แดนนิพพาน "โมทนาทุกดวงจิตถึงซึ่งแดนนิพพาน"

ค้นหา
เจ้าของ: มารน้อย
go

ทำคลอดผีตายท้องกลม [คัดลอกลิงค์]

Rank: 1

ขอบคุณครับ อาจารย์  แล้วมีอีกเหตุผลหนึ่งทำไมที่นั่นเขาถึงห้ามไม่ให้ทานเนื้อวัวครับ  ไม่รู้เพราะอะไร  ตามที่อาจารย์ดูให้เห็นคุณแม่ท่าน แล้วเห็นอะไรเกี่ยวกับคุณแม่แกอีกหรือเปล่าครับ  ปู่แก่บอกว่า มีกุมารชื่อบารมีทรัพย์เป็นน้อง และปู่บุญเจิม  อยากรบกวนท่านอาจารย์ดูให้ว่าเขาเป็นเทพหรืออย่างอื่นครับ ขอบพระคุณครับ
ยินดี ปรีดา

ตอบกระทู้ phataravudh ตั้งกระทู้/ i  k( w- ]/ q8 q0 g

3 [) |3 X. i# i+ n, V4 dเรื่องการทานเนื้อวัว สำหรับเรื่องนี้ เหตุผลเพราะวัว ควาย เป็นสัตว์ใหญ่ที่มีคุณมาก เมื่อฆ่า หรือมีส่วนในการฆ่า จะมีผลของบาปมาก ซึ่งส่งผลทำให้การปฏิบัติมีความก้าวหน้าช้าออกไป ซึ่งผมได้เขียนไว้ในบทความแล้วในเรื่องนี้ สามารถอ่านได้ในกระทู้ที่ได้ลงไว้แล้ว  ส่วนเรื่องต่อมาผมไม่ขอตอบ ไม่ใช่ตอบว่าไม่รู้ และได้พบแล้ว แต่ไม่ขอตอบครับ เพราะเรื่่องบางเรื่องก็เกินวิสัยหน้าที่ของผมที่จะตอบ หน้าที่ของผมคือชักชวนคนทำบุญสร้างกุศล แก้กรรมด้วยตนเอง ให้คนเห็นผลของบญ และบาป ส่วนเรื่องนี้ผมเห็นว่าไม่สำคัญอันใดกับใครอื่นๆอีก คงต้องหาคำตอบเอง หรือถามผู้อื่นจะเหมาะกว่า เดี๋ยวจะยาวเอาเป็นว่า คิดดี ทำดี สิ่งดีดี ก็ตามมา

ขอบพระคุณอาจารย์มากนะครับ ที่ช่วยให้ทางสว่าง  ขอให้มีความสุขเจริญในธรรมยิ่งๆ ขึ้นไปครับ
ยินดี ปรีดา

ตอบกระทู้ phataravudh ตั้งกระทู้) u2 w: c5 \8 C0 f  ?) N
/ n$ e8 I; y* |3 `' F' c" N1 A+ D
ยินดี หากสิ่งนั้นก่อประโยชน์
( D7 t6 y! j/ Z6 u# m" g

ฃออนุโมทนากุศลกับคุณมารน้อยด้วยครับ

พูดถึงเนื้อวัว  ผมเองก็มีประสบการณ์ครับ เรื่องมันเกิดขึ้นประมาณปลายปี 55 แม่ใช้ให้ผมไปชื้อเนื้อวัว มาทำอาหารเลี้ยงคนที่มาช่วยงานที่บ้าน   แต่ผมไม่ทานเนื้อวัวนะครับ  ผมไปชื้อเนื้อยังอุ่นๆ ร้อนอยู่เลยเหมือนเชือดมาใหม่ๆ  สดๆ มาจากตลาด  5 กิโล หลังจากไหว้พระสวดมนต์นั่งสมาธิเสร็จก็นอน ประมาณตีสอง บังเอิญกำลังใจตอนนั้นมันคงเป็นทิพย์  สดุ้งตื่นขึ้นมาได้ยินเสียงวัวร้องมอๆ สามครั้ง ที่บ้านแปลกที่มันร้องอยู่ในบ้าน ตรงที่พ่อนอน เออที่บ้านผมเองก็ไม่ได้เลี้ยงวัวนี่ เสียงมันมาจากไหน   พอมันร้องที่บ้านผมเสร็จก็ร้องบ้านฝั่งตรงข้ามฟังเสียงคราวนี้ไปร้องข้างบนบ้านคนเลย  ร้องอยู่สามครั้งพอเสร็จ ก็ร้องที่บ้านหลังต่อไปอีก เป็นระยะๆ นับเป็นสิบกว่าหลัง   ผมเองก็เลยนึกขึ้นในใจคงจะเป็นวัวเจ้าของ  ที่เราชื้อเนื้อมันมาเมื่อเช้านี้แน่ ๆ  เสียงก็ห่างออกไปเรื่อยๆ  แต่ที่น่าพิศวงคือเสียงจากบ้านหลังหนึ่งไปอีกหลังหนึ่ง  ที่ห่างกันตั้ง 100 เมตร ใช้เวลาเดินทางไม่ถึง 5 วินาที เลย   เสียงเดินก็ไม่มี  วัวอะไรจะเดินเร็วขนาดนั้นแถมร้องข้างบนบ้าน  ตรงคนนอนอีก  บ้านทุกหลังเจ้าวัวมันร้อง ล้วนแต่มาทานเนื้อวัวที่บ้านผมเองทั้งสิ้น  จากนั้นผมเองก็นอนคิดจนเผลอหลับไป  ตื่นขึ้นมาตอนเช้าเลยกรวดน้ำอุทิศส่วนกุศลให้  รุ่งเช้าไปเล่าให้ใครฟัง  ก็ไม่มีใครเชื่อสักคน บอกว่าหูฝาด ละเมอ  
ยินดี ปรีดา

ตอบกระทู้ phataravudh ตั้งกระทู้
& q/ ]- {! h4 n9 y, Z/ ]5 [( {# g  ^) m7 a3 @/ t, v
สิ่งเหล่านี้ หากไม่เกิดขึ้นกับตนเองแล้วก็เกิดความสงสัยอยู่ นานาจิตตังครับ

สาธุ ไม่ลืมค่ะ/ A6 K9 T- _& d5 g

อนุโมทนาบุญกับคุณมารน้อยด้วยนะครับ

ใกล้วันพ่อแล้วครับ เราควรรักพ่อให้มากนะครับ เอาสาระน่ารู้มาฝากกันครับ คลิ๊ก!!
วันพ่อ
‹ ก่อนหน้า|ถัดไป

สมาชิกที่เพิ่งอ่านหัวข้อนี้

คุณต้องเข้าสู่ระบบก่อนจึงจะสามารถตอบกลับ เข้าสู่ระบบ | สมัครสมาชิก

แดนนิพพาน ดอท คอม

GMT+7, 2024-4-20 12:52 , Processed in 0.043573 second(s), 13 queries .