แดนนิพพาน "โมทนาทุกดวงจิตถึงซึ่งแดนนิพพาน"

ค้นหา
เจ้าของ: webmaster
go

เชิญบูชา เพชรจักรพรรดิ์ และ จักรเพชร [คัดลอกลิงค์]

Rank: 1

อยากให้ฝนตก จะมีวิธีอธิฐานอย่างไร ต้องนำเพชรใส่กระเป๋าไว้ด้วยหรือเปล่าคะ ตอนนี้ต้นไม้ในสวนเริ่มหน้างอแล้ว ดินแห้งมาก

แสดงความคิดเห็น

visutti  อันนี้ความรู้สึกผุดมาเองนะ เอาเพชรไปแช่น้ำแล้วอธิษฐานขอ นะ  โพสต์เมื่อ 2012-10-30 08:39

ตอบกระทู้ พิมม์ ตั้งกระทู้

ขอบคุณค่ะ จะลองทำดูนะคะ  แล้วจะแจ้งผลให้ทราบค่ะ

visutti  จ้า จะติดตามอ่านนะ ได้ผลยังไง โพสเล่าด้วยนะ  โพสต์เมื่อ 2012-10-31 09:37

Rank: 9Rank: 9Rank: 9

ภาพเพชรจักรพรรดิ์ เมื่อมาทำเป็นแหวน ประกอบร่างกลายเป็น "แหวนจักรพรรดิ์" คู่บารมีของคุณ Teerapat หนึ่งในสมาชิกเว็บแดนนิพพานที่ อธิษฐานจนได้บูชาแหวนจักรพรรดิ์ ... โมทนาสาธุ

โมทนาบุญด้วยครับ คุณบอย สาธุๆๆ

Teerapat  สาธุครับ พี่  โพสต์เมื่อ 2012-11-7 09:11

ประสบการณ์จากที่ได้เพชรมาก็พบความอัศจรรย์อย่างยิ่ง กระผมจึงได้อธิษฐานจิตขอให้ได้ทำแหวน ตั้งแต่วันแรกๆที่ได้มา เพราะได้รับคำแนะนำจากพี่ธนาซึ่งมีประสบการณ์ในกาลก่อน จึงได้อธิษฐานขอให้ได้ทำแหวนหากสมควรที่จะได้ทำและขอให้เจอร้านที่เหมาะสมไว้ใจได้ด้วยเถิด ซึ่งตอนแรกก็คิดว่าทำก็ได้ไม่ทำก็ได้ เพราะท้าวความกระผมเป็นบุคคลที่ค่อนข้างดื้อแพ่ง คือคิดว่าวัตถุต่างๆ ต่างก็เป็นของนอกกาย จะอยากได้อะไรไปทำไม สุดท้ายแล้วก็นำไปได้แต่เพียงความดี จึงเป็นคนที่ยึดติดวัตถุตามสมควรที่จะพึงมี สิ่งไหนไม่จำเป็นก็จะไม่นำมาให้ตนเอง แต่ด้วยบุญวาสนาแต่ปางก่อนหรืออย่างไร ทำให้ได้รับเพชรและก็ทำให้รู้สึกว่า นี่แหละ คือสมบัติของเรา ที่จะเป็นตัวช่วยให้เราบำเพ็ญเพียรได้ดียิ่งขึ้น ก็ได้พบกับความอัศจรรย์ใจในด้านการปฏิบัติ มากกว่าโชคลาภ ซึ่งข้าพเจ้ายังไม่เคยขอ แต่กระนั้นก็ตั้งแต่ที่เคยกล่าวเรื่อง การได้มา ก็ล้วนได้มาจากแรงอธิษฐานล้วนๆ หลังจากนั้นก็ได้พบร้านที่เป็นร้านที่เคยรู้จักกัน แต่ไม่คิดว่าจะได้เดินไปแถวนั้นอีก คือว่ากระผมไม่ได้ไปบริเวณนั้น เกือบปี เห็นจะได้ แต่วันนั้นมีเหตุที่ต้องไปซื้อของเข้าโรงงาน จึงทำให้ผ่านร้าน และได้เข้าไปทักทายประสาคนรู้จัก และก็เลยเปรยถามเกี่ยวกับการทำแหวน พี่เขาก็บอกว่าทำได้ ก็ไม่ได้อะไรต่อ และก็คิดว่าจะไม่ไปทำร้านนั้น เพราะไอ้เราดันเป็นคนที่หากคิดว่าคนบริสุทธิ์ใจถามก็จะไม่โกหก ก็บอกเขาไปว่าเพชรจักรพรรดิ์ ในใจก็คิดคงไม่ไปทำแล้วหละ เพราะกลัวหาย และหลังจากนั้น ดันมีเหตุฆ่ากันตายสยดสยองบริเวณ เยื้องห้อง ยิ่งเป็นการยืนยันว่า ไม่ต้องทำกันหละ เพราะดันมีความกลัวบังเกิด แต่หลังจากเกิดเหตุ ได้สองวัน ความกลัวก็ยังมีอยู่ ก็มีจิตใจมุ่งมั่นว่า นี่แหละเป็นการดีที่เราจะไม่หนี เป็นโอกาสในการต่อสู้กับความกลัว จึงตัดสินใจนำเพชรไปทำแหวนที่ร้านนั้นจนได้ และก็สามารถอยู่เอาชนะความกลัวได้ โดยพิจารณาจากสัจธรรมที่ว่า มีกาลอันใดที่มีเหตุให้ผู้อื่น ทำความเดือดร้อนให้เรา ให้เรากลัวได้ถึงเพียงนี้ ก็เพราะกาลก่อนเราเองคงเคยได้ไปตายโดยไม่ได้ตั้งใจแบบนี้ให้ผู้อื่นกลัวเช่นกัน จึงเกิดความสำนึกผิด สงสารผู้ตายอย่างมาก ที่คิดว่าคงเคยมีกรรมในการก่อนต่อกัน และก็ได้ทำการอโหสิกรรม และก็มุ่งมั่นบำเพ็ญการต่อสู้ความกลัว จนหมดสิ้น เถ้าความไปก็คือกระผม มักมีสัมผัสพิเศษมาตั้งแต่เด็กๆ เรื่องวิญญาณครับ เคยพบเจอวิญญาณคนตายบ่อยๆ เคยสื่อทางจิต ต่อวิญญาณที่ตายไม่ดี พบว่าเขาต้องการไป ต้องการบญมาก แต่เขาอนุโมทนาไม่ได้ แต่ก็ไม่กลัวเท่าไหร่ จึงทำให้เกิดสัญญาเดิม ไปก่อเหตุให้กลัวใหม่ แต่เหตุการณ์ใหม่ที่เจอ มันไม่เคยมีสัญญาแบบนี้ คือตายสด ใกล้ๆ จึงเป็นเหตุให้มีความกลัวใหม่เกิดขึ้น ในที่สุดก็ทำแหวนจนเสร็จ ตามรูปครับ สิ่งที่ได้มาคือ พี่เขาทำด้วยลายวิจิตรงดงาม นอกเหนือการกำชับของกระผม คือลายที่กระผมนำไปให้เป็นแบบ เป็นลายเรียบๆ ไม่มีลวดลายครับ แต่หลังจากที่ทำออกมาแล้ว ก็พบว่าพี่เขาทำให้สวยงามมาก เกินที่สั่งไว้ ก็ดีใจ เพราะก่อนหน้า กระผมมักไปสนทนาธรรมแนะแนวทางชีวิต ปัญหาชีวิตของเขา ทั้งเรื่อง ศีลก็ดี นำเรื่องไตรภูมิของหลวงพ่อไปเล่าให้ฟังก็ดี พี่เขารู้สึกเหมือนเกิดใหม่และยินดีที่ได้พูดคุยกับกระผม เขาบอกว่าจะทำแหวนนี้ให้สวยสุดฝีมือ และก็ใช้เวลาทำให้ภายใน 5 วันครับ จึงออกมาเป็นผลงานดังภาพครับ เมื่อได้มา ก็ได้คุยกับพี่ๆในเว็บ และก็ได้ฟังธรรม สวดมนต์ อาราธนาศีล แล้วก็นั่งสมาธิ สิ่งนึงที่เปลี่ยนจากตอนที่นำเอาเพชรไปทำแหวน เรานั่งสมาธิเกิดจากตัวเรา ความนิ่งมันจะอยู่ที่เรา ไม่นอกเหนือเรา แต่เมื่อวานพลังจากแหวน นั้น แผ่มาที่เรา ตรึงเราให้มีสมาธิได้ง่าย กระผมจะไม่เอ่ยถึงความอัศจรรย์ใดๆก็แล้วกัน เพราะผู้ที่ปฏิบัติดีปฏิบัติชอบ จะเข้าใจความหมายของกระผม ที่มีต่อเพชร
                  สุดท้ายนี้ สิ่งที่อยากฝากก็คือ กระผมเชื่อว่า ศีลที่บริสุทธิ์ ศรัทธาที่บริสุทธิ์ ความเคารพต่อครูบาอาจารย์ ย่อมก่อให้เกิดสิ่งดีๆแก่ตน เพราะความอัศจรรย์ต่างๆได้เกิดแก่กระผม และกระผมก็ยังเชื่ออีกว่า หากความเลวเข้าครอบงำมีพลังมากกว่าความดี สิ่งดีๆ หรือของวิเศษ อันใด ก็ย่อมไม่แสดง ย่อมกลายเป็นแค่เพียงเศษหินเศษทราย สำหรับบุคคลๆ นั้น กระผมไม่ได้มาชี้นำให้ท่านเกิดมีความอยากเกินพอดีที่จะขวนขวายหาสิ่งวิเศษให้กับชีวิต แต่หากท่านมีเหตุที่ต้องได้ ขอให้ท่านรักษาตัวเองให้มีความบริสุทธิ์ แล้วมีศรัทธามั่น ขอทุกสิ่งอย่างเป็นกลางว่า เหตุใดที่ข้าพเจ้าจะต้องได้มา ก็ขอให้ได้มาครอบครอง เพื่อเป็นหนทางประเสริฐด้วยเถิด จากประสบการณ์ตัวกระผมนั้้น ได้ทุกสิ่งอย่าง แม้กระทั่งร้านทำแหวน ก็เพราะแรงอธิษฐานทั้งสิ้นในทุกขั้นตอน เพราะกระผมมีภาระทางการเงินเยอะพอสมควร เป็นมนุษย์เงินเดือน หลายๆท่านที่เป็นแบบกระผมอาจจะเข้าใจ
กระผมจึงขอนำสิ่งดีๆเหล่านี้มาแชร์ประสบการณ์พี่น้องๆ เว็บแดนนิพพานครับ  สิ่งใดที่ข้าพเจ้าทำดีแล้ว ขอผู้อื่นที่มุ่งทำดีจงได้ดีกว่าข้าพเจ้าด้วยเถิด สิ่งใดที่ผู้อื่นได้ดีแล้ว ขอข้าพเจ้าได้ดีเช่นเขาด้วยเถิด สาธุครับ

เครดิตร้านที่ทำครับ ร้านต้นกล้วย  เห็นบอกว่าอยู่แถวจรัญสนิทวงศ์ เป็นร้านที่ทำครับ แต่สาขาเขาอยู่ที่ตลาดไท ปทุมธานี ใกล้ที่ผมอยู่ครับ

ต้นฉบับโพสต์โดย Teerapat เมื่อ 2012-11-7 09:06
ประสบการณ์จากที่ได้เพชรมาก็พบความอัศจรรย์อย่างยิ่ง ...

สาธุจ้า

สาธุค่ะ

เอาเพชรจักรพรรดิ์ใหญ่มาใส่กรอบห้อยคอบูชา

แหวนครับ

visutti  สวยใสดีครับ โมทนาในสมบัติพ่อให้ สาธุ  โพสต์เมื่อ 2012-11-26 10:09

โมทนาสาธุครับ
‹ ก่อนหน้า|ถัดไป

สมาชิกที่เพิ่งอ่านหัวข้อนี้

แดนนิพพาน ดอท คอม

GMT+7, 2024-4-30 01:03 , Processed in 0.111820 second(s), 16 queries .