาท่านแล้วหละ   เพราะผมเคยปรามาสด้วย    อีกอย่างมีพี่ผู้หญิงคนหนึ่งได้มโนมยิทธิ ไปเป็นศิษย์ที่นั่น ด้วยแต่ผมไม่ค่อยได้คุยกับแก และไม่กล้าปรึกษาพี่เขา  ขอบคุณอาจารย์มากครับ
ยินดี ปรีดา

; c# f! G; ]. u) x+ C8 ]# }
5 |( L8 Y7 J4 _( @+ G6 [+ Dยินดีครับ ผมชาติที่ท่านได้เป็นหมอประจำตัวของพระพุทธองค์ผมก็เคยเกิดเป็นศิษย์ท่านเช่นกัน ตอนท่านสิ้น ท่านได้สำเร็จพระโสดาบัณ เป็นที่เรียบร้อยแล้ว แต่ด้วยความที่ท่านเมตตา ท่านเลยส่งกระแสลงมาช่วยเหลือบรรดาลูกศิษย์ของท่าน ในเรื่องที่หาวเวลาสวดมนต์นั้น ผมขออธิบายดังนี้ครับ ตามหลักวิทยาศาสตร์ แล้วจิตเป็นพลังงานที่มีรูปแบบกระแสไฟฟ้ารูปแบบหนึ่ง เมื่อจิตกับจิตมีเจอกันจึงเป็นปฏิกิริยาต่อกัน เมื่อเราสวดมนตืจิตเกดิเป็นสมาธิจิตที่มีรูปแบบกระแสไฟฟ้า ก็มีกระแสที่แรงขึ้น เมื่อมีดวงจิตที่มีกระแสแรงพอๆกันมากระทบเพราะเขาจะมาร่วมสร้างกุศลด้วยกันกับเรา  ก็เกิดปฏิกิริยา ส่งให้เกิดอาการต่างๆ เช่นหูอื้อ ตาลาย หาว หรืออื่นๆ วิธี แก้ ก่อนการสวดมนต์ ให้เราตั้งจิตให้เป็นสมาธิ แบบสบายๆปล่อยตัวนิ่งเบาเหมือนน้ำไหล เมื่อสวดมนต์ จะมีกระแสจากดวงจิตอีกหลายๆดวงมากระทบก็ปล่อยวางว่างๆเราสวดไปโดยตั้งใจสวดของเราเรื่อยๆ จนจิตเป็นสมาธิ ปฏิกิริยาต่างๆก็เข้าสู่สภาวะปกติเอง หากเราต้าน แรงต้านต่างๆก็จะเกิดกับเรา เพราะเขาก็เพิ่มพลังสมาธิให้แรงกว่าเรา เพื่อให้มีสมาธิเสมอเรา ยิ่งเราต้านปฏิกิริยาก็ยิ่งเพิ่มขึ้นไปอีกครับ
: Z2 v4 F: q* Z2 M2 {* y
‹ ก่อนหน้า|ถัดไป

สมาชิกที่เพิ่งอ่านหัวข้อนี้

คุณต้องเข้าสู่ระบบก่อนจึงจะสามารถตอบกลับ เข้าสู่ระบบ | สมัครสมาชิก

แดนนิพพาน ดอท คอม

GMT+7, 2024-4-20 17:31 , Processed in 0.041787 second(s), 14 queries .